Cần giúp: Có Phải Em Bị Hậu Sản? Các Mẹ Giúp Em

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi meruby862011, 3/6/2013.

Tags:
  1. meruby862011

meruby862011 Thành viên tích cực

Ðề: Có phải em bị hậu sản? Các mẹ giúp em

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm, mình đi khám rồi ạ. bác sỹ bảo do em bị kiểu như xì trét sau sinh, tinh thần ko thoải mái và ăn 1 số loại thức ăn ngay sau khi đẻ ko hợp, kết hợp với việc phải chăm con vất vả... Nói chung nhiều lắm ạ.
    Có lẽ em bị căng thẳng quá nhiều. Nói chuyện với bác sỹ như kiểu đi gặp bác sỹ tâm lý ấy ạ.
    Cuối cùng chị ấy chỉ nói 1 câu: Nghe chuyện của em xong chị thấy em ko bị trầm cảm nặng là may lắm rồi. Hic, có lẽ do em chịu đựng quá chăng.

Đang tải...

2. Me-Bin-Bo

Me-Bin-Bo Bắt đầu nổi tiếng

Người bình thường mà bị căng thẳng còn mệt mỏi nữa là mới sinh xong. Chị nghĩ em nên cố gắng đừng suy nghĩ nhiều quá, thấy mệt mỏi thì phải bớt việc đi. Chị mới sinh xong cũng gầy lắm vì mất sức và mất máu nhiều, cũng có cô lang cho uống cây tầm gửi gạo bảo là cho khỏi hậu sản, chị cũng uống và cắt thêm thuốc bắc uống nữa. Lúc trước thấy không muốn ăn vì mồm cứ chát và chẳng thấy ngon gì chỉ cố ăn chút cho qua bữa. Nhưng nhìn mấy đứa con nên phải cố mà ăn để vực sức khỏe lên mà chăm sóc nhà cửa con cái chứ.

Chị thấy bảo là nếu lưỡi trắng thì cũng làm cho mình ăn không ngon miệng như kiểu trẻ con bị tưa lưỡi ấy, em thử dùng mật ong sát vào mặt lưỡi cho bớt cảm thấy đắng mồm thì sẽ ăn ngon miệng hơn. Chúc em sớm có lại sức khỏe để chăm bé nhé.

meruby862011 thích bài này.
  3. xoăn tít

xoăn tít Tặng yến sào KN Miễn Phí

mẹ nó cho em hỏi mẹ nó khám ở đâu thế ạ? em hình như cũng giống mẹ nó.

4. meruby862011

cảm ơn chị nhé, để em về đánh mật ong thử xem. Mẹ em cũng cắt cho 5 chén thuốc lá hậu sản ở quê. Để mai bà gửi lên xong uống. Một thời gian sau em thông báo kết quả cho mọi người biết nha.

Bạn mình làm ở viện Nhi Đồng, nó nhờ 1 chị làm cùng viện có kinh nghiệm khám cho mình đấy.

5. trang07

trang07 Bắt đầu nổi tiếng

mình ko biêt hậu sản là thế nào? nhưng hồi mình sinh bé lớn bị băng huyết, sót rau người gầy rộc đi trông thảm hại lắm, thỉnh thoảng hoa mắt chóng mặt chắc là do thiếu sắt nên mình đã phải uống thêm sắt đó, chỉ đỡ hoa mắt chóng mặt thôi nhưng vẫn cứ gầy, sinh lần 2 không bị như thế nhưng cũng ko béo gì cả, chán lắm

6. meruby862011

Để em uống hết 5 chén thuốc của bà lang mẹ em gửi lên xem có tiến triển gì không rồi em mách chị nhé. Bà lang ấy dặn mẹ em là trc khi uống thì cân lên xem bao nhiêu kg và uống 2 ngày 1 chén, uống hết cân lại. Xong bà ấy điểu chỉnh cho. Em hỏi mẹ em là hết bao nhiêu xiền thuốc mẹ em bảo bà ấy bảo thuốc rẻ lắm, người cùng làng nên bà ấy ko lấy tiền. Cứ uống đi xem thế nào rồi tính tiếp. mẹ em bảo có người uống xong mấy chén của bà ấy mà lên đến 7kg ấy ạ. Các chị chờ tin em nhé.

