Cần giúp: con biếng ăn, các mẹ khuyên mình nên mua sữa và thuốc gì giúp con hay ăn

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi linhnguyen204, 14/1/2013.

1. linhnguyen204

linhnguyen204 Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình được 4 tuổi rồi mà lười ăn quá, bữa cơm nào cũng khố sở chiến đấu với con. các mẹ có kinh nghiệm mách giúp mình nên cho con uống sữa, hay thuốc bổ gì kích thích tiêu hóa với ạ? Mình xin được cảm ơn trước

Xem thêm các chủ đề tạo bởi linhnguyen204
    Đang tải...

2. tranvinhbio89

tranvinhbio89 Tiền là 9 - UY tín là 10!

Ðề: con biếng ăn, các mẹ khuyên mình nên mua sữa và thuốc gì giúp con hay ăn

Mời chị qua topic nhà e nhé, nhà e có men tiêu hóa BiolactoMen, rất phù hợp cho các bé biếng ăn, tiêu chảy, táo bón ạ
    em cam ơn chị

3. Loan Nguyễn

Loan Nguyễn Bắt đầu nổi tiếng

Ôi, giống tâm trạng của mình quá.
    Cả tuần này con ko chịu ăn, mỗi lần ăn là 2 mẹ con vật nhau, thế mà nó cứ ngậm trong miệng ko chịu nuốt.
    Huhu, mình stress mấy ngày nay rồi. Buồn quá cơ. Con hơn 10thang mà có 8kg thôi.

4. Mẹ Nghé

Mẹ Nghé Thành viên chính thức

Các mẹ mua men tiêu hóa ở bệnh viện bạch mai ý. Trước con mình cũng lười ăn lắm mình mua 2 hộp men tiêu hóa của Bệnh viện Bạch mai về cho con uống kết hợp với uống thuốc Kidsmune hỗ trợ tiêu hóa, kích thích ăn uống. Trộm vía giờ con ăn ngoan, và nhanh lém, mọi người tham khảo xem nhé.

toiyeuMoonkute thích bài này.
  5. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

MÌnh cũng vậy, nhiều lúc stress nặng, bực mình thu dọn , ko cho nó ăn nữa ,vì con có thích ăn đâu.
    hic ... 5 tuổi mà thức ăn phải cắt nhỏ, miếng thịt to một tí là nhai mãi ko chịu nuốt. hic hic .... sao lại có đứa trẻ như vậy chứ.. :(

6. bskhoe

bskhoe Thành viên tích cực

Men tiêu hóa này mình cũng nghe rất nhiều người nói dùng cho con rất tốt nè. Ngoài ra bạn cũng nên cho trẻ uống 1 vài loại sữa khác nhau nếu thấy tốt thì dùng tiếp không nên chỉ dùng có 1 loại sữa nào đó quá lâu. Bên cạnh đó, bạn cũng nên cho trẻ ăn 1 vài món mới lạ để thay đổi khẩu vị cho trẻ khiến trẻ đỡ chán nha.

7. duocphamhaianh

duocphamhaianh Banned

Bé nhà bạn lười ăn, có thể dùng sản phẩm cốm Safikid Bio được sản xuất bởi Học Viện Quân Y
    Công dụng
    Cân bằng hệ vi sinh đường ruột, giúp kích thích và nâng cao khả năng miễn dịch của cơ thể
    Hỗ trợ điều trị rối loạn tiêu hoá do loạn khuẩn đường ruột hoặc dung thuốc kháng sinh dài ngày
    Bổ sung các acid amin và các vitamin cần thiết cho cơ thể , giúp kích thích ăn ngon và tăng cường hấp thu các dưỡng chất, giúp bổ bổ và nâng cao sức khoẻ.
    Đối tượng sử dụng
    Dùng cho trẻ em rối loạn tiêu hóa suy dinh dưỡng, biếng ăn, chậm lớn, trẻ trong giai đoạn trưởng thành.
    Dùng cho người ăn khó tiêu, đầy bụng, táo bón, tiêu chảy, phân sống, loạn khuẩn đường ruột do dùng kháng sinh kéo dài, người đang trong giai đoạn phục hồi bệnh.

8. mumTony

mumTony Thành viên sắp chính thức

Bạn cho dùng sữa care 100 plus hoặc loại sữa cao năng lượng khác kèm theo siro giúp ngon miệng centrum incremin có hình hươu cao cổ của Úc đó