Có Nên Dùng Inulin Cho Bé Bị Táo Bón Không? Các Mom Cho Em Xin Ý Kiến Ạ?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi dangthanhmai1995, 6/4/2021.

1. dangthanhmai1995

dangthanhmai1995 Thành viên tập sự

Chào các Mom,

Trước khi em đăng bài này, em cũng đã đọc nhiều bài viết cả các mẹ về tình trạng táo bón của con, nhưng chủ yếu lại thấy cmt bán hàng. Em đăng bài này xin kinh nghiệm các mom, em cảm ơn ạ.

Bé nhà em: được 1 tuổi. Con đầu lòng nên được chăm tốt lắm, nhưng cũng chưa có kinh nghiệm nên có nhiều thứ em còn bỡ ngỡ chưa biết xử lý thế nào?

Khoảng 3 tuần trở lại đây, con em bị táo bón 2-3 ngày bé đi lần, phân cứng cứng và bắt đầu lười ăn, bụng thì cứng cứng.

Em cũng mới tìm hiểu thấy có cái chất xơ inulin trên mạng mà không biết nó thế nào?

Chỉ biết qua qua inluin là chất xơ được chiết xuất trong rau củ quả giúp phân mềm, đi ngoài dễ, hỗ trợ rối loạn tiêu hoá, tăng hấp thu canxi, magie.

Em thấy nhiều sản phẩm bán quá, không biết thực hư thế nào, em không biết có nên mua cho con dùng không ạ? Các mẹ cho em xin ý kiến và kinh nghiệm cho con em với ạ

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dangthanhmai1995
    Đang tải...

2. trananhduongd

trananhduongd Thành viên mới

Mình sau khi tham khảo một số post trên diễn đàn thì đang cho con sử dụng thử MIXTER FOS, đang cho dùng được tầm 4 ngày, thấy bé cũng đỡ hẳn đi không còn bị rát đít và khó như trước. Mẹ thử tham khảo xem sao.

3. yeu_la_cuoi

yeu_la_cuoi Thành viên tích cực

mình thấy ngoài bổ sung thuốc làm mềm phân thì có thể cho bé ăn thêm rau, củ như khoai lang hay bánh mỳ cũng giúp tăng chất xơ đấy