Cần giúp: Con Bị Sốt, Phải Làm Sao ?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi người mẹ trẻ, 3/10/2009.

1. người mẹ trẻ

người mẹ trẻ Thành viên rất tích cực

bé nhà mình đang bị hắt hơi,sổ mũi kèm theo hâm hấp sốt.mình đã cho bé uống babyplex nhưng mới chỉ thấy hạ sốt.mình thấy bảo là do đẻ mổ nên đg hô hấp của bé không đc tốt.các mẹ giúp mình với!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi người mẹ trẻ
    Đang tải...

2. Zinzin9109

Zinzin9109 Thành viên chính thức

bé nhà bạn được mấy tháng rồi? Mình thì thường nhỏ nước muối sinh lý cho bé nhà mình ngày 3 lần để phòng tránh sổ mũi, viêm họng. Nếu bé nhà bạn đã bị rồi thì mua lọ nước muối biển Sterimar (0-3 years) xịt ngày 3 lần rồi sau đó nhỏ Nemydexan vào mũi ( đây là dạng kháng sinh nhưng chỉ ở vùng mũi) giúp bé khỏi sổ mũi. bsy đến khám cho con mình kê thế khi cháu bị sổ mũi. Nếu bé nhà bạn bi sốt hơn 38,5 độ thì hãy dùng hạ sốt cho cháu( nên dùng viên đút đít). Chúc bé nhà bạn mau khỏi

3. người mẹ trẻ

người mẹ trẻ Thành viên rất tích cực

bé nhà mình đc 13 tháng rùi.lần trc khám bsy cho nhỏ otrivin nhưng mình thấy không có hiệu quả lắm.btg mình cg nho cho cháu ngày 3 lần nuóc muôi 0,9% rửa mắt,mũi.hồi bé nhà mình bé,sốt mình cg hay đút đít nhưng đc mọi ng chỉ day,mình cho uống babyplex thay ha sốt cg tốt lắm,mà nó chỉ là dạng cốm thôi nên o có hại j.

4. ngocamtu

ngocamtu Thành viên chính thức

Cháu bị cảm rồi. Nếu chị ở TP.HCM thì ra tiệm thuốc cam hàng bạc trên đường Hai Bà Trưng( gần ngã tư HBT và Trần Quang Khải, em k nhớ chính xác địa chỉ) mua túi đeo trị sổ mũi rất hay. Cho cháu đeo 2 -3 ngày là hết thôi. Nếu chị muốn tăng sức đề kháng cho cháu thì em đang phân phối SP chiếtn suất từ thảo được của Childlife rất tốt cho tình trạng của cháu đấy!