Có Thần Dược Này Trong Nhà Các Thành Viên Trong Gia Đình Bạn Sẽ Không Sợ Bệnh Vặt Đâu!

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi matongrungtn.com, 6/6/2018.

1. matongrungtn.com

matongrungtn.com Mật òn rừng Lò Gò Xa Mát Tây Ninh

Có sức khỏe là có tất cả nhưng đa số chúng ta không ai chú ý đến sức khỏe của mình đến khi thực sự bệnh đến rồi chúng ta mới chữa trị, chúng ta cần tư duy đúng hơn bạn để bảo vệ sức khỏe của mình.
    Cơ thể hay mệt mỏi bệnh vặt Như cảm sổ mũi đó là dấu hiệu cho thấy hệ thống miễn dịch trong cơ thể của các bạn đã bị yếu đi, Hãy thống miễn dịch nên không còn khả năng chống lại các bệnh như vừa nói trên.
    Trong bài viết này mình muốn nhắc đến thần dược lúc nào cũng có trong gia đình bạn đó là tỏi và mật ong bạn đã biết chưa nào?

Tỏi và mật ong là sự kết hợp hoàn hảo nó là phương thuốc gần như chữa bách bệnh trong cơ thể con người. tỏi và mật ong có chất kháng khuẩn rất cao, kìm hãm sinh sôi phát triển của vi khuẩn trong cơ thể con người.

Mỗi buổi sáng chúng ta ăn một tép tỏi ngâm mật ong chúng ta sẽ có được lợi ích sau đây:

1. Giúp cơ thể chúng ta khỏe mạnh trong một ngày làm việc tăng sức đề kháng của cơ thể cao chúng ta sẽ không sợ các bệnh như cảm cúm sổ mũi... thật khó chịu khi chúng ta mắc phải các bệnh đó phải không nào

2. Tỏi ngâm mật ong có tác dụng chống lão hóa làn da tẩy tế bào chết trị thâm trị mụn duy trì Tuổi Thanh Xuân cho các chị em phụ nữ giúp làn da của chúng ta trắng mịn màng tự nhiên và ít bị mụn.

3. Nếu bạn nào bị đau dạ dày các bạn chỉ cần ăn ngày ăn 2 - 3 tép tỏi ngâm mật ong và ăn trong vòng 3 tháng bệnh đau dạ dày của bạn sẽ thuyên giảm.

4. Những bạn nào làm nghề thường xuyên phải nói chuyện như các giảng viên giáo viên các MC dẫn chương trình mỗi buổi sáng chúng ta dùng một tép tỏi ngâm mật ong chúng ta sẽ không bao giờ bị viêm họng hay đau họng khi làm việc quá nhiều

5. Các bạn đừng sợ ăn tối nhiều dẫn đến mùi hôi cơ thể nhé, nếu chúng ta ăn tối không thì mùi hôi cơ thể sẽ có đấy, nhưng ở đây chúng ta ăn tỏi ngâm mật ong rất tuyệt vời đảm bảo không có mùi hôi cơ thể, tôi là con chuột bạch đã thử rồi đấy. hjhj

6. Và còn rất nhiều công dụng ích khác nữa nếu bạn nào biết thì đóng góp thêm cho mình nhé Rất vui khi làm quen với các bạn. hjhj

Cách làm tỏi ngâm mật ong vô cùng đơn giản:

Chúng ta cần có số lượng tỏi bạn muốn ngâm, mật ong rừng nguyên chất, một loại nhựa hoặc thủy tinh có nắp đậy kín.

Chúng ta bóc vỏ tỏi ra rửa sạch chúng ta có thể dùng một con dao lớn để nghiền nát củ tỏi Nếu bạn muốn, đối với cá nhân mình thì mình thích ngâm nguyên tép tỏi hơn. Và chúng ta cho hỗn hợp mật ong và tỏi vào lọ thủy tinh hay nhựa được ngâm theo một tỉ lệ là 15 gam tỏi và một xị (100ml) mật ong rừng nguyên chất, chúng ta ngâm để liên tục đậy nắp kín trong 3 tuần là chúng ta dùng được.

Mong rằng những bạn đọc được bài viết này chúng ta có thể sở hữu ngay một lọ Tỏi ngâm mật ong tuyệt vời nhé.

Các bạn có thể xem thêm một số chia sẽ về công dụng của tỏi ngâm mật ong: tại đây
    Nếu bạn cần mua Mật ong rừng hãy tham khảo các sản phẩm của mình nhé: Xem sản phẩm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi matongrungtn.com
    Đang tải...