Tranh luận: Có Nên Đi Chụp Ảnh Cưới Đắt Tiền Không Các Mẹ Nhỉ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi meconincon205, 16/7/2013.

1. Nhược Ninh

Nhược Ninh

E chụp gói 6 tr các chị ạ. Nói chung là cũng tạm được. Công nhận là album giờ em để ở ngoại, nội. Chẳng xem tới. Híc híc

Đang tải...

2. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

em là e k đầu tư nhiều cho khảon này đâu, thà để tiền đó mua đồ dùng cho sướng, hì. E thấy bạn bè em nó cưới xong, album thì để nhà nội, nhà ngoại, chẳng động đến, đĩa cd thì vứt lăn lóc, hic. Nhìn cũng tội. Mà có đứa bạn em, mẹ chồng nó dọn nhà cầm luôn quyển album cưới vứt luôn, kêu là có ai xem đâu, để lại làm gì cho chật nhà, hic. Nghĩ mẹ ck vô tư k nghĩ ngợi gì cơ mà nó ucnxg tủi thân. hic

3. loanhair

loanhair TRANG SỨC NGỌC TRAI

mình nghĩ ko cần bỏ ra quá nhiều tiền vào bộ ảnh cưới, Cứ tiết kiệm là tốt nhất. Vì sau này nó cũng ko để làm gì nhiều đâu ạ. Cuộc sống nhiều thứ lắm. Nhưng nếu gđ có điều kiện thì sao cũng đc :D

4. Quynhanh27591

Quynhanh27591 Thành viên tập sự

Mình thấy quan trọng là do sở thích cá nhân của từng người thôi, riêng mình thích ảnh cưới kiểu chất chất độc đáo, không thích bị đụng hàng. mình tham khảo nhiều studio rồi, cơ mà thấy thích ảnh bên Hải Lê Cao Nhất,chỉ tiếc cái là không bao gồm dịch vụ cưới hỏi nhưng đáng đồng tiền bát gạo. Bỏ tiền ra cũng ko thấy xót vì ảnh quá là đẹp luôn 1 (2).jpg 4.jpg 6.jpg

lynxchuppyloanhair thích.
  5. loanhair

ảnh đẹp quá, nhưng cũng tại ng đẹp vs xinh nữa hihi

6. trang.suzin

trang.suzin Thành viên đạt chuẩn

theo em, ảnh cưới ko có thì thiếu, có thì thừa. Nhưng e thì tiền tổ chức đám cưới và chụp ảnh, bọn e mua đồ và đi du lịch. Máy ảnh đẹp, cảnh đẹp, quần áo đẹp thì chụp ảnh tự sướng cũng đẹp rồi, mà tự nhiên. Chứ chụp ảnh cưới thì trông nhàm quá. hehe. đấy là quan điểm của e thôi.

7. loanhair

nhưng phải có ảnh cưới để treo hôm cưới hihi. Còn mua đồ và đi du lịch thì quá sướng :D

8. bapcai755

bapcai755 Thành viên mới

Em nghĩ cái này là tùy quan điểm mỗi người. Như em rất thích chụp ảnh, nhìn thấy ảnh đẹp là thích rồi. Em còn mua máy chuyên nghiệp để lúc nào rảnh lại lôi máy đi chụp cơ :D :D Nên ảnh cưới chắc chắn em sẽ đầu tư, vì nếu ảnh cưới mà xấu thì em bực mình lắm. Nhưng ko phải cứ đắt mới đẹp. Bây giờ nhiều bạn chụp tốt lắm, mà giá lại bình dân. Quan trọng là mình có tìm hiểu được hay ko thôi.

9. Small_Elephant

Small_Elephant Bắt đầu nổi tiếng

Theo tớ thì không cần thiết mẹ nó ạ. Tớ mới cưới, chụp ảnh cưới trọn gói 3,4 triệu, thấy chủ yếu là 2 cái ảnh to treo ở 2 nhà nội- ngoại thôi, chứ album từ hồi cưới tới giờ, được 6-7 tháng mà mở ra xem đúng 1 lần, còn lại vứt xó ấy.

10. sunny253

sunny253 Thành viên chính thức

ảnh cưới ít khi ngó tới lắm. nên chụp ảnh bt cũng đc. dành tiền mua sắm và chi tiêu các thứ khác có ích hơn ấy. ^^ nhưng nói thì nói vậy thôi, cốt yếu vẫn là tùy điều kiện tài chính của nhà bạn nữa. có điều kiện tốt thì chụp ảnh đẹp cho sướng còn nếu gia đình bình thường thì chụp ảnh bình thường cũng vẫn ok. cốt là cuộc sống vc hạnh phúc

11. lynxchuppy

lynxchuppy Thành viên tích cực

ảnh cưới của mn đẹp quá ạ

12. maihuongth

maihuongth Bắt đầu nổi tiếng

Mình cưới đc 6 năm rùi, trước chụp ảnh cưới đến mệt, khuyên các bạn là chỉ nên chụp ảnh to treo ngày cưới thôi chứ cầu kỳ album hay dã ngoại thì rồi cũng để đấy thôi, ít khi đụng tới lắm lại tốn kém.

