Có Nên Cho Con Học Vẽ Từ Nhỏ???

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi Mẹ Bé Bond, 18/8/2017.

1. Thập Kim Châu

Thập Kim Châu Thành viên mới

6t là bé lớn rồi, đủ khả năng sáng tạo luôn rồi đấy ạ. bây giờ bé 4,5t là các mẹ cho bé đi học vẽ mầm non để làm quen rồi

Đang tải...

2. thành kaka vh1

thành kaka vh1 Thành viên chính thức

Em nghĩ nên cho con đi học. Học không phải để mong con trở thành họa sỹ. Mà để con người cháu mềm mại hơn, biết về nghệ thuật thì cuộc sống con nhìn sẽ đa màu sắc hơn

3. thành kaka vh1

thành kaka vh1 Thành viên chính thức

Sau này em sẽ cho con học đàn,hát. KHông phải cho học để mong nó là thiên tài. Muốn con người nó mềm mại hơn, nhìn đời màu hồng hơn thôi

4. Khả Vy

Khả Vy Thành viên tập sự

mình nghĩ cứ cho con học hết, để tìm năng khiếu cho con

5. Lữ Minh Anh

Lữ Minh Anh Thành viên mới

6t là học được rồi đó mẹ ơi. Học từ nhỏ vậy mới dễ đó mẹ ơi.
    Bé nhà mình 4,5t là mình đã cho tham gia các khóa học về năng khiếu rồi. Mình còn cho học Piano nữa cơ. Mình không đòi hỏi bé phải giỏi hay như thế nào cả. Miễn bé vui, thích, có bạn là được rồi. Tại ba mẹ đi làm suốt, không chơi với bé nhiều, cứ ôm cái điện thoại thì sợ bé hư mắt, tự kỉ các kiểu... khổ. Nay đi học đàn học vẽ thấy bé vui vẻ lanh lợi hơn nên mình vui lắm... mẹ thử đi nhé.

6. thtruemjlk64

thtruemjlk64 Thành viên mới

vẽ là môn năng khiếu rồi, chắc có cho học thử đó chị, học thử r để giáo viên đánh giá xem bé có năng khiếu không, nếu bé 6t thì chị có thể cho bé đi học luyen viet chu dep ở đây thử http://netchuviet.com/khoa-hoc-lop-la-tieu-hoc/, rèn chữ giúp bé cẩn thận, siêng năng hơn đó c

7. Vũ Mạnh Tuân

Vũ Mạnh Tuân Thành viên mới

Em chào Chị, em có lời khuyên cho chị ạ. Cuốn một cuốn sách rất hay là "Đọc vị tâm lý trẻ qua nét vẽ". Khi trẻ còn bé, các bố mẹ cho con học vẽ hay tự vẽ rất là tốt, vừa giúp trẻ phát triển tư duy, liên kết nơ-non thần kinh cũng cao hơn, rèn trí nhớ, đặc biệt cho trẻ óc tư duy logo. 6 tuổi hoàn toàn có thể chị ạ, thậm chí bé hơn cũng được ạ, trẻ tự vẽ, những nét vẽ ngệch ngoạc, nhưng phản ánh những suy nghĩ cho trẻ, ước mơ của trẻ. Cho trẻ đi học vẽ là nên làm nếu chị muốn con chị lớn lên là một người biết hài hòa cảm xúc,... bởi học vẽ nuôi dưỡng con trẻ hơn là học hát, hay nhảy.
    Cô giáo: Các con hãy vẽ ra ước mơ của mình.
    Các con sẽ ước mơ như bố mẹ là bác sĩ, công an, phi hành gia, trẻ sẽ tự vẽ, rồi trẻ sẽ tò mò tìm hiểu về bác sĩ có cái tai để nghe bệnh nhân, đầu có mũ dấu cộng,... giúp trẻ tư duy, tổng quan,... tiểu tiết nhỏ.
    Việc học vẽ khác với nhảy múa, âm nhạc. Vì phát triển thể lực, khả năng hát cho trẻ,. Nhưng vẽ trẻ sẽ im lặng, tư duy vẽ, thực hiện biến suy nghĩ của mình ra bức sẽ. Vô hình những bức vẽ của bé sẽ là kỷ niệm cho ba mẹ... Em chúc Chị thành công trong quá trình nuôi dạy con.
    Hiện Nhà sách em bán rất nhiều sách phát triển kỹ năng cho trẻ. Em mời chị xem qua ạ. chị click vào Website: http://como.vn ạ! Cảm ơn Chị và rất mong nhận lại phản hồi của chị ạ!

