3 tháng đầu: Có Phải Mang Thai Lần Hai Thì Nghén Hơn? Cả Nhà Ơi! Tư Vấn Giùm Em

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi forbeyeu, 13/1/2010.

1. forbeyeu

forbeyeu Thành viên chính thức

Em có 1 con rồi, được 1 tuổi rưỡi, hồi có bầu bé Bủm em nghén dữ lắm, ngửi mùi gì cũng sợ, cơm nóng cũng không ăn được, nói chung là dặt dẹo, ốm o nằm nhà suốt mấy tháng đầu. Nhất là rất sợ chồng, thấy chồng em tỏa ra 1 mùi gì đó rất khủng khiếp (mà không phải do anh ấy chưa tắm hay là ở bẩn gì gì cả).
    Lần này, em chậm kinh mấy ngày, thử que thấy 2 vạch, em cũng chưa đi siêu âm (tính cuối tuần đi), chỉ thấy người hơi mệt hơn chút xíu, vẫn ăn uống vô tư lắm, chỉ mệt chút chút buổi sáng và chiều thôi... Em nghe mọi người nói có bầu em bé thứ hai thường nghén hơn em bé đầu vì mình thiếu chất hơn, đúng không ah? Sao em không có vậy? Em thấy lo lo, không biết con có sao không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi forbeyeu
    Đang tải...

2. caycon

caycon Bắt đầu tích cực

Chúc mừng mẹ nó có tin vui.
    Còn chuyện nghén thì tuỳ người thôi, minh đứa đầu cũng nghén kinh lắm , đến đứa thứ 2 cũng sợ ghén hơn. Thế nhưng thực tế là có nghén nhưng lại nghén kiển khác, nghén ngủ, lúc nào cũng buồn ngủ. Không đến nỗi sợ như đứa 1.
    Cứ bình tĩnh đi, đứa thứ 2 mệt nhưng lại có kinh nghiệm hơn nên mình thấy chóng bình pphục hơn đấy.