có thể cho bé uống cùng 1 luc 2 loại sữa không???

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi BND, 29/10/2009.

1. BND

BND Thành viên chính thức

Bé nhà mình vừa đi khám ở Viện dinh dưỡng về thì được tư vấn uống thếm 1 loại sữa nữa song song với loại sữa mình đang dùng để tăng cương sức đề kháng, bổ sung thêm một số chất mà sữa trước không có. Mình đang phân vân không biết dùng 2 loại sữa cùng một lúc có sao không, có sợ hại đường ruột của bé không? các mẹ giúp mình với nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BND
    Đang tải...

2. Bancuabe

Bancuabe Thành viên tích cực

Thật ra theo sự hiểu biết của mình thì các loại sữa CT đều gần giống như nhau cả bạn ạ. Vì trên cõi đời này, các chất dinh dưỡng hầu như trong sữa nào cũng có vậy thôi. Có thêm chăng chỉ là QC!
    Tuy nhiên bé vẫn có thể uống 2 loại sữa xen kẽ cho đỡ ngán. Nhưng đúng là như BND quan tâm mỗi loại sữa thường tạo nên 1 hệ thống men vi sinh đường ruột theo 1 tỉ lệ nhất định. Uống hai loại sữa thì ko hại gì đường ruột của bé, nhưng có thể gây ra rối loạn tiêu hóa mà thôi.

3. BND

BND Thành viên chính thức

"Không hại đường ruột" ma lại gây "rồi loạn tiêu hoá" thì chắc mình không dám cho uống rồi, vụ rối loạn tiêu hoá của con mình phải mất 1 tháng mới phục hồi lại được, nghĩ đến mà vẫn toát mồ hôi. Anyway, thanx u so much

4. mebegold

mebegold Thành viên mới

Bé mình lúc đầu cũng đang uống S26, cũng bên dinh dưỡng tư vấn tối cho bé uống thêm Similac tăng cường đề kháng. Thế là mình cho uống, không biết sao, từ khi bé uống 2 loại bé bị ỉa ra máu tươi, thế là phải nằm viện mới về nè, chuẩn đoán bị viêm đường ruột. Sợ quá luôn, không biết có phải do uống 2 loại sữa không, bác sĩ khám bảo uống 1 loại sữa thôi.

5. Linh coi

Linh coi Thành viên tích cực

Bé nhà mình cũng đang uống 2 loại một lúc đây, ở trường gửi sữa milex, ở nhà uống dumex:D

6. thinhanh

thinhanh Thành viên rất tích cực

Theo mình thì nên để bé đến 1t hãy cho uống 2 loại sữa song song, vì dưới 1t thì hệ tiêu hóa chưa hoàn chỉnh lắm và bé cũng còn nhỏ quá, nếu có rối loạn tiêu hóa thì lâu lấy lại ổn định. Và mình cũng nghĩ nếu có cho uống 2 loại thì nên cùng một hãng vì khác hãng thì có loại khác xa nhau về mùi, vị...
    Bé nhà mình hiện 17 tháng, mình đã cho uống 2 loại 1 lúc, ngày 1 bình Friso và 3 bình Dutch Lady, chỉ là 1 cái hơi nhạt, 1 cái hơi ngọt cho đỡ ngán. Mình cho uống như vậy từ 14 tháng đấy ah.
    Thân.

7. thinhanh

Theo mình thì nên để bé đến 1t hãy cho uống 2 loại sữa song song, vì dưới 1t thì hệ tiêu hóa chưa hoàn chỉnh lắm và bé cũng còn nhỏ quá, nếu có rối loạn tiêu hóa thì lâu lấy lại ổn định. Và mình cũng nghĩ nếu có cho uống 2 loại thì nên cùng một hãng vì khác hãng thì có loại khác xa nhau về mùi, vị...
    Bé nhà mình hiện 17 tháng, mình đã cho uống 2 loại 1 lúc, ngày 1 bình Friso và 3 bình Dutch Lady, chỉ là 1 cái hơi nhạt, 1 cái hơi ngọt cho đỡ ngán. Mình cho uống như vậy từ 14 tháng đấy ah.
    Thân.

8. Bancuabe

Hi mẹ thinhanh,

Sữa Friso va Dutch Lady là cùng 1 hãng sau khi DL bắt tay Friesland. Chẳng qua, nhà marketing duy trì 2 nhãn hiệu là để định vị khách hàng mà thôi bạn ơi. Các hãng khác cũng vậy. (Bạn của mình làm marketing bên sữa cho mình biết điều này đó)

9. thinhanh

Vâng, cùng một hãng mà, vì như mình đã nói nếu uống 2 loại 1 lúc thì nên của cùng 1 hãng bạn ah.

10. Bancuabe

Ý mình nói là 2 loại sữa như vậy chỉ là 1, có chăng loại sữa cao cấp sẽ thêm 1 số chất hoặc tăng nồng độ 1 số chất hơn. Như vậy thì uống 1 loại cho rồi. Hi hi...

11. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

Tớ vẫn cho con uống 2 loại..k vấn đề gì..còn vấn đề bạn nói tới đó..thì tớ nghĩ mỗi loại sữa có thể thành phần dd như nhau nhưng mùi vị thì khác nhau đấy...tớ uống thử rùi mà...với cả trẻ con nó tinh miệng lắm..đôi khi đổi sữa cũng hay đó chứ