3 tháng đầu: Có Thai Bao Lâu Thì Có Thể Phát Hiện Thai Ngoài Tử Cung Hoặc Bị Bất Thường

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Ashokashop, 25/6/2012.

1. Ashokashop

Ashokashop Bắt đầu tích cực

Cac schij ơi, em có thai lần đầu nhưng do tính hay chạy nhảy. Sáng nào em cũng tập thể dục ... Nên em lo quá.
    Tháng rồi nhà em mới quyết đnhj có bé, nên phun xả thoải mái. Tháng này em bị chậm kinh 2 ngày. Đến ngày thứ 3 thì sáng sớm ra vài giọt máu nâu như khô, đến chiều tối thì bắt đầu ra nhiều hơn chút máu đỏ tươi và kéo dài đến sáng hôm nay. Em hơi đau nhẹ vùng bụng trái.
    Quan sát máu lần này, em thấy khác các lần trước e bị kinh vì nó ko nhiều và ko ồ ạt (bình thường ngay thứ 2 của e rất nhiều và hay có mấy cái cục con con như trứng nòng nọc nhưng lần này em chỉ thấy vài gợn nho nhỏ và máu ra rất ít, cả buổi sáng mà chỉ ướt nhẹ cái BVS.
    Hic em lo quá, không biết em có bị TNTC ko? Tối qua em mới thử thì vẫn có 1 vạch. Em chưa thấy xuất hiện dấu hiệu đau ngực hay thâm quầng.
    Nếu em đi khám luôn thì có phát hiện được gì ko vì thai chưa được 1 tuần? Bao lâu thì em nên đi khám ạ?
    Các mẹ giúp em với. Cảm ơn các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ashokashop
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. đinhmai

đinhmai uy tín là chính

Ðề: Có thai bao lâu thì có thể phát hiện TNTC hoặc bị bất thường

mẹ nó nên đi khám đi, ra máu như thế thì chắc bị động thai rồi...bạn nên đi khám để có lời khuyên chính xác của bác sỹ, dù là có em bé hay là ckk.
    chúc bạn có tin vui nha.

Ashokashop thích bài này.
  3. www.chamsocsausinh.com

www.chamsocsausinh.com Thành viên rất tích cực

Nên đi khám luôn để có các biện pháp kịp thời nếu xảy ra điều ngoài ý muốn bạn nhé.

4. Ashokashop

Em đi khám mấy bà bác sĩ cười. Nhưng yên tâm. Dù sác xuất thấp cũng biết đâu được. với lại hôm đó học được khối kinh nghiệm.
    1. Những Tuần đầu mang thai thì cứ đi siêu âm bụng bình thường ko phải dùng đầu dò (trừ trường hợp đặc biệt) vì siêu âm đầu dò nghe nói có thể làm thai lưu.
    2. Nếu có hiện tượng xẩy thai thì sẽ ko ra ít máu như thế, có thể phải thay nhiều băng và đau bụng dữ dội hơn.
    Cảm ơn cả nhà nhé

5. ninhvt

ninhvt Thành viên tích cực

cái này cũng khó nói lắm b ah, hồi mình mới lấy chồng cũng thả để có luôn nhưng tháng đầu hí hửng vì chậm 2-3 hôm sau đấy ra 1 ít máu, tầm 1 tuần sau thì lại ra bình thường -> hóa ra ko có, rút kinh nghiệm chậm khoảng 1 tuần thì mới dám khẳng định

6. Ashokashop

chậm 1 tuần hay ko phải tùy người nó bạn ạ. Có người ko đều chậm 1 vài tháng là chuyện bt. Nếu bạn đều thì chậm 1 tuần mới lạ hihi

7. Chip-puppy

Chip-puppy Thành viên tích cực

Mình nghĩ bạn nên hạn chế tối đa đi lại (đề phòng có bầu rồi), sau đó nhờ người nhà đưa đi khám đi (đừng đi bộ nhé). ra máu kiểu như thế có khả năng là thụ thai rồi nhưng động đấy.