Cần giúp: Có Nên Cho Con Học Tiếng Anh Tại Apolo Không Nhỉ?

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi sieuthivay_243 kham thien, 6/4/2011.

1. gogo82

gogo82 Thành viên mới

Ðề: Có nên cho con học Tiếng Anh tại Apolo không nhỉ?

Mình thấy rất nhiều người khen mayschool nhé. Mình có con anh bạn, thấy bảo cháu học rất giỏi mà trước toàn học ở mayschool đấy. Đợt này mình cũng sẽ nghiên cứu để chuyển con sang đấy học đây. Apollo hay thì có hay nhưng kinh phí đắt, theo dài hơi chắc cũng mệt mỏi. Nếu mẹ nào có điều kiện cứ cho con học hết cấp I, lên cấp II thì cho học ở trung tâm có người Việt là Ok nhất.

Đang tải...

2. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Mình vừa cho con kiểm tra ở Apolo bên Long Biên định cho đi học vì gần nhà nhưng mà cảm thấy thiếu chuyên nghiệp từ mấy e nhân viên đến cô giáo Test đầu vào. Nói chung là cảm thấy k ổn chút nào.

3. gogo82

gogo82 Thành viên mới

Thế à! Sao vậy chị. E cũng cho con nhà em test ở đây, nhưng hiện giờ ko có lớp nên em vẫn đợi đủ lớp họ gọi. Em cũng thấy đc mà, chắc mới mở nên vẫn còn chưa đc chuyên nghiệp lắm

4. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

M cũng đang tìm trung tâm tiếng Anh cho con. Hiện giờ con m học trường mầm non thực hành có 3 buổi học tiếng Anh với ng nc ngoài mỗi tuần. Con biết khá nhiều từ và biết một số mẫu câu đơn giản, phát âm tương đối chuẩn và tự nhiên. Nghe các mẹ comment về Appolo vậy cũng ko ổn lắm.
    Mấy tháng trước m cho con học nhóm ở nhà một thầy giáo người Mỹ gần nhà, nhưng bây h nhóm đấy toàn các bé lớn hơn 1-2 tuổi, đi học rồi nên thầy bắt đầu dạy viết chữ, các bạn học nhanh hơn con m ko theo được.

5. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

MÌnh ở mạn Hoàng Quốc Việt, không biết có mẹ nào cho con học TA gộp lớp ko . mình tham gia với. con mình 6 tuổi

6. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Chắc tại chị tha lôi bé nhà chị đi hầu hết các trung tâm lớn nhỏ ở HN rùi nên chị k đánh giá cao Apollo Long Biên mấy e ạ. Tuy nhiên, khu vực Long Biên thật sự khó để kiếm một trung tâm tốt

7. merry9thisach

merry9thisach Thành viên mới

Apolo và Mayschool theo mình thì là 2 trung tâm lớn và có uy tín nhất ở Hà Nội về giảng dạy tiếng Anh cho trẻ em. Tuy nhiên mình có một đứa cháu họ bố mẹ rất chăm cho đi học năng khiếu, thông minh, nhanh nhẹn nhưng không biết đi học thế nào mà 1 năm trời bên May school tiếng Anh vẫn bập bõm, bố mẹ hỏi thì bảo thầy nói con chẳng hiểu gì. Hay là vì con có năng khiếu múa hát hơn học tiếng Anh không biết ^^ Theo nhận xét của mình (công bằng, khách quan) thì ở các trung tâm lớn với sĩ số khoảng 20 học sinh/lớp như vậy với các bé tiếp thu tốt thì không sao nhưng với các bé hơi chậm, hơi đuối 1 chút thì cũng rất khó để các thầy cô quan tâm đặc biệt. Các mẹ cân nhắc kĩ lưỡng về nhu cầu của mình và khả năng của con để chọn cho con mình một trường học lý tưởng nha!!