13. nguyenhongnhung1086

nguyenhongnhung1086 Thành viên rất tích cực

Tùy điều kiện thôi. Mình thấy nên, để cả đời mà :)

14. Mẹ yêu Măng

Mẹ yêu Măng Bắt đầu tích cực

Ảnh cưới đẹp thì ai cũn thích nhưng phải cân đối với chi tiêu. Đám cưới thì quá nhiều thứ để lo
    Nếu bạn nào có điều kiện thì ko nói, nhưng nếu quỹ để phục vụ ảnh cưới+ áo cưới+ make+ áo dài ăn hỏi+ make ăn hỏi có hạn. Như mình và cô bạn thân cùng cưới tháng í, quỹ kia có tầm 10-13trtr

Bạn mình: chụp ảnh cưới JA 10tr+ thuê váy Aladin 1.5tr+ make Dũng Nguyễn 1,6tr+ áo dài thuê 300k+ ăn hỏi nhờ bạn make vì hết quỹ+ các phí đi lại xăng xe cộng vào là 2tr
    Mình: chụp ảnh 5,5tr+ váy trọn gói bộ ảnh+ thuê 1 váy mặc thay 500k+bạn cho mượn 1 váy+ make chị Duy VIPstar 1,5tr cưới+ áo dài thuê 1tr+ make ăn hỏi 900k+ xăng xe 2tr

Hôm con bạn mình ăn hỏi và cưới thì k xinh lắm. Váy thì còn tệ hơn là đến lúc đem về phát hiện ra lỗi. Mà để đặt váy còn phải đến đặt lên đặt xuống.
    Mình cưới vì đầu tư làm đẹp duy nhất trong đời nên thay hết váy nọ váy kia, cả họ cứ khen make xinh. Ảnh cưới chỉ xem lúc bấy giờ thôi

Rốt cuộc sau đám cưới về, ngta chỉ nhớ cô dâu hôm í có xinh k chứ đâu để ý bộ ảnh đẹp hay xấu
    Giờ bộ ảnh cưới của mình và bạn mình đều đem trong kho.

15. Nhung Lit

Nhung Lit Thành viên tập sự

Em nghĩ cưới thì cũng chỉ có một lần, cứ làm hoành lên để sau này nhìn lại cũng có cảm giác kỉ niệm. Giá thì còn tùy, nếu đi gần và ít địa điểm thì vẫn có thể có ảnh chụp chuyên nghiệp mà giá lại phải chăng hơn. Nếu đi những xa đến tận biển hay lên vùng cao tìm cảnh thì giá sẽ cao lắm mà không cần thiết :) Quan trọng là kỹ thuật của thợ cơ :rolleyes:

Nhìn hình của bạn phía trên đẹp quá nên em search thử tên tiệm thì ra tiệm này: https://www.facebook.com/Hailecao.Photographer/?fref=ts Chụp đẹp thật. Với mấy cái ảnh như này thì nói thật đâu cần phải đi tận Tam Đảo hay Thiên Sơn Suối Ngà gì đâu, dựng cảnh lên rồi chỉnh góc thì cũng y như mình đang ở địa điểm du lịch nổi tiếng rồi :))

16. HeoMinhHa

HeoMinhHa Thành viên đạt chuẩn

ăn hỏi thì phải mặc áo dài mới đúng chứ ạ, còn ảnh cưới xin thì tùy, như em thì em cũng muốn chụp hoành tráng một chút, chứ xuề xòa quá ko hay

17. bupbebaby12

bupbebaby12 Thành viên chính thức

:) tùy mẹ ạ, nếu có điều kiện và sức khỏe đi lại thì chụp lấy bộ ảnh để đời

18. lesonnamdong

lesonnamdong Bắt đầu nổi tiếng

Giowf dân chơi máy ảnh nhiều
    Nhờ đứa bạn nào cứng tay nó phơ cho vài kiểu
    Rồi tự phóng tự rửa lấy vài kiểu
    Máy "hịn" lên ảnh đều đẹp hết
    Tiền để dồn lại mà đi trăng mật cho sướng nếu thực sự thích hoành tráng 1 trận cho nhớ
    Chẳng bao giờ có cơ hội đi lại đâu
    Sau có tiền chả đi được
    Có đứa đầu chưa hết mệt lại đứa sau
    Chờ 2 đứa cứng cứng cũng 5-6 năm là nhanh
    Nhìn đống ảnh lại tác dụng ngược thì nguy
    Mà lúc ấy cơm-áo-gạo-tiền , nói chuyện nhiều khi còn gắt gỏng nói gì đi chơi xa , nó khác với kì nghỉ hè nghỉ đông ...

19. hatran.enviro

hatran.enviro

t á, chụp xong xem mỗi lần hôm cưới... rồi vất xó, giờ chỉ xem ảnh con thôi... thấy cũng phí...mà k chụp thì k đc

20. phuonglinh0507

phuonglinh0507 Bắt đầu tích cực

Mình thấy chụp mấy kiểu ảnh đẹp đẹp rồi phóng to ra là được. Album chỉ xem hôm cưới, về sau có xem mấy đâu.