Cần giúp: Có Nên Kinh Doanh Quần Áo Trẻ Em Từ Vải Xuất Hàn Quốc Không?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi linhbui, 19/8/2016.

?

Các mẹ thích mua hàng cho con nguồn gốc như thế nào

1. Hàng Trung quốc giá rẻ

0 phiếu
    0.0%
  2. Hàng Việt Nam xuất khẩu

2 phiếu
    100.0%
  3. Hàng may gia công trên vải TQ

0 phiếu
    0.0%
  4. Hàng nhập, xách từ nước ngoài

1 phiếu
    50.0%
  5. Hàng may gia công trên vải xuất khẩu

1 phiếu
    50.0%
Multiple votes are allowed.
  1. linhbui

linhbui Bắt đầu tích cực

Đã lâu rồi em có ý tưởng kinh doanh hàng quần áo trẻ em, tuy nhiên nguồn hàng QATE hiện nay em cũng không rõ nguồn gốc, dù có ghi là hàng việt nam xuất khẩu, hàng may nhưng may lại trên vải của Trung Quốc thì cũng đâu có khác hàng TQ đâu vì ở VN chả kiểm định được vải TQ vào VN với quần áo TQ vào VN thì chất lượng ra sao.

Em đang làm hàng thời trang người lớn và thỉnh thoảng em cũng đặt cho con hàng từ Quảng Châu về. Tuy vẫn là hàng TQ nhưng lại được bán rộng rãi cho cả người TQ nên em cũng thấy yên tâm. Mua hàng về thấy chất lượng cũng ổn.

Hôm trước vừa ngồi với người quen nói chuyện thì chị ý bảo chị ý có nguồn vải xuất Hàn Quốc. Thế là em nẩy ra ý định may hàng trẻ em trên nguồn vải này. Ý tưởng bất chợt nên em cần thêm kinh nghiệm của các mẹ đang kinh doanh cũng như các mẹ hay mua hàng cho con cái. Không biết có nhiều mẹ có nhu cầu mặt hàng như này không. Các mẹ cho em ý kiến về ý tưởng này nhé. cụ thể về dự định:
    - Em dự tính sẽ bán buôn bán lẻ online là chủ yếu
    - Vốn ban đầu em tính bỏ ra tầm 50 triệu: tiền vải, công may, nhãn mác (30tr); thuê nhân viên (4tr), mặt bằng có chỗ để các mẹ đến xem hàng (1-2tr), móc canh các vật phẩm khác (5tr), tiền qc (5tr), làm web (1-2tr ko biết có cần thiết ko???), các chi phí dự phòng psinh (2tr)
    - Sản phẩm cho đối tượng tầm trung và cao tùy theo giá vải, công. Em dự kiến giá bán tầm 150-300k/sản phẩm tương đương với hàng vnxk.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi linhbui
    Đang tải...

2. thanhthanh2015

thanhthanh2015

mình thấy dự án này cũng ổn

3. bongbong8890

bongbong8890 Thành viên tích cực

Nếu mới bán thì chưa cần làm web vội nhé. Mới đầu sẽ còn rất nhiều khoản cần chi bạn ạ. Bạn làm trang trên facebook, zalo..Muốn có 1 trang giới thiệu thì làm cái blog là được. Web chưng bày sản phẩm thì dẻ nhưng còn phí duy trì hoting hàng tháng với bạn ko đăng nó thường xuyên thì sau này hãy làm.

4. mu00013

mu00013 Bắt đầu tích cực

Mình thấy bán đồ này nếu lập web thì cũng không hiệu quả lắm. Bạn nên có nhiều bạn trên facebook hoặc Zalo... Ngoài ra có 1 fan page bán hàng đông người quan tâm thì càng tốt.

5. linhbui

linhbui Bắt đầu tích cực

Cảm ơn bạn. mình sẽ tiếp thu ý kiến.

6. linhbui

linhbui Bắt đầu tích cực

Mình cũng đang tạo một fanpage mới. Chắc giờ phải thêm khâu viết bài nữa.