7. mecuanhim'

mecuanhim' Bắt đầu nổi tiếng

giống tớ, đợt chửa tớ ăn rất tốt, mà đẻ xong tớ không ăn được, cứ thấy thịt là kinh. ngủ không được vì con quấy khóc, hậu quả là 1 tuần tớ mất 3 kí lô, tầm gửi cây mít là cái cây tầm gửi nó mọc ở trên cây mít ấy mẹ nó ạ. nhưng thấy bảo không tốt bằng tầm gửi cây gạo đâu. Tầm gửi mọc trên cây hoa gạo í, rất khó kiếm, và không phải cây gạo nào tầm gửi cũng sống. Tớ ở Phú Thọ, bố tớ được 1 người mách cho về 1 nhà ở huyện Hạ Hòa - Phú Thọ có. Bố tớ thương con gái lụi hụi phóng xe tìm đến tận nhà. Vì hiêm nên đắt, hồi năm 2012 là 300k/1kg tươi, lòng khòng có vài cái thôi. Nhà họ phải canh người ra ngủ trông ở gốc cây gạo đấy vì sợ mất. Về bố tớ đem phơi khô, mỗi ngày hãm 1 ít như nhân trần, uống dễ, ngon hơn nhân trần nhiều. Trộm vía tớ ăn được, sữa về ầm ầm, toàn vắt đổ đi, tiếc của.

8. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

Em cũng gầy rộc sau khi sinh. Mẹ em nói vì em ko được kiêng cữ, chăm sóc và ăn uống đủ (huhu). Rồi còn phải đi làm sớm nữa.
    Mẹ nó nên cố gắng nghỉ ngơi, cân bằng về tinh thần, ăn nhiều tinh bột và uống nhiều nước, bổ sung vi chất nữa nhé.

9. thuythien

thuythien BỘT THẠCH - CHÈ VẰNG

Dấu hiệu thế giống bị hậu sản lắm,mẹ nó đi khám xem sao.

10. meruby862011

Tình hình là em uống thuốc lá mẹ em cắt cho ở quê ấy. Đến nay là ngày thứ 2 rùi. 5 chén uống trong 10 ngày, 2 ngày 1 chén, uống nước lá này thay nước. Cố chờ sau 8 ngày nữa xem tình hình thế nào.

11. habeo88x

habeo88x Thành viên tích cực

khổ thân chị, đã gầy lại còn gầy hơn

12. meruby862011

Nhớ 2 mẹ con Bờm quá. Hôm nào về ngoại tiện đường cho cu Thành ra nhà chị chơi nhá. Mà cu Thành dạo này thế nào rồi em?

13. Mẹ Kiều Phong

Mẹ Kiều Phong

ng ta gọi là hao sản chứ nhỉ????????

14. thuyhang886

thuyhang886 Chữa PHỤ KHOA gia truyền

Mình nghĩ bạn chỉ thiếu chất thôi, mình sinh xong sau 1 tháng là về cân như ban đầu luôn, mình ăn nhiều cơm, rau xanh, thịt nạc, trứng, thịt bò, bổ sung thêm sắt và canxi. giờ người bắt đầu lên cân rồi. Bạn thử điều chỉnh lại xem sao, cần thì đi khám, đừng uống linh tinh lại hại mình, hại đến nguồn sữa của con

15. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

sinh xong thà béo chút còn hơn là bị sản mòn :(

16. Caubun

Caubun Thành viên tập sự

Heelo bạn. Bệnh này nhà mình có bài thuốc gia truyền, chữa dc, đơn giản mà ko tốn kém, qua mình đưa cho thuốc về mà uống. Mình ở hà nội 2, ko phải lo tiền nong gì nhé, khỏi bệnh thì biếu cân gạo nếp ngon là ok nhé hjhj....sdt mình đây. 0929 033 868

17. Caubun

Caubun Thành viên tập sự

18. Caubun

Caubun Thành viên tập sự

THUỐC HẬU SẢN GIA TRUYỀN VIỆT NAM

BỆNH HẬU SẢN
    Bên cạnh niềm vui được gặp thiên thần nhỏ, các bà mẹ cũng phải đối diện với nguyên nhân bị bệnh hậu sản nếu không biết kiêng cữ hợp lý.
    Phụ nữ bị bệnh hậu sản cơ thể sẽ mệt mỏi, tâm trạng ủ rũ, dễ cáu gắt, thường xảy ra ở khoảng 15 - 20% phụ nữ với những triệu chứng sau:

