Cần giúp: Có phải bé thiếu canxi?? Bé nhà em uống canxi bị dị ứng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi mẹ kit, 4/9/2012.

1. mẹ kit

mẹ kit Thành viên chính thức

Chào các mẹ,
    Ku tí nhà em được 2 tuổi. Từ nhỏ e cũng ko để ý cho uóng D3, chỉ thấy là đêm ngủ thường lăn lộn. Hay tự dưng khóc to lên xong hờn mãi ko nín. 2 tuổi rồi mà ngủ chẳng ngon. Vậy có phải dấu hiệu thiếu canxi ko ạ.
    Em theo mọi người, mua canxi corbier cho bé uống. loại ống 5ml í. Uống chưa thấy gì thì sau 5 ngày ngực và cổ bé nổi sần đầy những nốt đỏ như rồm. Em ngu dại cứ nghĩ là nó nghịch nhiều bị nóng. Nhưng tới mấy hôm sau thì bị đi ị phân sống, có ngày tới 4-5 lần thì đọc lại mới bit là phản ứng phụ của canxi. Em cho ngưng luôn.
    Giờ thì đi ngủ cứ tới 4 h sáng tự dưng khóc ngều ngoào. Đêm nào cũng thế, chán quá các mẹ ạ. Khong hiểu bé làm sao nữa.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ kit
    Đang tải...

2. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

Ðề: Có phải bé thiếu canxi?? Bé nhà em uống canxi bị dị ứng

có thế la do bé uống canxi bị nóng quá, bạn thư đổi sang loại nào mà dang như vitamin nhung hàm luong canxi cao hon xem sao

3. mẹ kit

Dạ em cũng chưa biết dùng loại nào. Em dừng uống canxi cho cháu được 1 tuần rồi giờ thì ko bị đi ị nữa, nhưng mà vẫn kê đầy người. hix. Các mẹ cho e hỏi uống gì cho nó mát nhỉ.

4. ngocdiepvs

ngocdiepvs ngoc diep

chao me kit, toi co biet mot chuyen gia co the giup be kit nha minh khoe manh hon, va hieu dung hieu du ve sk de cham soc cho kit. me kit co the lien he truc tiep voi chuyen gia do, chi ay dang hop tac voi to chuc y te the gioi va giup rat nhieu truong hop nhu be kit nha minh. 0986783481 chi Lam. chuyen gia cham soc suc khoe. chuc be kit nha minh mau khoe va hay an chong lon

5. mẹ kit

Hi hi, nhà em cũng quen nhiều chuyên gia chăm sóc sk lắm mẹ nó ạ. Cũng uống các thứ rồi ấy. Chẳng hiểu nó có thiếu chất thật ko hay là mẹ cứ lo thôi. Đúng là cái lo muôn thuở

6. mebibi607

mebibi607 Sỉ&Lẻ Sơn Móng OPI AU100% - 0943.43.66.55

Mẹ Kit ơi. Theo kinh nghiệm nhà nội em là ngành y. Mẹ nó ko nên lo lắng rồi vội va cho con uống canxi nthe. Cũng ko cần phải chuyên gia tư vấn sk , y tế thế giới này nọ ....v...v... Trẻ VN mình đi khám đứa nào chẳng thiếu canxi và nguy cơ suy dinh dưỡng cơ chứ. ( bản thân em trước đây cũng làm bên sữa abbott - Mỹ ) . Đi khám rồi lại mất tiền mua mấy cái thứ kiểu thực phẩm chức năng. Chẳng ăn thua mấy đâu mẹ nó ah.
    P/S. Hình như bé nhà mẹ no chưa cho đi trẻ. Con em cũng 2t rồi. Ngày trước nó cũng y như thế nhưng từ khi em cho đi trẻ thì chẳng cần nhắc đến giờ là nó tự đòi ăn và đi ngủ . Muốn uống sữa tươi thì tự lấy cắm vòi để uống.
    Tóm lại là mẹ nó tập cho con ăn uống - nghỉ ngơi đúng giờ. Ko phải kiêng ăn cái gì cả. ( trừ đồ ăn TQ thôi ). Phải áp dụng nói nhẹ ko nghe thì sẽ ăn đánh. con em toàn thế , e đánh cái nào ra cái đấy nên nó sợ lắm. Em lườm nó là nó tự biết rồi .
    Con em cao 89cm nặng 14kg - 25 tháng . Ngta vẫn bảo là con em thiếu chất và thiếu canxi. Haizzz. Kệ .

7. mebelala

mebelala Thành viên tích cực

Nuôi con nhỏ các mẹ phải thật cẩn thận. Người lớn đôi khi dùng ào ào được chứ trẻ con mà thế thì nguy lắm đấy.