MeGiangkhai thích bài này.
  8. Gs Thoi Dai Moi

Gs Thoi Dai Moi Thành viên tập sự

Nên cho bé đi học môn bé thích nha @Mẹ Bé Bond .
    Sao không cho trẻ khám phá trước khi chọn nhỉ :)

9. minhquan97

minhquan97 Thành viên mới

không biết vẽ có phải môn sở trường của bé không, nên chị cứ cho bé đi học thử, nếu bé có tiềm năng, có hứng thú thì cho học tiếp, không thì chuyển sang đàn hát để tìm ra năng khiếu của bé mà phát huy thôi c, tùy mỗi bé chứ chị

10. ston

ston Bắt đầu tích cực

Học OK nhé mẹ nó. Tớ đang dạy một bé 4,5 tuổi vẽ còn nhanh và sử dụng màu tốt hơn các anh chị lớn hơn cơ

11. BinBom_12

BinBom_12 Thành viên mới

bé nhà e học từ 5 tuổi cơ

12. forum.mail2902

forum.mail2902 Thành viên mới

Đối với trẻ thì mình nghĩ có thể phụ huynh tự hướng dẫn bé vẽ và tô màu đơn giản ở nhà và không cần đi học vẽ

13. happymom85

happymom85 happymom85

Học vẽ rất tốt cho trẻ, nó giúp trẻ phát huy khả năng quan sát, tăng khả năng tưởng tượng, sáng tạo và cũng là nơi thể hiện cảm xúc và tâm trạng của trẻ. Từ 3 tuổi cũng có thể bắt đầu rồi bạn ah. 6 tuổi bạn yên tâm con có thể tiếp thu tốt. Điều bạn cần quan tâm khi tìm chỗ học vẽ cho con là nơi đó phải truyền cảm hứng về môn học cho con (tức là con cảm thấy yêu thích khi đi học) và vẽ là môn nghệ thuật sáng tạo chính vì vậy giáo viên không nên gò ép con vẽ theo một khuôn khổ nhất định nào đó chỉ cung cấp thông tin còn việc sáng tạo là việc của các con (kiểu như lá nhất định con phải tô màu xanh, nhị hoa màu vàng, mặt trời màu đỏ là điều rất tối kỵ nhé bạn). Tốt nhất bạn nên trao đổi quan điểm của mình với giáo viên và nếu có thể hãy học thử cùng bé buổi đầu tiên để quan sát cách truyền tải kiến thức của giáo viên và cảm xúc của con khi đi học. Chúc bạn thành công!

14. phongtrannd91

phongtrannd91 Thành viên tập sự

mình cũng đang cần tìm chỗ cho con học vẽ mà chưa tìm được chỗ nào

15. meiuBi

meiuBi Thành viên tích cực

mình là giáo viên dậy vẽ với tạo hình đất nặn. Hiện mình đang dậy theo tiết cho trg mầm non. Mình cón kinh nghiệm dậy ở trung tâm và cung thiếu nhi HN. Mình nhận dậy gia sư tại nhà cho 1 hoặc nhóm bé. bố mẹ nào có nhu cầu có thể ib mình fb: https://www.facebook.com/phuonganh.tran.35110
    hoặc zalo: 0988275488
    IMG_1692_zps20111405.jpg 30516213_431918223927985_8267346822532431872_n.jpg 36333955_472413313211809_3248159920582819840_n.jpg IMG_1692_zps20111405.jpg 36706321_477788419340965_1690214727856160768_n.jpg

16. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

cái gì cũng nên học từ nhỏ b ạ

17. huonglanVCG

huonglanVCG Nơi ước đến, chốn mong về

Cái khó nhất là phát hiện được năng khiếu của con, từ đấy mới bồi dưỡng cho con. Quan điểm của Em không thể trong một thời gian ngắn để biết năng khiếu của con. Bản thân Em hồi xưa cũng vậy càng lớn càng thích vẽ. Quan trọng là phân phối thời gian học của con ở trường và học năng khiếu để con không bị áp lực.

18. Hoa Thủy Tiên 2010

Hoa Thủy Tiên 2010 Thành viên tập sự

Có điều kiện thì cho con học được là vẫn tốt chứ mom. trí tưởng tượng của bé phong phú sẽ cho mẹ nhiều bất ngờ đấy

19. huonglanVCG

huonglanVCG Nơi ước đến, chốn mong về

20. AT Corner - For Kids

AT Corner - For Kids Thành viên mới

Bé 6t rùi, mẹ có thể dẫn bé tới trung tâm văn hóa cho bé tham quan để bé cảm nhận xem bé thik môn gì thì mẹ cho bé học môn đó.