Kinh nghiệm: Có Rất Nhiều Cách Để Gây Chú Ý

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Song Nhi, 11/12/2010.

1. dauan104

dauan104 Thành viên tích cực

" Có một lưu ý trong chuyện cõng chữ ký đi chơi là bạn phải thật lòng. Đừng nặng mục tiêu tôi đi chơi vì tôi muốn bán được nhiều hàng. Nếu trong đầu bạn vẫn chỉ xoay quanh câu hỏi, liệu mình tham gia thế này, có ai để ý đến chữ ký của mình không, thì tôi sợ rằng mọi người sẽ phát hiện ra sự hờ hững trong việc nhập cuộc của bạn.
    Hãy là người dạo chơi thoải mái, bằng cách chọn những lĩnh vực bạn thực sự thấy thích thú. Nếu bạn hòa nhập tốt với cộng đồng LCM bằng những bài viết có tính xây dựng, đóng góp, bằng niềm vui và nỗi buồn chân thành, chẳng chóng thì chầy, sẽ có những cái click vào chữ ký của bạn"

E cảm ơn Chị SN và các mẹ rất nhiều! Những kinh nghiệm trên thật ý nghĩa ah. E thấy rằng: làm gì cũng phải xuất phát từ chân thành thì mới có ý nghĩa và lâu dài được ah.

Đang tải...

2. Bon Bon**:)*

Bon Bon**:)* Sữa bò tươi nguyên chất 100%

Bài viết với những kinh nghiệm thật hữu ích! Mình xin oánh dấu để học hỏi vấn đề này! Thank chủ top đã chia sẻ:):)

Song Nhi thích bài này.
  3. sangohn

sangohn Sàn gỗ công nghiệp giá rẻ nhất Hà Nội

hay quá, nhưng mà mình làm về nội thất không biết giật tít thế này có làm giảm độ tin tưởng của khách hàng không nữa

4. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

Nếu giá của bạn không thật sự rẻ nhất thì đúng là giảm độ tin tưởng của khách rồi :)
    Mình luôn nghi ngờ những người khẳng định họ bán "giá rẻ nhất"

5. sangohn

e bán cũng rẻ mà, lãi chỉ chút xíu thôi, nhưng mà có chỗ khác họ lấy được giá thấp hoặc hàng ko chính hãng nhưng khách hàng vẫn tin. Dù sao giá cả là vấn đề nhưng chất lượng mới là vấn đề chính. Đắt xắt ra miếng mà

6. chip_love1512

chip_love1512 Bộ Wonderful

Ôi ôi e phải tóm váy chạy theo các anh chệ học hỏi thui, mới tham gia nên e còn đang gà mờ quá!

Song Nhi thích bài này.
  7. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

Ừ, thà em viết "Đắt xắt ra miếng" chị còn dễ tin hơn :p
    Em đọc bài "Đừng tự giết chết mình bằng cách chạy đua theo phong trào giảm giá" của bạn Vanhang chưa?
    Khách thích hàng rẻ, tất nhiên rồi. Nhưng chạy đua để trở thành người bán hàng rẻ nhất thì nhiều khi lại đẩy mình vào thế cưỡi trên lưng hổ.

8. sangohn

Vâng, e cũng thích cái phương châm thà thêm chút tiền nữa mua được đồ tốt còn hơn cứ mù tịt đánh bạc khi mua hàng giảm giá, rồi giá siêu rẻ gì đó. E bị mấy lần mua hàng rẻ rồi, giờ cạch ạ. Cứ mua hàng hẳn hoi tử tế, tiền nào của nấy thôi. Nhưng sao e thấy giờ nhiều người tiêu dùng vẫn ham rẻ mà ko mấy khi đặt chất lượng lên đầu, cứ thích càng rẻ càng tốt mà đâu biết được " của rẻ là của ôi", mấy loại hàng Trung Quốc nó sx theo kiểu nhái công nghệ ấy, giá siêu rẻ luôn, tính ra tầm 130k/m2 sàn gỗ còn rẻ hơn gạch men loại trung bình kém. Híc. Ngẫm lại, làm ăn tử tế thì khó chứ làm ăn kiểu bát nháo, chớp giật thì đơn giản, mà e ko dám làm trái lương tâm, bán hàng kém chất lượng thấy áy náy lắm, nên trừ khi khách yêu cầu còn đâu e cứ tư vấn khách nên mua hàng chuẩn, hàng chất lượng tốt mình bán cho khách cũng yên tâm, cũng thấy vui vui và còn có cảm hứng làm tiếp. Biết làm thế mình lãi ít hơn hàng rẻ nhưng cứ làm theo lương tâm nghề nghiệp chắc sau này mình sẽ bền vững thôi. Tự AQ vậy.

