Kinh nghiệm: Có nên cho con học nghệ thuật không?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi me_zin_zin86, 13/6/2014.

1. me_zin_zin86

me_zin_zin86 Thành viên tập sự

Cả nhà ơi ơi ơi,

Có bố mẹ nào cho con học nghệ thuật chưa ạ? Bé nhà em 8 tuổi, bé rất thích nhảy. Hôm vừa rồi em cho con tham gia trại hè chỗ chị Thái Thùy Linh, đăng ký cho con học nhảy Flamenco, con thích lắm ý. Ôi chời về tíu ta tíu tít, mà công nhận, hôm tổng kết nhìn con mặc bộ váy đẹp, nhảy nhót trên sân khấu em còn mê nói gì con :rolleyes::rolleyes::rolleyes: Mọi chuyện không có gì để nói cho đến hôm em quyết định đăng kí cho con học tiếp nhảy Flamenco ở trung tâm đó (u)(u) vì con thích mà, em muốn con phát triển tự nhiên. Cả năm đi học rồi, hè cho con học theo đam mê để con thoải mái :D:D Ý định là vậy nhưng mọi thứ phải gác lại vì Ông Bà nội nhất quyết không cho đi học nghệ thuật, nói là nghệ sĩ dở hơi nhất quyết không cho cháu học ::):):)( em chả biết làm sao và cũng chưa đủ lý lẽ để thuyết phục Ông Bà để Ông Bà đồng ý cho cháu đi học, đành lên hỏi kinh nghiệm các mẹ. Đồng thời cũng muốn hỏi các mẹ là cho con đi học nghệ thuật cũng tốt phải không ạ?

Em cảm ơn các bố mẹ trước nhé (u)(u)(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_zin_zin86
    Đang tải...

2. thuyngavt

thuyngavt Thành viên chính thức

Ðề: Có nên cho con học nghệ thuật không?

Em thấy học nghệ thuật rất tốt mà, đặc biệt là trẻ em, nếu được rèn từ nhỏ, sau này các cháu sẽ có được sự hiểu biết, kỹ năng, nó sẽ vô cùng hiệu quả khi các cháu đi học, và hoạt động xã hội.
    Mẹ nó thử nghĩ đơn giản thế này nhé!
    Con chị đi học ở trường, ngoài những kiến thức chính phải học, sẽ cần tham gia rất nhiều các hoạt động tập thể khác. Nếu cháu có kỹ năng, năng khiếu về 1 cái gì đó (hát, múa, kể chuyện, nhảy ...) thì có phải là rất tốt ko?? Tạo cho các con sự tự tin khi đứng trước đám đông... => hỗ trợ rất tốt về tương lai...
    Em là em ủng hộ bác 2 tay , 2 chân. còn về các cụ, thì chị thử nhờ chồng, những ng thân tác động vào.. Các cụ có suy nghĩ của các cụ mà, sao trách đc.
    Chúc gia đình mình hạnh phúc, cháu ngoan, học hỏi nhaaaaaaaaaaaaa!

me_zin_zin86 thích bài này.
  3. me_zin_zin86

me_zin_zin86 Thành viên tập sự

chuẩn chuẩn mẹ nó ạ, mình cũng nghĩ như thế, thực tế cho thấy, ko chỉ trẻ em mà cả người lớn, trong bất cứ môi trường nào, có chút tài lẻ là có rất nhiều thuận lợi, nhưng nói mãi mà các Cụ có hiểu cho đâu, nhất quyết ko cho học, chồng mình thì nghe lời các Cụ số 1 rồi, cái này đang gọi là 1 mình chiến đấu, hè hè. Mà nào mình có ép con đâu, là con thích và đam mê mà :(

4. Ong vàng

Ong vàng Guest

Em cũng thích cho con học nghệ thuật mà, con em mới 2,5 tuổi, em sục sạo mãi mà chưa có lớp nào phù hợp chứ không thì cũng cho con đi học rồi. Chị cứ kiên quyết đi, con là con mình mà.

5. Cờ Thông Minh

Cờ Thông Minh Thành viên rất tích cực

2,5 tuổi học nghệ thuật là sớm quá đó bạn, sợ chưa có chỗ nào nhận. Tầm 4 -5 tuổi có thể cho con học vẽ, đàn, múa, cờ vua là được