Cần giúp: Con 4 tuổi bị viêm mũi đã 6 tháng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi tiensigiay, 27/3/2015.

1. tiensigiay

tiensigiay Thành viên sắp chính thức

Chào các mẹ! Mình đang rất cần các mẹ có kinh nghiệm giúp mình việc này: Giới thiệu cho mình bác sĩ nào giỏi chữa viêm xoang cho trẻ em.

Con mình được 4 tuổi, bạn ấy bị viêm mũi cách đây 6 tháng khá nặng (mũi đặc quánh màu xanh vàng), có kèm theo viêm phế quản, viêm tai giữa có mủ... mình điều trị tại bv Tai mũi họng TW, bạn ấy khỏi được tai giữa và phế quản, còn mũi thì cứ dai dẳng suốt từ ngày đến giờ (đã 6 tháng). Theo hướng dẫn của bác sĩ, ngày nào mình cũng rửa mũi cho con bằng nước muối (3 lần/ngày hoặc nhiều hơn tùy thuộc lúc nặng lúc nhẹ); trong vòng 6 tháng đó, mình đã điều trị tích cực nhiều đợt theo đơn của bác sĩ (kháng sinh, kháng viêm tại chỗ, rửa mũi, nâng cao đề kháng...) nhưng con mình vẫn không khỏi. Chỉ đỡ được ít hôm, rồi lại nặng lên (có mủ xanh vàng) và lại bị viêm phế quản, ho, và viêm tai.

Mà con mình viêm mũi không phải dạng chảy mũi ra ngoài, mà cứ đặc ở tận sâu bên trong, phải thong rửa thì mới chảy ra được. nên mình nghĩ con mình đã bị viêm xoang.

Mình rất lo lắng và xì trét, không biết phải điều trị cho con như thế nào nữa; không biết mẹ nào có kinh nghiệm điều trị viêm xoang cho con, thì chia sẻ giúp mình với nhé.

Cám ơn các mẹ rất nhiều!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tiensigiay
    Đang tải...

2. quantn

quantn Thành viên đạt chuẩn

Chào bạn
    Mình có a bạn đông nghiệp cũng có con bị y hiệt con bạn.cũng chữa chạy rất nhiều nhưng hiệu quả không thấy.mấy lần mình thấy a ấy rất buồn bã.mình hỏi a ấy tâm sự.ai mách gì cũng làm nhưng hiệu quả lại k có.vừa rồi chăng biết ai mách cho cái sản phẩm đông y của pháp.nghe a ấy tâm sự vui lắm vì giải quyết được nỗi lòng rồi.bạn cứ gọi cho a ấy hỏi nhé.0905453118

3. bao bì thuận phát

bao bì thuận phát Thành viên tập sự

4. foreverautumn

foreverautumn Thành viên tích cực

Con mình cũng 4 tuổi, thường xuyên viên mũi dị ứng, nhất là mùa đông, mình kiên trì ngày nào cũng rửi mũi cho con và đánh răng buổi tối, súc nươcs muối ấm buổi sáng và trc khi đi ngủ. Mình rửa mũi bằng bình rửa mũi Pari, mình mua cả thùng nước muối sinh lý 500ml về dùng dần, trc khi rửa mình dùng nồi riêng đun nước tiệt trùng, sau đó cho nước muối vào bình và ngâm hơi ấm rồi rửa mũi cho con, mũi xanh mũi vàng ra hết, đợt nào nặng mình rửa cả buổi sáng. Mình kiên trì ngày nào cũng thế đc gần 2 năm rồi, trộm vía gần như k phải tương kháng sinh, họng thì chỉ ho hắng xong trời ấm lên lại hết. Con mình thế phải kiên trì thôi mẹ nó ah

5. phuonglinhlinh92

phuonglinhlinh92 Thành viên rất tích cực

ôi cũng lo thật đấy 6 thắng mà chưa khỏi con em bị 1 tuần mà hết hồn

6. anhluu

anhluu Thành viên mới

C

7. anhluu

anhluu Thành viên mới

Chau nha chi la do he mien dich kem va suc de khang thap qua em cung kho so ve van de nay roi. Bay gio chau nha em da dut diem ko phai lo nya chau nha chi chua khoi em mach cho chi cach de chua cho chau phai dut diem chu khong tam thoi nhu vay moi khong de cac chau sau nay bi man tinh . E cung da chua cho chau nha em het roi
    Neu chau nha chi chua khoi chi goi em mach cho
    Sdt cua em 0933191933