8. thuha86

thuha86 Thành viên rất tích cực

nếu chị có điều kiện thì nên chị ạ, cứ đầu tư cho bé đi. Giáo viên ở appolo cũng đến nhiều nước khác nhau nên cũng làm cho bé tiếp xúc được nhiều nền văn hóa khác nhau

9. thuyha1961

thuyha1961

cái hay ở Apolo là học ngoại khóa, giúp cho bé được học và chơi giao tiếp bằng tiếng Anh để khả năng nghe nói của các con nhanh tiến bộ

10. chickendoll

chickendoll Thành viên tập sự

Me no noi dung qua a, theo em thay thi k quan trong danh tieng cua truong ma quan trong la giao vien va moi truong hoc tap a. Em dang cho con theo hoc apolo nhung thay con cho duoc hoc giao tiep la chinh. Em cung dang tim hieu them, muon con duoc ren luyen them tu vung a, chau nha em hoc lop 3 rui, ve nha thay cai gi cung hoi ta noi the nao ha me. Ma minh thi cai biet cai khong. Me no co cho nao hay gthieu cho e voi a?

11. anhlv

anhlv Thành viên rất tích cực

lôi cái topic này lên, bé nhà mình 3,5 tuổi, đang đăng kí cho con đi học thử xem thế nào. vì bé nhà minh nhát nên mục tiêu đầu tiên mình đề ra là cho con tự tin hơn, nhanh nhẹn hơn, chứ cũng chưa kì vọng nhiều là con ôm đồm quá nhiều kiến thức, còn nếu biết dc nhiều nữa thì quá tốt.

12. linhbillbaby

linhbillbaby Thành viên chính thức

Bé nhà mình đang học khóa 2 ở Apolo. hi vọng sẽ sớm giao tiêp được bằng TA

13. tranvittto

tranvittto Thành viên tập sự

Mình thấy bên trung tâm IEG có nhiều chương trình anh văn hay cho các bé. Bên này thường xuyên có khuyến mãi, giáo viên rất nhiệt tình và thân thiện. Tiếng Anh của bé nhà mình được cải thiện nhanh chóng. Học ở đây 2 khóa rồi và hiện nay mình đang theo học khóa thứ 3. Chỗ này học tôt nên cho bé theo học đến giờ.

14. maimai2207

maimai2207 Thành viên rất tích cực

về cơ bản thì Apollo chủ yếu tập trung vào mặt giao tiếp nghe nói thôi ạ, về ngữ pháp thì không chắc và hơi hổng đấy. Nếu chị chỉ muốn con tập trung vào ặt gaio tiếp thì nên cho con học trung tâ, này và kèm con về mặt ngữ pháp sau nhé

15. hienanh-Hoangbach

hienanh-Hoangbach Thành viên mới

Em cũng đã cho bé học thử ở apolo rồi nhưng mà học phí hơi cao, em muốn cho đi học nhưng hơi xa và hơi đắt nên đành chấp nhận. Hôm trước mới nhận được thông tin có trung tâm chuyên dạy tiếng anh gần nhà mà chất lượng tốt - tất nhiên ko bằng apolo được nhưng mà họ dạy cho trẻ em chủ yếu là giao tiếp và với tiểu học thì rèn thêm cả ngữ pháp nữa để các cháu lên lớp được điểm cao. họ dạy theo tháng, 8 buỏi 1 tháng giá cũng mềm hình như là 3-400 gì đó, còn mầm non thì 150-200 gì đó, 1 tháng có 1 buổi người nước ngoài và thường xuyên có hoạt động vui chơi dã ngoại, múa hát...quên mất ko giới thiệu đó là trung tâm anh ngữ camelia, hiện tại họ có 2 cơ sở ở hà nội, 1 ở hưng yên, ở hà nội thì 1 ở yên viên, 1 ở đặng xá. mẹ nào ở gần đó ra đó tham khảo nhé! 1 khóa ở apolo bằng mấy năm học ở đây, em là em đã chọn vừa gần, vừa rẻ mà chất lượng thì rất tốt so với số tiền bỏ ra ạ...tùy các mẹ thôi!

