Có nên uống sữa tươi sau sinh ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi heomoixauxi, 22/9/2012.

Tags:
  1. heomoixauxi

heomoixauxi Thành viên mới

Các mẹ ơi cho mình hỏi có nên uống sữa tươi sau sinh không,mình muốn uống để cho bé bú mẹ có canxi từ Sữa mẹ.Do con mình bị dị ứng nay 3 tháng mà không hề phơi nắng,ra nắng bé bị dị ứng nổ mẫn đỏ đầy mặt,bé rất khó chịu,lúc có bầu mình không uống sữa bầu,không uồng canxi bổ sung của bác sĩ cho do mình ghét uống thuốc, nay bé ra đời thiếu canxi hơn những bé khác mà giờ không thể phơi nắng,mình sợ bé bị còi,ba mẹ không được cao. Bé mình bú bình,nhưng ty mẹ ngày 1-2 lần,mình sợ mình uống sữa tươi bé bú đau bụng,nay 3 tháng rồi định uống không biết sao không, mình đẻ không cữa ăn gì hết,nhưng do bé dị ứng nên mình nay không cử thành ra cử,nên cua tôm ốc hạn chế không dám ăn,vì ăn vào bé bị ngứa,nổi đầy người,giờ chỉ còn cách uống sữa tươi mà không biết sao,mình thấy sữa tươi dễ uống mình không uống được sữa bầu,loại không đường không làm béo mẹ,có thể cung cấp canxi cho 2 mẹ con. Từ lúc đẻ mình dễ đau bụng hơn trước đây nên sợ chưa dám uống,nếu như uống sữa tươi hâm nóng nó có ảnh hưởng chất lượng sữa không ta? Mong các mẹ cho ý kiến,em định cho bé bú 2-3 tháng nữa,dù bé bú 1-2 lần ngày nhưng còn hơn không biết làm sao để bé có đủ canxi để phát triển xương

Xem thêm các chủ đề tạo bởi heomoixauxi
    Đang tải...

2. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

Ðề: Có nên uống sữa tươi sau sinh ?

ko sao em ạ.
    hồi chị sinh xong ko uống sữa công thức mà uống sưa đặc ông Thọ đó hoặc sữa tươi, uống vào mình sẽ tăng tiết sữa đó.
    cần chú ý là:
    - ko uống lạnh: ngâm nóng để uống
    - ko uống lúc đói.
    - ko uống quá nhiều. ngày chỉ tối đa 3 hộp thôi.
    chúc em khỏe nhé.

3. heomoixauxi

Con em bú mẹ ngày 1-2 lần,em uống sữa ông thọ người càng mập,sữa về nhiều lắm,căng nhức mà bé bú mẹ ít lắm,sữa ông thọ không có canxi nhiều như sữa tươi. vậy em sẽ hâm sữa tươi uống,nhưng cho em hỏi sao không nên uống lúc đói ? em không hiểu,thừng em đói em uồng thay cho ăn

4. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

À, uống sữa tươi lúc đói thì dễ bị lạnh bụng và đi ngoài em ạ. Sao bé lại chỉ bú mẹ ngày 1-2 lần???? bé nhà chị mới sinh bú liên tục 1-2 h/lần....

5. heomoixauxi

bé em bú sữa mẹ,lúc đó bị viêm tuyến lệ em không biết,cứ ngỡ do sữa nóng nên b1 bị đổ ghèn,không dám cho bé bú,nên bé bỏ luôn mẹ,giờ cho bé bú bình,em tập cho bé ngậm vú mẹ lại nhưng bé chịu ngậm vú mẹ 1-2 lần thôi ah. cảm ơn chị nhiều nha

6. Nhimcao

Nhimcao Bắt đầu nổi tiếng

e cũng thik uống sữa tươi lắm, mát mà dễ uống, em uống bavi loại 1 lit, có đợt thik quá cứ 1 ngày + sáng hôm sau là e uống hết 1 lit, nhưng giờ lại đang sợ béo quá k dám u ống nhiều quá nữa.

Sau sinh mà cần bổ sung sữa chắc e lại uống sữa tươi vì có vẻ e k hợp sữa bột mới chán chứ

7. heomoixauxi

Em cảm ơn các mẹ cho em ý kiến, con em giờ bỏ bú em được 2 ngày rồi,có lẽ em không cho bé bú nữa,nên giờ ăn uống tự do rồi,khỏi lo sợ nữa. em thiếu canxi,con cũng thiếu,giờ cho bé bú sữa công thức uống thêm vitamin vậy,em cũng bổ sung sữa thôi. Đẻ con rồi càng thấy thương những người làm mẹ,trên thế gian không ai tốt bằng mẹ,em chúc cho các bé nhà ta ăn ngoan chống lớn để các mẹ yên tâm phần nào khi chăm sóc nuôi dạy các bé.

8. chimnonkute

chimnonkute Thành viên chính thức

Em nghĩ là nên ạ, tất cả những thứ bồi bổ giúp cơ thể khỏe mạnh có dinh dưỡng tốt em đều ko kiêng khem gì cả. Sau sinh cái gì em cũng ăn, mỗi chua là em ko ăn thôi

9. thuydung138

thuydung138 Bắt đầu nổi tiếng

Lúc sinh em bé mình toàn uống sữa tươi, Đợt đấy sinh vào mua hè nóng bức nên uống sữa tưoi mát lai càng thích. Mình chả uống hộp sữa bột nào cả. Tất nhiên sữa bột thì nhiều chất hơn nhưng mà lại khó uống.

10. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Mẹ nó uống sữa bầu đi, hoặc uống thêm canxi dạng ống để không bị lắng cặn thận. Mình muốn có nhiều sữa cho con mà ko đc. uống thêm vitamin cho bà bầu sau sinh nữa.

11. mia789

mia789 Thành viên chính thức

uống thoải mái đi bạn, đừng cầu kỳ quá con khó nôi như mình nè, bây jo thật khổ

12. Kem_Kem

Kem_Kem Thành viên rất tích cực

Hôm sinh xong dc 1 ngày, ở trong bv nóng, ngột ngạt, khát nước quá, tiện có lốc sữa Mộc châu mua từ lúc trước sinh để uống, em tu luôn vài hộp, cũng ko lăn tăn gì trước khi uống, giờ nghĩ lại thấy ko bị làm sao cả.

13. CherryJimy

CherryJimy

Hjc hjc, e thì thèm uống đồ lạnh, chỉ thích uống đồ lạnh thôi. Sữa mà ko để tủ lạnh thì e ko uống đc. Sữa nóng e càng ko thích. Ko biết sinh xong 1 tháng uống lạnh có đc ko nhỉ.