Cần giúp: Có nên mua nồi nấu cháo chậm (nồi nấu cháo điện BBCooker 1.5) để nấu cháo cho trẻ ăn ????

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi hoa lan tuong, 8/7/2014.

1. hoa lan tuong

hoa lan tuong Javelin shop - VNXK

Các mẹ tư vấn cho em với! con em hơn 7 tháng, giờ em đang xay gạo nấu bột cho bé, định mua nồi nấu cháo chậm (Nồi nấu chậm cho bé BBCooker 1.5L) để nấu cơm nát rùi dùng máy xay cầm tay xay nhuyễn cho bé ăn.

Theo các mẹ có nên mua ko? dùng có tiện lợi ko? có người mách em mua cốc nấu cháo( cho vào nồi cơm điện), hoặc mua nồi áp suất điện, hoặc mua phích ủ. Nên dùng loại nào hơn???????

Con đầu em ko biết gì, các mẹ giúp em với! cám ơn các chị!!!

LINK NỒI EM ĐỊNH MUA:
    http://www.tuticare.com/noi-nau-cham-cho-be-han-quoc-1-5l-259-item13444.html

Và cách nấu cháo (nhuyễn) từ cơm nát cho bé ăn thế nào nữa ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoa lan tuong
    Đang tải...

2. lam_tamnhu

lam_tamnhu thờ trang nữ giá rẻ

Ðề: Có nên mua nồi nấu cháo chậm (nồi nấu cháo điện BBCooker 1.5) để nấu cháo cho trẻ ăn

mình ngĩ ban nên mua cốc nấu cháo dùng tiên hơn bạn ạ.

hoa lan tuong thích bài này.
  3. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Ðề: Có nên mua nồi nấu cháo chậm (nồi nấu cháo điện BBCooker 1.5) để nấu cháo cho trẻ ăn

Giờ ra nồi nấu cháo này rất tiện chứ bạn/ bạn có thể nấu cho con 1 lần vào buổi sáng và cho con ăn cả ngày, nồi này chống chào nên bạn cứ cắm để đó và đi làm việc khác. Nấu bằng nồi này cháo sánh và nhừ,mà không bị vỡ hạt nên dưỡng chất và vị ngọt của gạo vẫn bên trong hạt cháo.
    Còn nấu bằng nồi áp suất có nhanh nhưng bạn phải ninh 2 lần và bên trong lõi hạt cháo vẫn còn cứng.
    Đây là khách hàng phản hồi bạn có thể xem qua nhé.
    Còn chất liệu : nồi bbcooker chất liệu lõi xứ hoàn toàn tự nhiên nên dùng cho con rất yên tâm về sức khỏe cho con.

Bạn cần tư vấn gì cứ pm cho tớ nhé. Rất hân hạnh được tư vấn cho bạn.

4. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

Nồi nấu cháo này bao xiền một chiếc mn ui? Nhà em có khi cũng phải dùng một chiếc.

5. HoangThu_08

Vào topic nhà mình xem nha. . Có mấy loại cho các mẹ lựa chon đó ạ.

bé nhà bạn đã ăn dặm cháo chưa? nồi nhà mình tiện lắm nhé bé mới ăn dặm thì nấu lâu hơn một chút, đánh ra cháo như bột ý, bé lớn hơn thì nấu thời gian nhanh hơn thì để nguyên hạt cháo cho con ăn cứng dần. Mẹ nó có nhu cầu thì ủng hộ tớ nha.

Sửa lần cuối: 9/7/2014
  6. Mẹ Ếch Ộp

Mẹ Ếch Ộp Bắt đầu nổi tiếng

E cũng đang nghiên cứu cái nồi này. Search google thì ra ti tỉ nơi bán mà chẳng thấy phản hồi của các mẹ mấy. Mn dùng rồi cho em xin ý kiến với ah!

7. hoa lan tuong

hoa lan tuong Javelin shop - VNXK

to dung rui! cung dc day! chao giu nguyen hat

8. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

mình thì ko mua nồi nấu cháo riêng, nấu nồi cơm điện, cháo nguyên hạt nhưng khi ăn mềm trẻ rất dễ ăn

9. Trang tran 2710

Trang tran 2710 Thành viên tập sự

Em vua mua noi nau thu. Ma e nau gan 5 tieng chao van khong chin, khong tao nhựa . Cac me cho hoi luong nuoc voi gao the nao de nau cho vua ah

10. maiphuong41288

maiphuong41288 Mỹ phẩm Nga xách tay_0973.333.499

Mn mới cho ăn dặm thì nấu 1 gạo 10 nước, hoặc 1 gạo 7 nước; theo pp ăn dặm kiểu Nhật ý
    Nhà em có nồi kho cá từ ngày trước, ninh cháo ngon lắm hihi

11. donghoquanganh

donghoquanganh Thành viên chính thức

mình nấu bằng nồi bình thường thôi

12. HoangThu_08

Mẹ nó cho luôn nước sôi vào chỉ cần 2h là cháo chín nhừ ngon lắm nhé.

13. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng thích nồi này lắm, nhưng mà trẻ con nhà mình hết giai đoạn ăn cháo rồi, có chị hàng xóm nấu bằng nồi này thấy tiện lắm, nhừ mà không sợ trào nhá!

14. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

e lót dép hóng các chị lấy kn ạ

15. NATjobs

NATjobs Bắt đầu tích cực

Mình nghĩ mẹ nó nên mua nồi nấu chậm, vì nó đa năng hơn nhiều, Ngoài việc ninh cháo cho bé,mình còn có thế nấu chè, kho cá, kho cả đêm mà ko sợ bị trào ra, ko bị cháy khét, điện thì chỉ tốn tầm 1000 đ thôi ấy. Tối hôm trước nấu thì sáng hôm sau có cháo nóng cho con ăn rùi! Shop trẻ thơ có bán đó mẹ nó, đến mua còn được tặng quà, hí hí

16. NATjobs

NATjobs Bắt đầu tích cực

Cách nấu cháo rau dền + tôm cho bé bằng nồi nấu chậm BBcooker!!
    Rau dền được coi là một trong những loại rau ăn dặm bổ dưỡng nhất cho bé và mẹ nhờ chứa protid, glucid, vitamin và chất khoáng, đặc biệt là rau dền đỏ. Hôm nay cùng vào bếp trổ tài làm món cháo rau dền tôm cho bé ăn dặm nào! Món ăn này giàu canxi, có thể dành cho bé từ 5 tháng trở lên ăn dặm rồi các mẹ nhé!
    Nguyên liệu :
    + Gạo ( 1 cốc nhỏ, tầm nửa lạng là ăn thoải mái)
    + Tôm (2 con tươi, tuốt sạch chỉ, rửa sạch)
    + Rau dền tím ( 1 nắm nhỏ)
    + Dầu ăn + gia vị
    Vo gạo và cho gạo và nước vào nồi nấu chậm BBcooker theo tỷ lệ1 gạo 10 nước, mẹ thích cho bé ăn đặc hơn thì có thể bớt đi chút nước nhé, tuy nhiên sau khi mình cho tôm và rau dền vào cháo sẽ đặc hơn đấy ạ, sau đó vặn nút high để 2h là cháo chín.
    Trong lúc chờ cháo chín, rửa sạch rau dền . Tôm bóc vỏ, bằm nhuyễn. Rau rền xay nhuyễn. Sau khi cháo chín, cho hỗn hợp rau dền + tôm bằm vào nồi + 1 chút muối gia vị. Chú ý là ít thôi vì thân của bé còn yếu, ăn mặn như người lớn sẽ không tốt cho con.
    Nếu muốn ăn luôn, mẹ để nút high tầm 1h, múc cháo ra, nêm lại rồi cho thêm 1 chút dầu ăn để con có thể hấp thụ các chất dinh dưỡng tốt nhất.
    Nếu muốn 3-4h sau ăn, mẹ để nút slow nhé! Đừng quên cho thêm chút dầu ăn!

Ngoài ra có thể nấu bằng bột bằng nồi bình thường, tuy nhiên chất dinh dưỡng sẽ không giữ được 100% như nấu bằng nồi nấu chậm!
    Chúc mẹ thành công!
    Các mom cùng chia sẻ các nấu cháo ngon cho bé nha!

17. Tintuc Tinhyeu

Tintuc Tinhyeu Thành viên chính thức

Nếu bạn thắc mắc về dòng sản phẩm này thì hãy xem clip giới thiệu thế nào là nấu cháo chậm và vì sao nên nấu cháo chậm cho bé:

18. huong0109

huong0109 Thành viên đạt chuẩn

Theo mình thì nên mua mẹ nó ạ. Mình cũng mua về dùng cho con thì thấy là nồi nấu cháo chậm thiết kế vung ko có lỗi thoát hơi nước nên giữ được dĩnh dưỡng chứ không như nấu ở mấy nồi hầm như nồi kho cá hay nấu nôig cơm điện; chế độ nhiệt sôi lăn tăn chống trào rất tốt, không phải trông. Vả lại bạn có thể nấu 1 lần đến khi được cháo thì để nút ủ ấm cả ngày cho bé được. Đấy là lười, còn không bữa nào nấu bữa đó là tốt nhất. M dùng rồi thì bật số to tầm 2-3h là được cháo

19. HoangThu_08

vào topic dưới chữ kí nhà mình xem bạn nhé, toàn các mẹ trên này dùng rồi phản hồi mn ạ.

20. kinshi2014

kinshi2014 Thành viên sắp chính thức

nồi nấu cháo điện với nồi cơm điện có khác nhau nhiều ko các mẹ, vì e cũng hay dùng cơm điện để nấu cháo cho bé