Con 3 tuổi hay khóc vào đêm, cứ bắt đầu đi ngủ là khóc, các mẹ có cách nào chỉ giáo với!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi duchieubkhn, 12/1/2015.

1. duchieubkhn

duchieubkhn Thành viên đạt chuẩn

Thân chào các mẹ! Bé nhà em năm nay cũng 3 tuổi rồi, cứ giữa đêm là khóc, nằm riết trên người mẹ mà vẫn khóc. Em đọc trên mạng thấy bảo do thiếu
    Canxi và vitamin D. Các mẹ có cách nào hay tư vấn em với. Bé nhà em em nghĩ không thiếu Canxi đâu, vì cũng chăm sóc với ăn uống khá đầy đủ các loại,
    các loại sữa cũng được em chọn rất kỹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi duchieubkhn
    Đang tải...

2. benhvienvinmec

benhvienvinmec Thành viên mới

Ðề: Con 3 tuổi hay khóc vào đêm, cứ bắt đầu đi ngủ là khóc, các mẹ có cách nào chỉ giáo vớ

Chào bạn,
    Việc thiếu canxi ở trẻ cần phải được làm các thăm khám và sàng lọc qua xét nghiệm mới có thể kết luận là thiếu canxi hay không bạn nhé. Có rất nhiều bé trông nhỏ nhắn, thấp nhưng lại không thiếu canxi, nhưng có những bé trông to lớn hơn các bạn bình thường lại thiếu canxi. Ở các bé thừa cân béo phì thì tỉ lệ thiếu canxi càng gia tăng.Để phòng chống còi xương và thiếu canxi cho bé đặc biệt trong mùa đông các mẹ nên chú ý cho con uống vitamin D3, cho bé ăn phô mai và các thực phẩm giàu canxi như cua, sò, ôc, tôm... tuy nhiên không phải cứ ăn nhiều thức ăn có canxi là bé không thiếu canxi bởi còn tùy thuộc vào sức hấp thu dưỡng chất của từng bé
    Với trường hợp bé nhà bạn, bạn có thể kiểm tra xem tóc của bé có hình vành khăn ở trên đầu không (hoặc trên đầu có những mảng tóc không mọc hoặc bị rụng). Bé ngủ có hay đổ mồ hôi trộm không. Việc bé khóc đêm trước tiên bạn điều chỉnh bằng cách: Ban ngày cho bé vận động, vui chơi nhiều. Với bé 3 tuổi các mẹ có thể cho bé tham gia cùng với bố mẹ ông bà trong các công việc gia đình: quét nhà cửa, thu cất đồ đạc trong sức của bé, đá bóng, đi xe đạp, đánh cầu lông.....cho bé ăn phô mai, thực phầm dàu canxi và vitamin. Buổi tối cho bé ăn no, trước khi ngủ cho bé uống cốc sữa ấm và cho bé ngủ muộn hơn so với bình thường 1 chút để bé dễ ngủ và ngủ ngon. Trường hợp không cải thiện bạn nên cho bé đi khám bác sỹ để bác sỹ khám và có hướng điều trị cụ thể

duchieubkhn thích bài này.
  3. me_bin_bon

me_bin_bon

Ðề: Con 3 tuổi hay khóc vào đêm, cứ bắt đầu đi ngủ là khóc, các mẹ có cách nào chỉ giáo vớ

Mình nghĩ bé vẫn thiếu canxi đấy. các bé đang tuổi lớn nhu cầu canxi lớn lắm

4. meBach23

meBach23 Thành viên đạt chuẩn

Em cũng nghĩ đến nguyên nhân thiếu vitamin D và canxi nên bé mới khóc đêm như vậy. Mẹ nó thử đem con đi kiểm tra ở viện dinh đưỡng hoặc Bạch mai xem sao nhé

5. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Chắc bé trong người khó chịu cái gì đó mn ạ .

6. duchieubkhn

duchieubkhn Thành viên đạt chuẩn

Cảm ơn bạn đã tư vấn. Mình xin kể chi tiết hơn một chút, bé nhà mình thường ngủ muộn, bình thường thì 11h, có lúc 11h30 mới ngủ. Buổi ngày thì bé cũng rất nghịch, nói
    chung là liền tay liền chân, cả nhà thay nhau chơi cùng bé. Mà buổi tối thì bé hay kêu nhức tay nhức chân, và thường bắt mẹ bóp cho.

7. hanyen

hanyen Sữa & Đồ Chơi 0973373361

thế thì mẹ nó nên cho bé đi khám đi, chắc bé bị đau ở đâu đấy nên khó chịu trong người

8. buzzbee

buzzbee BÁN COLOSMAX Q10 BIOVITAL

Không biết bé nhà mẹ 3 tuổi được mấy kg rồi, theo mình bé có dấu hiệu còi xương rồi mẹ ạ. Mẹ hãy bổ sung vitamin D cho bé nhé