có thể bỏ qua cách nghĩ, cách sống khác nhau để mà yêu

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi tenchi, 5/6/2013.

1. tenchi

tenchi Bắt đầu nổi tiếng

em xin được nghe ý kiến các mẹ ah
    em vẫn đang yêu, em yêu được gần 2 năm rồi, khi bên anh ấy thì vui lắm, em chẳng nghĩ ngợi nhiều lắm đâu, nhưng... khi nghe anh kể những câu chuyện trong cuộc sống của anh mà em cảm thấy nó thật sự không giống cách em nghĩ, cách mà em sống.
    Em thấy em sống 1 cách thoải mái, mà có khi rất thẳng tính, có gì không hay là em cũng góp ý luôn, chơi bời bạn bè rất thoải mái, đi chơi hôm nào mời nhau thì đứa đó trả tiền, hôm nào không thì campuchia rõ ràng, em thấy thích cách sống như thế, khi được ai đó tặng món quà gì thì em vui vẻ nhận, có đi đâu mình thích gì thì mua về cho bạn bè
    nhưng anh thì khác, theo như anh bảo đó là anh học cách sống của chú, kiểu như " giờ ra đường phải cẩn thận, chả tin tưởng được ai đâu " anh bảo chả mấy khi đi chơi cùng đám bạn, anh thấy mất công sau lại phải mời bọn nó trả lại, khi chú thím mua cho cái gì anh cũng nghĩ phải mua cái gì cho con nhà chú không thì lại mang ơn ra, ngại
    em chưa về nhà ra mắt ra đình anh đâu ạ, em cũng bảo khi nào xác định hẳn thì mới thế, anh cũng đồng ý
    anh rất hay kể về gd anh có chú làm giám đốc này, cô giàu như thế nào... em chẳng để ý nhưng cảm giác anh cũng có phần xem thường những người thua kém gia đình anh, nhưng theo như anh kể thì bố mẹ anh cũng chỉ làm ở nhà thôi thế sao anh lại có ý nghĩ như thế nhỉ, nhà em thì bố mẹ cũng chỉ buôn bán ở nhà thôi. Em đã từng nói chia tay rồi, nhưng mà anh lại níu kéo nhiều lắm rồi thì lại lành, rồi lại vui vẻ, nhưng những cái suy nghĩ của anh lại làm em suy nghĩ, yêu thì em muốn có được kết quả tốt nhưng mà thế không biết sau có sống được khi mà cách sống khác như thế không ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tenchi
    Đang tải...

2. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Ðề: có thể bỏ qua cách nghĩ, cách sống khác nhau để mà yêu

2 con người xa lạ, 2 cách nghĩ, 2 cách sống khác nhau - đó là điều hoàn toàn dễ hiểu
    Em yêu con người thật của anh ấy, với sự tử tế, quan tâm, chia sẻ, hay em yêu cách sống, suy nghĩ...của anh ấy?
    Mình không thể áp đặt cho người khác sống theo ý mình, càng không thể bắt xã hội theo mình mà mình phải theo xã hội
    Ở đây, em và anh ấy nên tìm sự dung hòa cả 2 để hiểu và dễ dàng hòa hợp

Những lúc tình cảm, em cứ thủ thỉ với anh ấy những điều mà em thấy anh ấy không nên suy nghĩ - hành động như thế. Cả 2 cùng sửa chữa cho nhau để tốt hơn, dễ hiểu nhau hơn

Với con trai, chỉ khi đi với bạn bè thân thì mới tính chuyện campuchia kinh phí, chứ vói người lạ, chả ai chịu campuchia đâu. Vì thế cũng không nên áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác em ạ!

3. tenchi

tenchi Bắt đầu nổi tiếng

hix vâng có lẽ là em cũng nên học cách sống phải hòa hợp hơn, cũng khó nhưng sẽ được thôi

4. Shop Rồng Rắn

Shop Rồng Rắn Thành viên tích cực

Hi, mình với ng yêu cũng hay tranh luận, cãi nhau vì những bất đồng quan điểm, có điều, bạn nên xác định xem có thể lắng nghe và hòa hợp suy nghĩ của 2 ng đc ko, mỗi ng mở lòng ra một chút, bớt cái tôi đi 1 chút, ngta nói yêu nhau là hút nhau từ những cực trái dấu mà, ^^. Chúc bạn và ng yêu luôn hạnh phúc!

5. Mocxichan

Mocxichan Thành viên chính thức

Nghe qua thì có vẻ anh ấy là một người ưa thích sự rạch ròi, công bằng. Ko nợ ai và cũng ko thích ai nợ mình cái gì, thật ra với tính cách và suy nghĩ như bạn thì cũng hơi bị ko thích như vậy,đúng ko ^^ nhưng nghĩ theo chiều hướng tích cực một tí thì thế còn tốt hơn là anh ấy là một người lợi dụng bạn bè,hay bủn xỉn đi ăn chỉ thích người khác trả tiền chẳng hạn? hì. Mình nghĩ là để yêu một người thì cũng xem xét nhiều khía cạnh, so sánh giữa cái được của anh ấy và cái chưa được, tất nhiên là cái tính cách như ở trên này ở mức chấp nhận được (k khiến bạn quá mức khó chịu hay ghét) thì có thể dần dần sẽ dung hòa được thôi. Chúc bạn hạnh phúc ^^

6. phuong_anh_11

phuong_anh_11 Thành viên rất tích cực

- Mình vẫn thường như vậy bạn ạ. Đi ăn, đi chơi với bạn bè 1 là campuchia, 2 là sẽ có đứa chịu lần này đứa chịu lần khác. Ai tặng gì cho mình hay làm gì cho mình, mình cũng muốn tặng lại hay làm gì đó cho họ. Nói chung làm sao để mình thoải mái nhất thì thôi.
    - Trong các câu chuyện mình cũng hay nói về gia đình như 1 niềm tự hào và mục tiêu phấn đấu cho bản thân. Cái cách anh ấy nói về gia đình, có thể làm bạn không đựơc hài lòng cho lắm, nhưng mình nghĩ cũng không quá đáng cho lắm.
    Mình thấy quan trọng nhất là cách anh ấy ứng xử trong các mối quan hệ. Người đàn ông sẽ làm được nhiều việc nếu anh ta biết đối nhân xử thế. Cho nên mình nghĩ tính cách khác nhau cũng là điểm thu hút đối phương, bạn hãy vui vẻ và xem mình có thể dung hoà không nhé!

7. chungcutuliem

chungcutuliem Thành viên chính thức

hix vâng có lẽ là em cũng nên học cách sống phải hòa hợp hơn, cũng khó nhưng sẽ được thôi