Khác: co phai uong sua ba bau la da du dinh duong?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi huongvan, 9/7/2010.

1. huongvan

huongvan mẹ yêu con trai lắm

em an uong kem nen co gang uong sua ba bau nhieu.em muon hoi uong 1 ngay 3 coc sua ba bau thi da du dinh duong cho con chua?ko an uong duoc nhieu thi co sao ko a?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huongvan
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. ban lanuong

ban lanuong Thành viên tích cực

Em bái phục mẹ này ngày được những 3 cốc sữa bà bầu, ko biết bé nhà mẹ này được bao nhiêu tuần rồi mà mẹ giỏi thật. Em đây ăn bánh bầu còn sợ cho mấy ngày chứ chưa nói đến sữa bầu nên từ khi mang bầu đến giờ chả dám uống cốc nào, có sữa đặc canxi cho trẻ em mà uống vào em cũng sợ luôn.
    Mà em thấy xã nhà em bảo ở nước ngoài có thấy bán sữa bầu và có thấy ai uống đâu ( vì xã ở nước ngoài mà ) cứ ăn uống vào là tốt , em mới đầu không biết cũng giận lắm nghĩ bụng chắc bố không thương 2 mẹ con, nhưng đến khi hỏi mấy chị ở nước ngoài cũng được lĩnh chỉ là ở nước ngoài họ cũng ko uống sữa bầu , chỉ lúc em bé được sinh ra thi cho em bé uống sữa. Thế là em cũng ung dung chỉ có uống thuốc bổ Elevit nhờ chị bên nước ngoài mua và uống sữa tươi tiệt trùng thôi ạ.

3. chithchi

chithchi Thành viên mới

em cũng uống sữa bà bầu , chỉ là ko biết uống sữa nào là tốt nhất thôi .Nhưng em uống ngày có 1 cốc thấy cũng có vẻ tốt đầy vì em ăn uống kém lắm ( nghén chị ạ ) ăn ko có dinh dưỡng mấy nhưng đi khám thai vấn pt bình thường , em nghĩ uống sữa dc cũng tốt cho con
    hiện em đang uống enfamama A+
    có sữa nào tốt hơn ko các chị nhỉ

4. inin2010

inin2010 Thành viên sắp chính thức

em cung công nhận mẹ bé giỏi thật đấy em thì chịu thôi

5. Mẹ Bipbi

Mẹ Bipbi Mẹ Nhóc Ngốc ngố

Lần đi SÂ trước, em gặp một chị có bé phát triển tốt hơn bt rất nhiều mà mẹ thì không nặng cân tẹo nào. Em hỏi kinh nghiệm ăn uống của chị ấy, được biết chị ấy ăn không có gì đặc biệt vì nghén, không uống sữa bầu luôn, nhưng ngày ngày uống sữa tươi của Úc (em quên không hỏi rõ loại gì) nên được thế. Vậy là em nghĩ dù ăn kém nhưng uống sữa cũng bù lại được, như chị chủ top uống được 3 cốc/ngày là tương đối ổn rùi. Theo KQ SÂ của chị thì em bé phát triển tốt chứ ạ?

6. nguyenhoangnhu

nguyenhoangnhu Thành viên chính thức

Chẳng biết các mẹ thế nào chứ em thì có 1 hộp mà uống mãi chẳng hết.Nóng như vậy mà pha sữa nóng em ko Ực nổi hic hic.Em chuyển sang uống sữa tươi, thấy cũng tốt mà.Em thì ăn cũng được nhưng nóng nực qúa nên toàn uống thôi.

7. Mẹ Bipbi

Sao m ko thể gửi bài thế này?????????????

8. Mẹ Bipbi

Hiểu rồi, ko thể trả lời với trích dẫn thôi, giao diện mới ơi là giao diện mới. Nhà mình pha sữa thì dùng nước ấm (trên hộp sữa hình như cũng hướng dẫn cần nước 50 độ là được), thậm chí nhiều khi lười thì pha luôn bằng nước nguội, khoắng kỹ một chút là sữa tan hết thui!

9. phong_services

phong_services Thành viên mới

Ðề: co phai uong sua ba bau la da du dinh duong?

Mình cũng giống bạn, chả ăn được gì mấy, khổ thật, chẳng hiểu sao ko ăn nổi. Nên quyết tâm uống sữa, uống nhiều thành quen, giờ tháng thứ 7 rồi, mỗi ngày uống được 3 cốc sữa bầu, 4 hộp sữa tươi nữa, lên được 10kg, trộm vía con khỏe mạnh phát triển tốt. Vậy là yên tâm rồi, mặc dù vẫn thấy hơi bùn vì ko ăn được. Mà mình đi khám ở Việt Pháp bs cũng nói là ko cần thiết phải uống sữa bầu đâu, ăn đầy đủ chất và trước khi đi ngủ 1h ăn 1 quả chuối là tốt cho con.

Sửa lần cuối: 19/7/2010