có nên đổi sữa cho bé?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mai huong 41, 7/3/2015.

1. mai huong 41

mai huong 41 Thành viên sắp chính thức

Bé nhà em được 4,5m mà có 5,8kg (sinh 2,8kg), be bú sữa ngoài. tháng trước em cho bé khám ở TT Dinh dưỡng bs bảo bé tăng cân chậm, bs có hỏi về lượng bú của bé và kết luận bé bú ít so với tuổi, bs bảo tăng lượng bú và rút ngắn khoảng cách bú mà em quên hỏi có nên đổi sữa cho bé k. Bé lười bú lắm. Có khi bú 1 bình gần 1 tiếng mới hết. Theo các chị em có nên đổi sữa cho bé k? (Vì em k biết bé tăng cân chậm là do bú ít hay do k hợp sữa, có chị nào cùng hoàn cảnh vớk em k ạ?)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mai huong 41
    Đang tải...

2. maiphuong41288

maiphuong41288 Mỹ phẩm Nga xách tay_0973.333.499

Bé có bị táo khi uống sữa đó ko? Nếu bé vẫn đi ngoài đều thì do khả năng hấp thụ của bé kém thôi ạ. Như con mình, ăn dc, uống sữa tốt nhưng ko tăng cân nè. Hơn 9 tháng có hơn 8kg thui ý

3. mai huong 41

Be đi ngoài bình thường mn ạ chỉ là bé biếng bú lắm nên mình định đổi sữa khác xem có "thơm ngon" kích thích bé k

4. bibicuatoi

bibicuatoi Thành viên chính thức

Bạn thử đổi xem thế nào, có thể sữa đang dùng không hợp với khẩu vị của bé. Như bé nhà mình, bé rất thích vị của sữa Mori, cho bé sữa khác, nhất là nhưng sữa ngọt là bé bú được ít lắm.

5. mai huong 41

Minh vua mua friso doi cho be xem sao

6. wakodolebens

wakodolebens Thành viên chính thức

Em nghĩ là do bé lười bú đấy. Mẹ thử chia nhỏ các bữa sữa ra cho bé để bé bú được nhiều hơn, rồi mẹ chọn sữa nhạt mát như sữa mẹ để bé dễ chấp nhận hơn nhé. Em cho con dùng wakodo lebens ( cây nhà lá vườn ^^ ) trộm mụ con ăn ngon lắm, không mập nhưng khỏe lắm mẹ ạ

7. mai huong 41

Bé nhà mình lười bú lắm. K biét có phải do bé k thích mùi vị sữa dumex k. Bé tăng cân chậm mình cho đi khám tt dinh dưỡng bs bảo cứ 2 tiếng cho bú 1 lần (với bé khác bình thường là 3 tiếng), nếu bé k bú thì đút muỗng. Mà càng ngày càng lớn bé cứ chòi đạp suốt k thể đút muỗng đuọc, sữa đổ hết ra ngoài nên mình đang đổi sữa cho bé xem có cải thiện k

8. tranngocanh2014

tranngocanh2014 GIAO SỮA BÒ TƯƠI TẬN NHÀ

Bé nhà e cũng vậy bú mẹ hoàn toàn 6 tháng đầu, đến lúc e đi làm thì cho bé ăn thêm sữa công thức. E cũng đổi khá nhiều loại sữa vì bé ko chụi uống. Cuối cùng e cũng chọn đc Friso bé chịu hợp tác và có tăng cân

9. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

Có thể ko hợp khẩi vị. C thử mạnh dạ đổi xem ạ

10. Tani Nguyen

Tani Nguyen Thành viên đạt chuẩn

Chị thử sữa Aptamil Milupa là sữa Đức nhà em bán xem sao nhé, sữa này rất mát chống táo bón tốt cho đường tiêu hóa của bé đấy ạ

11. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

Nên đổi sữa mẹ nó ạ. Có những sữa do bé ko thích vị sữa mà chán sữa đó. Ví như con mình hồi nhỏ cho uống Similac của aboott nhé, sữa đó tanh ngòm à, hẳn nào nó ko chịu uống bữa nào pha cũng đổ đi 1/2. Khi chị mình cho sữa Meiji Nhật xách tay trộm vìa nó uống vèo vèo mà gấp đôi....

12. mai huong 41

Mn pha friso có bị các hạt li ti bám trên thành bình k ? Mình pha frisolac gold lần nào cũng bị

13. BoShop1111

BoShop1111 Thành viên tập sự

E có các loại sữa xuất xứ từ Pháp có bill đầy đủ, sữa rất tốt cho bé ở mọi lứa tuổi, cung cấp đầy đủ các chất dinh dưỡng cho bé. Ví dụ như sữa Gallia và guigoz . Các chị có nhu cầu đổi sữa hay cho bé dùng thử thì cứ lh với e nhé e khánh vân 01654664508. E ở time city nên các chị có thể qua nhà e để xem hàng ạ

14. Memoca

Memoca Thành viên tập sự

Bé nhà mn đang bú sữa j vậy? Bé lười bú có phải là do bị xao lãng bởi môị trường xung quanh bé (như tiếng người, âm thanh v.v..) không? Bé nhà mình 1 đợt cũng thế, bú 1 tí lại dứt ti ra rôì lắng nghe âm thanh lạ, nên sau đấy khi cho bé bú mình phải giữ yên lặng, ngồi phòng chỉ có 2 mẹ con. Mà cũng có thể bạn nên đổi sang sữa khác cho bé, trẻ con nó cũng hay thay đôỉ lắm, đứa hợp cái này đưá hợp cái kia.
    Bé nhà mình mình cũng cho ăn sữa ngoài bổ sung, cho bú NAN nó nhất quyết ko bú, thử cách nào cũng ko được, mình được cho hộp sữa hữu cơ Vermont thì bé bú và vẫn ăn cho tới giờ.

15. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Mỗi lần đổi sữa mình suy nghĩ lắm vì đổi các bé hay bị rối loạn tiêu hóa bạn ạ.

16. hanyen

hanyen Sữa & Đồ Chơi 0973373361

Mình nghĩ là do lượng sữa bé bú chưa đủ, tuy nhiên bạn có thể thử đổi sang loại khác xem bé có thích hơn không khi đổi sữa nên đổi từ từ cho bé bạn nhé

17. mai huong 41

Cám ơn các mẹ nhìu nhé. Bé nhà mình bú dumex, mình cũng sợ tình trạnh tối loạn tiêu hóa nên phân vân mãi. Gần cả tháng nay con bị viêm tai giữa uống ks người rọp hẳn mà lại biếng bú thế này thì sụt cân mất

18. GreenPear

GreenPear Thành viên chính thức

Mẹ nó thử sữa Babylait đi, con nhà mình cũng lười bú, đến tận 6-7 tháng vẫn ì ạch 120-150ml sữa, uống cả tiếng mới hết. Nhưng quan trọng là mẹ nó phải kiên trì thử nhiều cách.

Mình kiên trì dữ lắm, một trong các cách là pha sữa với đô ăn khác vì mình nghĩ con không thích bú sữa. Con bú ít thì bú nhiều cữ, rồi cho sữa vào ngũ cốc, ngũ cốc hoa quả, bánh mỳ, khoai nghiền... thì con cũng chịu ăn hơn. Đến bây giờ 9,5 tháng chẳng cần ép, cứ sáng dậy là ôm lấy bình sữa tự ti, loáng cái 10 phút là xong. Bé nhà mẹ nó 4,5 tháng thì có thể dùng ngũ cốc riêng và ngũ cốc hoa quả của Hipp, bánh ăn dặm của Nhật hoặc Gerber (Mỹ).

Mấy bạn mình có con lười ăn cũng nói, trẻ còn có giai đoạn đấy. Giai đoạn giữa giữa khi chuyển sữa mẹ và sữa ngoài có thể rất lười ăn, mất khoảng 3-4 tháng thì tự nhiên lại thích ăn trở lại. Nên mẹ nó cũng đừng nản nhé.

Về sữa Babylait thì mình chẳng quảng cáo gì đâu, sữa phải hợp cơ địa trẻ, giá phù hợp gia đình, và quan điểm mẹ nó về sữa nữa. Như mình thì làm việc với công ty Pháp nên chuộng hàng Pháp thôi. Còn mình thích Babylait hơn là Physiolac (thấy các mẹ cũng khen) vì hạn ngắn, 2 năm, mà theo mình, cứ ngắn thì tốt hơn, nghĩa là ít chất bảo quản, sản phẩm tự nhiên hơn. Thêm nữa là sữa nhạt, ít mùi, màu cũng nhẹ. Nhiều sữa Việt Nam mùi vani cứ sực nức, sợ lắm. Mình muốn con ăn nhạt để sau này ưa thích đồ nhạt, điều này thì mình chứng kiến mấy trường hợp rồi, mình kiên trì cho con ăn nhạt tâm 2-3 năm đầu đời thì sau này con cũng ăn nhạt, khỏi lo tiểu đường béo phí. Với lại, trẻ giờ dậy thì sớm lắm, nên mình cố gắng mấy năm đầu ăn sạch, cố được lúc nào hay lúc đấy. À bé nhà mình bé gái nên mình cẩn thẩn hơn :)

19. mai huong 41

20. GreenPear

GreenPear Thành viên chính thức

Mình tìm thấy facebook bán sữa này, gọi điện đến thì là facebook của công ty họ nhập và bán luôn, thế nên mình toàn mua trực tiếp từ công ty, giá cũng rẻ hơn ngoài. Bé nhà mình uống 2 tuần hết 1 lon nên mình mua 2 hộp/ lần. Có lần mua chung với cô bán nguyên thùng thì họ giảm giá nhiều hơn. Nhưng đợt trước Tết họ hết hàng, giờ đã có hàng mới về. Nghe em nhân viên nói, họ bắt đầu bán được 1 năm, không chi nhiều tiền quảng cáo, chủ yếu khách biết hàng thì mua. Cửa hàng cũng một số shop lớn bán sữa của họ. Còn lại họ bán trong trung tâm y tế, viện dinh dưỡng rất nhiều. Mn gọi đến đó họ tư vấn cho, em Trang 094 469 9766.

Bên đó có bác sỹ riêng tư vấn đó, mình thích bên đó cũng một phần vì là khách quen, gọi đến được anh bác sỹ giới thiệu chỗ khám, giới thiệu sữa. Men tiêu hóa của Pháp mà bé nhà mình dùng cũng do anh đó giới thiệu. Mn có muốn nói chuyện thì mình pm số nhé, không dám đưa lên lung tung. Mn cứ nói mua sữa Babylait và biết anh bác sỹ tư vấn của hãng là anh ấy nói nhiệt tình lắm :)