Cần giúp: Có Nên Làm Nvkd Bđs/bảo Hiểm? Cái Nào Tốt Hơn?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Mã Yến, 5/10/2016.

Tags:
  1. Mã Yến

Mã Yến Thành viên sắp chính thức

Lướt mấy group tuyển dụng trên Fb em thấy bên bđs với bảo hiểm tuyển nhiều quá các mẹ ạ. Thấy bảo hoa hồng cao nên em cũng ham hố mà em đang muốn có thêm việc gì kiếm thêm thu nhập cho có đồng ra đồng vào. Có vẻ bên bảo hiểm có vẻ nhạy cảm hơn. Các mẹ thấy sao ạ, ai đã từng làm cho em ý kiến với ạ? :oops::p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mã Yến
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 7/10/2016
  2. bonghongxanh272

bonghongxanh272 Thành viên chính thức

Bạn học ngành gì ? Mình thì thích bds hơn. Vì chỉ cần chăm chỉ nhiệt tình thêm chút may mắn thì sẽ có thu nhập.
    Nguồn khách hàng có nhu cầu và nguồn hàng của bds cũng dồi dào đa dạng hơn nữa

3. Thanhhuyen7

Thanhhuyen7 Một cái đầu lạnh, một trái tim nóng!

cả 2 đều được bạn. Nếu bạn có duyên với nghề. có người phù hợp có người ko

4. bongbebong09

bongbebong09 Thành viên mới

Em cũng đang loay hoay tìm việc, em đã từng làm sale quay sang làm hành chính, giờ chả nhẽ lại quay lại sale ạ

5. Thanhhuyen7

Thanhhuyen7 Một cái đầu lạnh, một trái tim nóng!

sale làm được chứ chị, tuy nhiên thì hành chính nó ổn định hơn, bù lại thu nhập chả là bao

6. Giông gió

Giông gió Thành viên mới

Mình có thời gian dài làm quản lý nhân sự cho công ty tài chính khá lớn (lượng nhân sự tới hơn 5000 người), làm tuyển dụng rất rất nhiều và áp lực tuyển dụng cũng rất mệt mỏi. Mình luôn ngưỡng mộ những người làm sale. Thực sự làm sale rất rất khó và phải bỏ chi phí rất lớn (chi phí ngoài tiền, như thời gian, mối quan hệ, các chi phí mềm khác) và được nhiên thu nhập của Sale sẽ lớn.

Nếu bạn thấy mình có khả năng làm sale thì chiến thôi. Sale làm cho mình năng động hơn, hoạt bát hơn và có mục tiêu rõ ràng hơn. Sale BDS hay bảo hiểm thì thực ra cũng không nhiều khác biệt lắm. Cả 2 đều đã qua thời điểm bùng nổ. Mình đã làm việc với cả 2 bạn sale BDS và Bảo hiểm để mua nhà và mua bảo hiểm nhân thọ cho con. Cá nhân mình thì thấy Sale BDS tại thời điểm này có thể có nhiều cơ hội, nhiều khách hàng hơn bảo hiểm.

BDS thì người thu nhập thấp cũng cần mua vì nhu cầu cần có nhà để ở, người thu nhập cao cũng mua để đầu tư, còn bảo hiểm thì người thu nhập thấp chưa ưu tiên cho dịch vụ này.

7. EnglishHN449

EnglishHN449 Thành viên tích cực

Nếu là mình mình sẽ chọn Bđs , nhưng còn phải xem khả năng và duyên của mỗi ng nữa , nếu làm đk ở BDS thì kiếm đk khá là nhiều thu nhập đó , nhưng cũng có thể là mấy tháng trời k lương đó bạn , bạn mình làm ở bds nên mình biết

8. mehoatrau0510

mehoatrau0510

cả 2 đều khó kiếm KH nhưng bảo hiểm thì khó hơn vì người ta vẫn chưa tin bảo hiểm lắm!

9. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

e cũng thích bất động sản hơn

10. Mã Yến

Mình cũng đang làm bên mảng nhân sự. Mình cảm thấy việc hằng ngày được tiếp xúc và trò chuyện và lắng nghe câu chuyện của họ về công việc cũ cũng như mong muốn nguyện vọng muốn tìm cơ hội làm việc mới thực sự rất thú vị. Nhưng khi nghĩ tới kết quả tuyển dụng sau 1 tháng thì thật sự rất chán nản. Đồng thời bên mình cũng làm việc nhiều với các bạn bên mảng kinh doanh, mình thực sự ngưỡng mộ họ về sự nhanh nhẹn và hoạt ngôn của họ. Còn về cái duyên với việc kinh doanh thì mình không chắc chắn nữa. Chính vì vậy mà mình muốn thử sức xem sao. ;)::D

11. Mã Yến

Đúng đó. Mình thấy nhiều người cứ nhắc đến bảo hiểm là nghĩ ngay đến lừa đảo. Mình cũng có tìm hiểu qua về bảo hiểm qua một số người thì mình thấy nó cũng khá tốt mà. Hay do ngay từ đầu mình không bị dị ứng gì với bảo hiểm nhỉ? :nod:

12. Tổng kho nệm

Tổng kho nệm Thành viên đạt chuẩn

Tùy mỗi người có phù hợp với ngành đó không. Quang trọng là bạn cảm thấy yêu nghề. Mình đã từng làm Bất Động sản nhưng không thấy hạnh phúc

13. Giông gió

Giông gió Thành viên mới

Cứ thử thôi b, không thử sao bít là có được hay không hihi.

14. Linh0208

Linh0208 Thành viên mới

minh tung bi 1 nhn vien bat dong san lua dao lam minh mat 50t, minh thay lam nganh nao cung can co tam ban ah

15. Atk234

Atk234 Thành viên tích cực

Xác định làm thì cả 2 đều là nghề bạn ơi. Còn làm thêm, không tập trung thì không ra kết quả đâu. Cả 2 nghề đều khó ở khâu tìm kiếm KH. Bạn cảm thấy hợp việc nào hơn thì chọn thôi.