Có thể bạn đang tiếp tay cho những kể vô tâm

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi SUỐI NGỌC MUSIC, 11/10/2009.

1. SUỐI NGỌC MUSIC

SUỐI NGỌC MUSIC Banned

Bạn rất khó chịu khi đang đi đường thì bị nước bắn vào người do người làm dịch vụ rửa xe ven đường gây nên . Một kẻ bất chấp tất cả để trục lợi cho bản thân thì không bao giờ là kẻ có lương tâm nghề nghiệp . Có thể họ rửa xe cho bạn rất kỹ bên ngoài nhưng những nơi ngóc ngách thì họ bỏ qua . Hãy đừng bao giờ rửa xe ở những nơi mà bạn thấy như vậy nhé . Quyết không tạo cơ hội cho những kẻ như vậy .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi SUỐI NGỌC MUSIC
    Đang tải...

2. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

ui, nhưng bây giời nhiều DV cugnx na ná như vậy mà, VD như Bún Chả chẳng hạn, mọi khói bụi thì người đi đường cũng hít đủ mà.

3. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

tôi thấy nói thế hơi quá, j mà dùng từ là'' 1 kẻ bất chấp tất cả để trục lợi cho bản thân thì ko bao giờ là kẻ có lương tâm nghề nghiệp''
    tôi thấy những từ như thế phải dành cho những kẻ buôn bán mỡ bẩn , bán mỹ phẩm giả và 1 số thứ giả khác thì mới đáng lên án như thế
    hà nội đất chật người đông, iem 1 lần bị tắc đường ở đê la thành thế là đứng gần hàng rửa xe, cứ gọi là mát hết cả mặt(he, đc cái mùa hè nên sướng)

4. nhabepcaocap

nhabepcaocap Thiết kế nội thất, tủ bếp

Bác này có vẻ tính hơi thiếu nữ..... Đó chưa hẳn là họ bất chấp tất cả mà là do điều kiện, và mưu sinh.... nhất là việt nam vẫn đang trên con đường phát triển nên không thể đòi hỏi những điều hoàn hảo như kiểu phuơng tây được, đến các vị lãnh đạo, tai to mặt lớn còn phạm pháp và vô trách nhiệm huống chi.... Trước khi đòi hỏi ý thức của mọi người thì hãy lo cho họ miêng cơm manh áo đi, lo cho họ một công việc ổn định đi, lo cho họ một công việc khác đi..... Công việc đó liên quan đến miếng cơm manh áo của họ nên họ chấp nhận phải làm, (họ đâu được học hành như bác, đâu có môi trường tốt để phát triển như bác, đâu kiếm tiền dễ như bác.....)nếu đó là công việc của bạn thì bạn nghĩ sao, không làm và nhịn đói? ... Nếu có phản ánh hãy phản ánh mấy cái công ty lớn ấy họ còn gây ô nhiễm môi trường gấp trăm ngàn lần họ (Bột ngọt vedan đó là một minh chứng, ví dụ điển hình đó....và còn rât nhiều, rất nhiều các công ty khác nữa). Đừng suy ta ra bụng người khác... mà hãy đặt mình vào hoàn cảnh người khác để có nhận xét khách quan và đúng đắn.... Thực sự là không có ý định cãi nhau, hay tranh luận căng thẳng với bác nhưng với suy nghĩ của bác (tui nhận xét cá nhân thôi) có lẽ bác là người bảo thủ, độc đoán và tự coi mình trên tất cả mọi người (có khi bác coi mình là vị thánh cũng nên) và chắc chắn là bác luôn từ cảm xúc cá nhân, cảm hứng bất chợt của mình để phát biểu (kiểu chưa uốn bảy tấc lưỡi đã nói rồi), cho hỏi khí không phải " bác mà thù tức cá nhân ai, chắc người đó chết với bác ????...... hê hê hê

Sửa lần cuối: 12/10/2009
  5. subeobeo

subeobeo Thành viên sắp chính thức

Ðề: Có thể bạn đang tiếp tay cho những kể vô tâm

thời buổi bây giờ mà....................chỗ nào cũng vậy hết bạn ơi