Cần giúp: Có Nên Học Ở Viện Công Nghệ Thông Tin- Đhqghn Không?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi thuyhiep, 22/12/2015.

1. thuyhiep

thuyhiep Thành viên rất tích cực

Ở nhà mình bố mẹ nào, có anh em bạn bè học công nghệ thông tin của Itplus- academy Viện Công Nghệ Thông Tin trong ĐHQGHN không, cho em hỏi chút? Chả là em có đứa em họ năm nay học lớp 12 ,nó rất yêu thích về công nghệ thông tin, nó đã đỗ ở đây và đã bảo lưu kết quả. Nhưng các thông tin về nhà trường em mới biết ít quá. Các bố mẹ tư vấn giúp em với ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuyhiep
    Đang tải...

2. taodo10

taodo10 Thành viên tập sự

Trường này em biết, em trai em đang học ở đây. Theo chủ quan của em em thấy họ đào tạo khá tốt mà.Học công nghệ thông tin bây giờ thì các em có nhiều sự lựa chọn lắm, nhưng bạn phải cân nhắc kỹ vì học xong còn lấy kiến thức đi làm, cái nghề trong tay mình mới là quan trọng, nó sau này giúp mình kiếm cơm đấy.Lúc em trai em mới học em cũng lăn tăn lắm, hỏi hết người nọ người kia, rồi lên tận nơi thăm quan, xem cơ sở vật chất,môi trường học, hỏi rõ về chương trình học, học phí......Tóm lại ở đấy chuyên học về lập trình và đồ họa, học thực hành trên máy tính hết, em thấy phòng còn có cả điều hòa nữa.Giáo viên ở đó thì cũng quan tâm, em xin hẳn số giáo viên để thường xuyên liên lạc nắm được tình hình học tập của nó cho an tâm, chứ giờ để bọn nó lông bông không quản lý khổ lắm.Vèo cái thế mà nó học được 1 năm rồi, đợt vừa rồi thấy bảo đc cử đi thực tập, rồi mày mò làm online, cũng tự sắm đc con điện thoại,thấy thế bố mẹ em mừng lắm.
    Mà em nghĩ trường này ở Xuân Thủy ngay cầu vượt, trong dhqg, mn thu xếp hôm nào vào tận nơi mà hỏi khỏi phải đoán già đoán non rồi nghe người này người kia nói mất thời gian.

thuyhiep thích bài này.
  3. nguyennam2015

nguyennam2015 Thành viên tập sự

e tốt nghiệp năm vừa rồi ở đây. giờ đang làm cho fpt software để có công việc này là nhà trường giới thiệu cho em. e không nói quá em chỉ nói theo suy nghĩ của mình. e học lập trình chuyên về lập trình mobile. nói thật, mới đầu bố mẹ không cho e học ở đây e phải thuyết phục mất 1 tháng cam kết nọ cam kết kia nhưng giờ em thấy quyết định của mình thật chính xác. học ở đây thì ko phải học lý thuyết nhiều, mà chủ yếu là tập chung vào thực hành là chính vì thế mà tốt nghiệp xong em có thể làm đc việc ngay. với lại học ở đây chị cũng phải xác định tư tưởng cho b ấy học thật thi thật.có như thế mới làm đc, chứ điểm chác ko quan trọng. các công ty hay về cho bài test để lấy người nên phải cố học mà làm.

thuyhiep thích bài này.
  4. thuyhiep

Học xong được giới thiệu việc làm thật hả , em cũng chỉ mong đứa e có 1 công việc ổn định thôi, giờ cuộc sống khó khăn, công việc khó kiếm, học được cái ghề đi làm ra tiền đã là sướng lắm rồi ạ, cảm ơn mn chia sẻ nhé

5. thuyhiep

Em mình cũng thích công nghệ thông tin lắm, tư vấn cho nó mấy cái khác nó ko thích, gia đình mình cũng ko phải bắt ép nó, mà tư vấn, định hướng cho nó thôi, quyết định như nào là ở nó, quan trọng là ý thức và trách nhiệm của nó với bản thân, gia đình thôi bạn ạ.hi vọng nó chín chắn được như bạn

6. freshfoodsvn

freshfoodsvn Nhà nhập khẩu cá hồi Nauy số 1 Việt Nam

:) mình học sư phạm cạnh quốc gia nè, khoa í bên quốc gia mn lấy điểm cao chất ngất, mà họ có nhiều dự án lắm. làm thực tế và tham gia các chương trình đều hay. mình nghĩ nếu có đk nên học bạn ah. vì quốc gia hay có nhiều chương trình hợp tác với nước ngoài, rất năng động bạn ạ

thuyhiep thích bài này.
  7. thuyhiep

hi vọng em mình vào học môi trường tốt, để có thể trưởng thành hơn.

freshfoodsvn thích bài này.
  8. SocYeuThuong113

SocYeuThuong113 Thành viên sắp chính thức

trường này cũng ổn đấy ạ,nên học

9. taodo10

taodo10 Thành viên tập sự

Theo mình biết đây không phải là khoa mà là chương trình đào tạo riêng của Viện Công Nghệ Thông Tin, đào tạo theo dự án thực tế DN để sau này các em có thể làm việc được ngay sau khi ra trường.Mình thấy chương trình này rất thực tế và bổ ích, các bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin tại web: http://itplus-academy.edu.vn/Gioi-thieu.html hoặc lên hẳn Viện Công Nghệ Thông Tin, trong đh quốc gia , mình thấy nó khá uy tín mà.