Tranh luận: Có Nên Đăng Kí Tập Luyện Tại Các Trung Tâm Fitness Không ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Daisypham159, 3/7/2020.

1. Daisypham159

Daisypham159 Thành viên chính thức

Như bạn đã biết để có một cơ thể đẹp và khỏe khoắn dựa vào rất nhiều yếu tố , nhưng yếu tố quan trọng nhất là việc tập luyện mỗi ngày , làm cho các cơ săn chắc và dẻo dao hơn vì thế việc tập luyện ở một phòng tập là vô cùng cần thiết.

Lợi ích của việc luyện tập thể thao mỗi ngày

- Luyện tập thể thao giúp bạn duy trì và lấy lại một vóc dáng đẹp , bạn có thể tự tin diện đồ mà không sợ bị béo

- Luyện tập giúp các cơ của bạn dẻo dai và săn chắc hơn làm trẻ hóa các cơ giúp bạn khỏe mạnh hơn

- Luyên tập giúp làm giảm chứng trầm cảm và lo âu

- Thể thao giúp bạn có cảm giác ăn ngon , ngủ ngon hơn

- Giúp bạn giảm căng thẳng , lo âu

- Tập thể duc thường xuyên sẽ tăng sức đề kháng

- Các nghiên cứu đã phát hiện ra rằng tập thể dục có thể làm giảm viêm đường hô hấp ở những người bị bệnh hen suyễn

Trên đây là những lợi ích cơ bản để bạn hiểu được tác dụng của việc luyện tập thể thao .

Vậy bạn đã sẵn sàng tập luyện chưa , tuy nhiên bạn cần chú ý một số điều kiện khi tìm một trung tâm fitness để luyện tập.

Thứ nhất: Chất lượng và vệ sinh

Khâu vệ sinh tại các phòng tập gym luôn được chú trọng và cả khách hàng cũng rất quan tâm về điều này. Vệ sinh sạch sẽ từ ngoài ngoài trong, từ khu vực luyện tập đến khu vực tắm, xông hơi điều phải được chăm chút. Kể cả máy móc, thảm tập, phòng tập có đúng theo yêu cầu về vệ sinh. Để đảm bảo an toàn cho sức khỏe người sử dụng.

Thứ 2 : Huấn luyện viên nhiệt tình và chuyên nghiệp

- Đạt được những thành tích tốt những kết quả về sức khỏe vóc dáng chuẩn thì đừng bao giờ quên đến những người luôn đứng phía sau. Không phải là những người đồng đội cùng luyện tập chung đâu nhé !

- Huấn luyện viên người luôn theo dõi quá trình luyện tập của các học viên. Hướng dẫn, cho lời khuyên, động viên tiếp thêm tinh thần để mau chóng đạt được mục đích. Một người đồng hành tài năng giàu kinh nghiệm sẽ truyền cho bạn nhiều kiến thức và lời khuyên tốt nhất. Bởi vì họ hiểu được bạn cần cố gắng ở đâu, phát huy điều gì để bản thân được hoàn thiện.

Thứ 3 :Vị trí phòng tập Gym

- Lựa chọn phòng tập gym dựa vị trí địa cũng khá là quan trọng. Giúp bạn tiết kiệm thời gian di chuyển từ nhà đến phòng tập hoặc từ phòng tập đến nơi làm việc hoặc ngược lại. Một vị trí tốt là nơi dễ tìm kiếm có chỗ cất giữ xe an toàn, dễ dàng di chuyển. Mang đến khách hàng tâm lý thoải mái nhất trong từng buổi luyện tập.

Thứ 4 : Trang thiết bị máy móc hiện đại

Điểm ấn tượng đầu tiên của bạn sẽ là gì khi bước vào một phòng tập gym chuyên nghiệp. Có phải là các trang thiết bị máy móc, dụng cụ hỗ trợ gym được bố trí một cách khoa học và rất hiện đại.

Máy móc mới, dụng cụ tập mới chính là những thứ sẽ đồng hành cùng bạn trong suốt quá trình luyện tập. Với những dụng cụ vừa sang vừa hiện đại thì chắc chắn sẽ tạo cho người tập một cảm giác rất tuyệt vời. Giữa một không gian rộng rãi và thoải mái càng làm cho quá trình tập tăng hiệu quả hơn.

Thứ 5 : Tìm một trung tâm uy tín

Một địa chỉ uy tín, Được đánh giá bởi những hội viên đã tập luyện , các HLV có chuyên môn tốt, nhiệt tình , niềm nở với khách hàng,..

