3 tháng đầu: Có Thai Nhưng Bị Ra Dịch Hồng

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Yeu_lam_be_oi, 5/4/2008.

1. Yeu_lam_be_oi

Yeu_lam_be_oi Banned

Em hôm trước thử que có một vạch đậm, 1 vạch nhạt. Đang rất hồi hộp, chờ tin vui.

Nhưng sáng nay tự nhiên thấy một tí ít dịch màu hơi hồng rất nhạt. Em lo qua. Các mẹ cho hỏi như vậy có sao không các mẹ? Có mẹ nào đã gặp trường hợp như em chưa?

Chiều nay, em vừa đi khám và siêu âm bác sĩ nói niêm mạc tử cung dày, đã có hiện tượng nhưng chưa kết luận được (em mới chậm kinh có 3 ngày thôi).

Bác sĩ cho em uống 2 loại thuốc: Vitamin E 400 UI và Fegem - 100. Các mẹ cho em hỏi uống các loại thuốc này có ảnh hưởng gì tới em bé không? Trước đây các mẹ có gặp trường hợp như em không?

Giúp em với nhé. Em cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Yeu_lam_be_oi
    Đang tải...

2. tamnam

tamnam Thành viên tập sự

* Những biến đổi ở cơ thể mẹ bé

Khi mang thai, bạn không hành kinh vì niêm mạc tử cung trở thành ổ của bé cho đến khi ra đời. Một số ít phụ nữ có ra một hai giọt máu khi trứng làm tổ, gọi là “máu ráo”. Đó không phải là hành kinh.

3. tamnam

tamnam Thành viên tập sự

4. Mẹ Hải Sam

Mẹ Hải Sam Bắt đầu tích cực

Đây là thuốc bổ mà bạn Vitamin E và Fegem (bổ sung Magie và Sắt) đây cũng là thuốc mình được bác sĩ Ánh kê cho khi có bầu lần trước. Bạn nên uống đều theo chỉ dẫn của bác sĩ . Bây giờ mình cũng đang mong em bé thứ 2nên cũng đã mua để uống bổ sung trứơc. Còn ra dịch mầu hồng có thể là dấu hiệu báo có thai (giống trường hợp của bạn tớ).

5. dr.na

dr.na Banned

ra một ít dịch màu hồng là có thể túi thai đang hoàn thành quá trình bám vào tử cung nên có ra một ít màu hồng ,bạn đừng nên lo lắng quá ảnh hưởng sức khỏe ..quan trọng bây giờ bạn nghỉ ngơi và bồi bổ đợi thai khoảng 2 đến 3 tuần nữa bạn đi siêu âm ..:p

6. CoZin309

CoZin309 0982994149

Nếu có màu hồng nhạt thì đó là máu báo thôi bạn ạ, ko cần thiết phải quá lo lắng đâu. Tuy nhiên bạn vẫn phải rất cẩn thận giữ gìn trong 3 tháng đầu nhé. Nếu thấy ra máu màu nâu thì dù ra ít hay nhiều thì bạn vẫn phải đến bệnh viện để kiểm tra ngay nhé (ko được chần chừ trong trường hợp này đâu bạn ạ).
    Còn vấn đề bác sỹ siêu âm nói, nếu bạn muốn chắc chắn thì tốt nhất nên đi khám lại 1 lần nữa ở chỗ khác nhé. Hồi mình có bầu, mình đi khám bác sỹ ở mỗi nơi lại nói 1 kiểu đấy, bạn hãy chọn địa chỉ siêu âm tin cậy mà ko đông quá để bác sỹ có thể tư vấn cho bạn kỹ càng hơn nhé.

7. matma82

matma82 Thành viên chính thức

Đúng rồi, em cũng được kê uống 2 loại đó . Em nghĩ là ko vấn đề gì đâu, chắc 2 tuần nữa khám lại là ổn

8. Bin Bin

Bin Bin Thành viên rất tích cực

Sao bác sỹ ko kê cho bạn thuốc làm mềm tử cung nhỉ , đợt trước mình mang mấy tuần đầu bsỹ kê thuốc này để mềm tử cung, phôi bám chặt hơn .

9. ỦnỈn-Tomy

ỦnỈn-Tomy

Chúc mừng bạn, có baby rồi nhớ giữ sức khoẻ, ăn uống tẩm bổ đủ chất và nghỉ ngơi hợp lý nhé.

10. Chocolate

Chocolate Thành viên tập sự

Xin chào mọi người! Cô em lạc đề tí nhá!!!
    Em đang có một vấn đề muốn nhờ mọi người chỉ dùm em với - em đang có bầu 20t.
    Tự nhiên em mọc một cái Nhọt ở cánhtay gần nách - ui cha là đau - nó tấy đỏ lên và tình hình càng ngày càng sưng to . E ko dám bôi thuốc thang gì cả vì mọi người bảo là chắc do nóng quá , đợi khi nào nó già thì nặn ra . Huuuu. mấy hôm rồi fải sống chung với nó em mệt quá . Em có nên đi khám không và nếu đi thì khám ở đâu hả các mẹ , em fải làm sao bi giơ???? Các mẹ giúp em với nhé!!! Mong tin các mẹ nhiều lắm cơ

11. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

giống như máu báo hiệu quá trình thụ thai đã thành công ý mà , Bạn tớ lúc mới phát hiện ra có bầu còn bị ra máu làm nó cứ tưởng là đến tháng như bình thường:rolleyes:

12. Yeu_lam_be_oi

Yeu_lam_be_oi Banned

Em cảm ơn các mẹ nhiều. Cả tuần vừa qua em buồn lắm các mẹ ạ. Em không vào được diễn đàn, sau khi hỏi các mẹ về 2 loại thuốc trên thì hôm sau em phải nằm viện phụ sản TW. Em bị ra máu nhiều hơn các mẹ ạ. Rồi thai của em yếu, em phải hút ra các mẹ ạ. Bây giờ em phải làm lại từ đầu. Các mẹ giúp em với nhé.