Có nên thay đổi sữa cho bé đỡ ngán?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Me susu 2008, 12/7/2008.

1. Me susu 2008

Me susu 2008 Thành viên đạt chuẩn

các mẹ ơi, bé em được 4 tháng rồi , từ nhỏ đến giờ em cho bé uống Enfalac nhưng dạo này hình như bé ngán hay sao mà uống rất ít, em pha xong toàn phải đổ đi không à,mà em nghe nói uống Enfa nóng lắm không biết có đúng không?cách đây mấy ngày em mới đổi cho bé uống Nan thì thấy bé uống được nhiều hơn,nhưng em thấy hàm lượng chất của Nan cái nào cũng thấp hơn Enfalac , em uống thử cũng thấy Nan ít béo hợnem tính cho bé uống kết hợp vừa Enfa vừa Nan không biết có ảnh hưởng gì không Có mẹ nào biết vụ này chỉ em với nha .:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me susu 2008
    Đang tải...

2. Mamka Kubko

Mamka Kubko Thành viên mới

Bé đã được 4 tháng, bạn có nghĩ đến chuyện cho bé ăn dặm chưa?Bé nhà mình cũng 4 tháng, chỉ toàn bú mẹ từ nhỏ nhưng cách đây một tuần mình tập cho bé ăn dặm rồi đấy

3. Me susu 2008

Me susu 2008 Thành viên đạt chuẩn

mình cũng đang dự tính sẽ cho bé ăn dặm nhưng chủ yếu vẫn là uống sữa,nhưng dạo này bé uống ít sữa quá nên mình rất lo,bạn cho bé ăn dặm loại bột nào thế? bé có thích ăn không chỉ cho mình với. Thanks

4. Me_Bong

Me_Bong Thành viên tích cực

4tháng thì cũng chưa nên cho bé ăn dặm, cứ để khoảng 5t đi ban ah, có lẽ bé nha bạn chán sưa Enfa chăng?? bạn cứ thử đổi sữa khác cho bé xem, be nhà mình được 5t rưỡi rồi minh mới bắt đầu cho bé ăn dặm.
    Hoặc ban mua thêm loại bột gao cho vào sữacho bé uống xem sao cũng là cách cho bé tập làm quen với bột.

5. betruc

betruc Thành viên mới

mẹ susu oi em thấy mẹ susu nên dỗi sữa cho bé là dúng rồi,vì bé nhà chị bú sữa bình mà sữa bình thì lại ngọt và béo bé dễ ngán lắm .bé nhà em dược 6 tháng rưỡi rồi cũng hay dỗi sũa lắm vì bé ngán nên em dỗi hoài chị oi.cứ con em bú khõang 2,3 hộp là em dỗi hiệu khác liền nếu không dỗi là bé nhịn dối không chịu bú dó lúc dầu em cũng lo lắm nhưng chẵng sau hết.còn việc bé bú anfalac nóng .chị nên dể ý bé di phân cứng mới là nóng giống như bi bốn vậy,bé 4 tháng chị nên bắt dầu tập cho bé ăn dặm di dễ bé làm quen các món ăn và phản xạ nhai nuốt bắt dầu ăn thì chị cho bé ăn ích và lõng thôi chị ơi .quang trọng là cho bé uống sữa 700,800ml mỗi ngày .mong chị bớt lo mẹ vui bé khõe và bụi bẫm

6. mebeTo

mebeTo Thành viên mới

Theo mình bạn thử đổi cho con sang Friso Gold xem, mình thấy sữa đó cũng mát và dễ uống lắm
    Nếu định cho bé ăn dặm thì bạn thử bột dinh dưỡng HIPP xem sao.
    Chúc bé hay ăn chóng lớn để mẹ đỡ lo.

mai huong 41 thích bài này.
  7. bibicuatoi

bibicuatoi Thành viên chính thức

Mẹ nó chuyển cho con uống Morinaga đi, sữa rất dễ uống mà mình thấy hàm lượng các chất ok, lại còn đc bổ sung thêm một số dưỡng chất có trong thành phần sữa non của mẹ giúp tăng đề kháng cho bé .

8. mai huong 41

mai huong 41 Thành viên sắp chính thức

Ôi @mebe to giống mình quá. Con mình cũng lười bú lắm, bé bú dumex hnay mình vừa mua friso gold đỏi cho bé đay và mình cũng định 6m cho bé ăn bột hipp. Thấy hipp có bột cho bé 4m mà lăn tăn quá chưa dám cho bé ăn

9. me&lity

me&lity Stella Nguyen

Bạn ơi, bé nhà bạn chưa hẳn là ngán đâu. Nếu bé khỏe, thì có khi bé đòi ăn dặm sớm đấy. Ngày trước mình cũng định giữ cho bé nhà mình đến hết 6 tháng, nhưng hơn 4 tháng bé cũng đòi ăn dặm rùi bỏ sữa cả ngày ăn được có tí tẹo. Thía là hôm sau mình k cho uống sữa nữa, cho ăn dặm ngọt lọ Hip cho quen sau đó mới cho ăn mặn. vài hôm lại đòi sữa ngay ấy mà. Chứ bạn đừng đổi sữa vội, chỉ bất đắc dĩ thì mới đổi thôi, Bé nhà mình bị táo mình phải đổi liên tục nên khổ lắm. Giờ bé lớn biết ăn rùi thì ép ăn hoa quả nên đỡ hơn đấy. Lúc nào cũng như cứt dê ấy, từ lúc 1 tháng. Cứ đi vệ sinh là chảy máu, mặt đỏ, thương k chịu nổi/

10. hanhdat

hanhdat Bắt đầu tích cực

Bé nhà mình chỉ thích ti sữa mẹ thôi, sữa ngoài bé ít ăn mà cũng chả chịu ăn ấy, em tính được 6 tháng bú mẹ xong sẽ cho bé ăn dặm luôn. Mà không biết bé ít uống thêm sữa ngoài thế, có bị thiếu dưỡng chất không nhỉ?