Song Nhi thích bài này.
  9. T.H

T.H Thành viên chính thức

Bài viết của chị Song Nhi hay quá :)

Em đang bắt đầu bán Hoa đất mà cũng chưa nhiều kinh nghiệm, thấy không có mấy khách quan tâm đến mặt hàng này :(.

Song Nhi thích bài này.
  10. giadinhsumvay

giadinhsumvay Thành viên chính thức

like mạnh cho chủ thớt ạ

Song Nhi thích bài này.
  11. giadinhsumvay

giadinhsumvay Thành viên chính thức

thớt nói quá đúng

12. sữa và bỉm

sữa và bỉm Thành viên đạt chuẩn

đúng đó chị ạ. giờ bán hàng nhiều người cứ khẳng định giá của mình là rẻ nhất , tốt nhất chả biết đâu mà lần. em chỉ dám pr là giá rẻ thôi. không dám thêm chữ "nhất" :)))

dauan104Song Nhi thích.
  13. binlolita

binlolita Băng Tâm

Thú vị quá. Đọc xong kinh nghiệm của chị Song Nhi mà em càng cảm thấy hào hứng với sự nghiệp kinh doanh bán rồi nè hihi. :3

utanminiSong Nhi thích.
  14. lonely202

lonely202 Bắt đầu tích cực

Đọc xong bài này mình cũng thêm nhiều câu từ để làm nổi bật hơn

Song Nhi thích bài này.
  15. Lương tâm 2001

Lương tâm 2001 Thành viên đạt chuẩn

rất hay và ý nghĩa . cám ơn bạn nhé

Song Nhi thích bài này.
  16. Cuong_Earth

Cuong_Earth Thành viên tập sự

Cũng khá là hay, công nhận các mẹ, các chị có những mẹo tưởng chừng nhỏ mà lại hóa lớn nhỉ. Rất vui làm quen với các mẹ, các chị :)

17. hienjoursless

hienjoursless tinh bột nghệ, đậu đỏ..

mỗi lúc buồn buồn hay thất vọng về cuộc sống, lo lắng về cơm áo - gạo tiền, lo lắng về việc trả nợ ngân hàng, em thường vào đọc những bài viết tâm sự trên LCM và đọc một số cuốn sách về kinh doanh là sẽ quên mất cảm giác buồn, tạo động lực trở lại và nghĩ lại thấy mình vẫn còn may mắn hơn rất nhiều người. Bài viết của Song Nhi rất hay và hữu ích.

Song Nhi thích bài này.
  18. Lương tâm 2001

Lương tâm 2001 Thành viên đạt chuẩn

mẹo nhỏ nhưng thây đổi được vận mệnh đấy.

Song Nhi thích bài này.
  19. hu0ngc0daj

hu0ngc0daj Thành viên tập sự

Hàng tq thì cũng có nhiều loại lắm mn à. Mình đang bán toàn hàng tq nè nhưng là hàng NỘI ĐỊA chất cực oke giá phải chăng. Mình có anh học bên đó anh mình nói đồ tiêu dùng của tq rẻ và chất lương còn những thứ gây độc hại như rượu. Thuốc lá.. ở bên ấy rất đắt.

20. dautram-ngoctuyet

dautram-ngoctuyet Bắt đầu tích cực

Thật sự rất rất cám ơn mn , em cũng chưa bao giờ bán hàng cả chỉ biết đi làm cho người ta thôi từ ngày lấy chồng về thấy cảnh bố mẹ chồng cực vì ngồi canh từ giọt dầu tràm dẫu trời có mưa vẫn ngôi trong em mới nãy ít định là nghĩ làm điều dưỡng ở bệnh viện về phụ bán dầu tràm muốn bán một sản phẩm tốt cho người tiêu dùng, THANK MN NHÉ