16. minhtan.nguyen

minhtan.nguyen Thành viên tập sự

Ôi giời ơi, toàn quảng cáo cho Apolo thế thôi. Con nhà mình đăng ký học 1 buổi trong tuần tại Apolo Phố Huế, đến hè trung tâm tự động tăng số buổi học lên 3 buổi trong khi mình đã có ý kiến là chỉ đồng ý 2 buổi/tuần. Nghỉ hè là để cho các con tự do chơi bời thì lại bắt con nhà mình học đến 3 buổi, mà còn học buổi từ 7:30-9:30 tối. Người lớn mình học giờ đấy còn thấy oải huống chi là trẻ con 7 tuổi. Các bạn ấy còn đưa ra phương án: cho con học 2 buổi, còn 1 buổi về nhà mẹ dạy... Thật là buồn cười vì nếu mẹ dạy rồi thì cần gì phải mất tiền để cho con đi học ở trung tâm đắt đỏ thế. Mình có hỏi: nếu ko thì mình y/c trả lại tiền. Mình đc trả lời: tiền thì phải đợi bao giờ chuyển đc cho bạn khác thì mới trả. Đời thuở nhà ai lại vậy, tiền thu của mình thì đc, trả cho mình lại ko đc. Mà đây lại là lỗi của trung tâm... Các mẹ khi đăng ký học cho con thì lưu ý nhé. Ko đến lúc lấy lại tiền cũng ko đc đâu.

17. Math_can_fun!

Math_can_fun! Thành viên rất tích cực

M ko chọn trung tâm vì:
    Học phí quá đắt so với kiến thức thu được vi các con phải trả phi cho hệ thống trung tâm cồng kềnh đó
    Quảng cáo hay, thực tế ko bằng
    Chạy đua theo lợi nhuận
    M làm dự án GV bản ngữ nên m làm lớp tại nhà, GV mình biết rõ thế nào, theo dõi được con học hằng ngày.
    M ko hề quảng cáo m chỉ muốn góp ý thôi mong là hữu ich cho mn.

Sửa lần cuối: 6/6/2015
  18. thaorua2008

thaorua2008 Bắt đầu tích cực

Mình đang cho con học ở Apolo Nguyễn Ngọc Vũ. lớp 72g thấy bức xúc. mình sẽ cho con đi học nốt số tiền đã đóng rồi chuyển sang trung tâm khác.
    Học 1 tuần 1 buổi, con mình đang đi học lớp 1. Dùng 1 phát 27 tháng 4 thông báo học tuần 2 buổi vào thứ 4 và T7. Con mình đang mắc học văn hóa trên lớp phải nghỉ ngày thứ 4.
    Mình có đến trung tâm phản ánh lại, lịch như thế con mình không học được. Có lớp ngoài giờ thì xếp con học. Các bạn ý bảo đó chỉ là lịch của kids 1a, hết kids 1 a thì lên 1B lịch sẽ khác và ghi lịch cho con mình là thời gian học 17h40 - 19h40 học vào t2 và thứ 7.
    Nói chung là liên lạc với nhau rất nhiều lần để phản ánh giờ giấc trên.
    Rồi các bạn ý gọi con mình đến học vào lớp ngoài giờ, mỗi bạn nói 1 kiểu có bạn nói là lớp đó mới học được 2 buổi, hôm đến thì học được 5 buổi, tối đó con mình đi học lớp đó, thì ngày hôm sau các bạn nhắn tin là ôn bài kiểm tra giữa khóa (tức là lớp này phải học được 9 buổi rồi ý) một lớp thì 12 bạn, mà bình thường chỉ 8-10 bạn. mình bức xúc quá, bảo xếp lại lịch cho con mình, vì như thế con mình không theo được, các bạn ý bảo xếp lịch phụ đạo cho con, mình không chịu. mình bảo chấp nhận cho con nghỉ khi nào có lớp mới thì cho con đi, các bạn ý bảo không được bảo lưu. Tiền mình đóng cả đống hơn 12tr, mà làm ăn kiểu đó, giờ con mình đang phải nghỉ ở nhà để đợi lớp.

19. cupidschool

cupidschool Thành viên chính thức

Em nghĩ là trung tâm nào phù hợp với con, tạo cho con tâm lý thoải mái và hứng thú khi học thì con tiếp thu tốt chứ có chưa chắc trung tâm lớn, học phí cao đã là tốt cho con đâu ạ.

20. shin1990

shin1990 Thành viên chính thức

E cho bé nhà em học đc 3 khoá rồi. E thấy rất ok mà. Chắc cũng do sở thích độ tiếp thu của từng bé thui.