Tinh thần suy sụp không thấy niềm vui hay sự thích thú của cuộc sống.
    Không muốn ăn gì và không cảm thấy ngon khi ăn gì.
    Cơ thể luôn mệt mỏi, sức khỏe yếu.
    Hay khóc, bực bội, lo lắng thái quá, tinh thần bất ổn.
    Cảm thấy sợ hãi và không dám ở nhà một mình.
    Không muốn ra ngoài và không muốn gặp gỡ ai.
    - CÁC BỆNH HẬU SẢN THƯỜNG GẶP
    + Hậu sản mòn:
    Người Mẹ gầy, da dẻ xanh xao, hay nổi gân xanh, kém ăn, tinh thần mệt mỏi, khát nước nhiều, Thần sắc không tốt.
    + Hậu sản đuôi lươn. nghe rất kỳ lạ và đáng sợ, nhưng lại là bệnh hậu sản xảy ra khá phổ biến ở phụ nữ sau sinh.
    Bệnh hậu sản đuôi lươn trong Đông y được gọi là Mai hạch khí, là một trong những bệnh hậu sản thường gặp ở phụ nữ sau sinh.
    Nguyên nhân của bệnh chủ yếu do tình chí uất kết, đờm khí ngưng trệ ở họng mà ra. Người phụ nữ khi bị hậu sản đuôi lươn sẽ thường xuyên thấy như có thứ gì đó vướng trong cổ họng, nuốt không được mà khạc cũng không ra, khó chịu vô cùng. Từ đó mà ăn uống không ngon, sức khỏe sa sút, mệt mỏi, hay cáu gắt. Mỗi lúc cáu gắt như vậy, cảm giác khó chịu ở cổ họng lại càng nhiều hơn, nhưng kiểm tra bằng mắt lại chẳng thấy gì khác thường, không sưng đau, cũng không có dị vật. Trong dân gian, vì cảm giác này giống như có đuôi con lươn mắc trong cổ họng nên mới gọi là hậu sản đuôi lươn.
    + Hậu sản phù thung:
    Người Mẹ cảm thấy nóng trong người, tiểu tiện rối loạn (lúc nhiều,lúc ít) mặt sưng phù, chân tay tích nước, mí mắt mọng...
    - THUỐC ĐIỀU TRỊ:
    Gia Đình mình có lưu giữ một bài thuốc đặc trị bệnh Hậu sản sau sinh, từ ngày xưa, các cụ để lại, Đã chữa trị cho rất nhiều người mẹ sau sinh khỏi bệnh trong cả nước. Nay mình muốn chia sẻ và giúp đỡ cho tất cả những Bà mẹ đang có nỗi lo lắng về bệnh này. Để không phải tốn kém thời gian và tiền bạc nhiều chữa trị. Ngày xưa các cụ khổ sở vất vả thiếu ăn thiếu mặc, nên không kiêng cữ được nhiều, bị bệnh đã đành. Ngày nay xã hội có của ăn của để mà 15 -20% phụ nữ sau sinh bị mắc bệnh, cũng một phần không kiêng được, một phần vì thực phẩm, nguồn nước, bị ô nhiễm, áp lực cuộc sống. Một thiệt thòi lớn cho phụ nữ Việt. Bệnh này Tây y điều trị được những phải có Bác sĩ giỏi và phác đồ điều trị lâu dài, cũng rất tốn kém về thời gian và tiền bạc. Hôm nay mình muốn chia sẻ bài thuốc nam gia truyền, giành cho người việt, rất hiệu quả và không tốn kém, mẹ nào mà vất vả, khó khăn về tiền bạc, không nên ngại ngùng gì nhé, mình sẽ giúp thuốc cho, vì thuốc nhà mình là thuốc trong dân gian, từ thiên nhiên, nên không tốn kém, mà lại hiệu quả. Số điện tư vấn hộ trợ Bệnh hậu sản : 0929033868, 0985163790
    Địa chỉ: Giếng làng, Thôn Dền, Xã Di Trạch, Hoài Đức, Hà Nội