Vì vậy, nếu bạn đang có ý định rèn luyện sức khỏe hay để thay đổi vóc dáng thì hãy tìm ngay cho mình một phòng tập tốt, yu tín, chất lượng dịch vụ tốt để bạn có thể thoái mái tập luyện nâng cao sức khỏe của bản thân .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Daisypham159
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Hoangminhlan

Hoangminhlan Thành viên đạt chuẩn

Là mình thì mình mua luôn 1 quả máy tập chạy bộ Poongsan về nhà, thế là khỏi ra ngoài, máy có cả đai rung bụng với chỗ gập người luôn

Daisypham159 thích bài này.
  3. Daisypham159

ở nhà nhiều khi mình lười ý bạn , đến thấy ngta tập mình cũng có động lực hơn :)

4. Daisypham159

đúng rồi bạn ở nhà hay bị lười lắm

5. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

nếu như bạn có thời gian và muốn tập có một lộ trình bài bản thì nên tập ở phòng tập để PT có thể hướng dẫn bạn 1 cách tốt nhất còn nếu không có thời gian thì chúng t cũng có thể tập ở nhà

6. Healthyfood007

Healthyfood007 Thành viên mới

Mình nghĩ là rất nên, vì đến đó nhìn thấy nhiều trai xinh gái đẹp bản thân sẽ có nhiều động lực tập hơn, bỏ tiền ra để tới tập nên cũng chịu khó đi (chứ ko đi là xót tiền hihi). Nhưng kinh nghiệm của mình là nếu bạn nào mới đi tập ko biết gì thì chịu khó đầu tư thuê PT hướng dẫn cho ít nhất 1 tháng đầu để biết các kĩ thuật cơ bản (cũng mất mấy củ đấy). Bạn nào ko có điều kiện thuê PT thì ít nhất nên rủ rê bạn bè đã biết tập rồi đi chỉ dẫn tg đầu. Chứ nói thật vs mn, hồi đầu đi tập gym, mình ra đó TT cũng hỗ trợ hướng dẫn 2 hôm đầu cách sử dụng các loại máy rồi 1 số bài cơ bản, nhưng chung quy lại tập ko bài bản thì ko ăn thua, cứ hùng hục tập 1 tiếng rưỡi đến 2 tiếng 1 buổi mà còn chẳng bằng bây giờ mình tập 30 phút (giờ đã có chị PT chia sẻ cho kinh nghiệm và bài tập cụ thể tại nhà, ko tốn tiền ra phòng tập luôn mà đã lắm).

7. Healthyfood007

Healthyfood007 Thành viên mới

Có bạn nào cần bài tập "giảm mỡ toàn thân" tại nhà như mình thì cmt mình chia sẻ cho nhé, hoàn toàn free (vì mình cũng dc c PT share free mà hihi, trên youtube cũng có bài hay có thể share link cho cả nhà nhé)

8. MeGiangkhai

MeGiangkhai Bắt đầu nổi tiếng

Mình mà có thời gian và điều kiện mình cũng đi tập tại phòng, vui mà

9. aochongnangnamuniqlo

aochongnangnamuniqlo Thành viên tập sự

Ở nhà tập được buổi đực buổi cái, ra phòng tập thì có động lực hơn, máy móc cũng nhiều nên thoải mái hơn

10. holaship.vn

holaship.vn Thành viên tập sự

cái gì mất tiền thì cũng tạo đông lực hơn, có cộng đồng thì bớt lười

11. songngu23

songngu23 Mê bếp bánh <3

mất tiền rồi lười đi thì cũng thế thôi :)), trước mình đóng đống tiền đi tập xong lười lại bỏ, giờ ở nhà tự tập tabata theo bài tập trên youtube lại ngon :D .

12. vgliomas78

vgliomas78 Thành viên tập sự

mỗi cái có 1 một lợi ích riêng, ra phòng tập thì có người hướng dẫn, thiết bị cũng nhiều tập thỏa thích. còn như mình thì công việc bận rộn không thu xếp được nên mình mau máy chạy bộ armstrong về tập tại nhà, tranh thủ thời gian rãnh cũng như để ông bà, các bé cũng có máy mà tập

13. mẹ_candy

mẹ_candy Thành viên tập sự

Có phòng tập yoga nào ở ParkHill ko mng?

14. phunutrungnien

phunutrungnien Thành viên tập sự

Mình nghĩ cùng tùy vào thời gian hoặc công việc của mỗi người. Nếu bạn đủ kiều kiện thì có thể đăng ký tập vì có nhiều lợi ích, còn không thì vẫn có thể xem các bài tập giảm cân tại nhà đơn giản. Các bạn có thể xem thêm khi nhấp vào dòng link của mình.

15. nagashimaom

nagashimaom Thành viên tập sự

thấy đầu tư thiết bị về nhà tập cũng có lợi nhỉ, cả nhà cùng tập mà mùa dịch này như thế lại an toàn