Tranh luận: Con Biếng Ăn , Chia Sẻ Với Các Mẹ

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi blogsongkhoe2019, 29/5/2021.

1. blogsongkhoe2019

blogsongkhoe2019 Thành viên mới

Con biếng ăn , chia sẻ với các mẹ !!!

Chào các chị em ! Mình là Thảo
    Bé nhà mình cực kì kén ăn , và hay đi ngoài , mình lo lắng tới mất ăn mất ngủ .
    Con thì ngày càng còi cọc , gầy dộc đi , nhất là vào thời điểm sau cai sữa .

Mình lên mạng tìm hiểu đủ mọi cách nhưng vẫn không hề ăn thua . Mình có cho bé uống thử sữa ngoại như : Meiji, Nan, XO, Similac,.... nhưng cũng chả thành công .
    Vì bé đã kén ăn , thêm vào đó vị lại không hợp nữa .
    Nên mua về gần như ko động lần thứ 2 .

Trong lúc mình đang loay hoay không biết phải làm sao để yên tâm đi làm thì tình cờ mình có gặp chọ Oanh làm ở viện dinh dưỡng .
    Chị ý có tâm sự với mình , và mình khen cháu nhà chị ý bụ bẫm .
    Chị ý đã nói cho mình biết rằng là do mình chọn sai sữa cho bé , nên bé không thích uống dẫn tới thiếu nhiều chất và lợi khuẩn nên mới thấp còi .

Hỏi kĩ mới biết nhà chị hay dùng Sữa công thức Purelac nhập khẩu cho con uống .
    Và chị cũng hay tư vấn cho các mẹ đưa con tới khám dinh dưỡng .

Mình đã lên mạng tìm hiểu và đặt thử 1 hộp 800 gam với giá 850k về , vừa hay lại có giảm giá được 50k miễn phí vận chuyển .
    Và bất ngờ !!!!

Bé nhà mình bú 1 lần hết hơn 300ml chỉ trong 1 chốc lát . điều này chưa từng xảy ra trước đây . Mình cho con uống khoảng 1 tháng thì bé tăng nhẹ cân khoảng 1,2kg .
    Bé ngủ ngon , bớt quấy khóc và đòi ăn liên tục .
    Mình vẫn đang cho bé uống tiếp xem tình trạng như nào sẽ chụp ảnh nói với các mẹ sau .

À mình mua tại trang bán hàng chính hãng này các mẹ ạ : https://by.com.vn/Purelac-SaleOff

Trong tháng 6 nếu mẹ nào mua trên 5 hộp còn được hoàn tiền lên tới 1 triệu nữa . Quá tuyệt vời . Từ giờ mình có thể yên tâm đi làm mà không lo con thấp còi biếng ăn nữa

Các mẹ ngại đọc có thể xem Video của người dùng chia sẻ về sữa Purelac này nhé :

Xem thêm các chủ đề tạo bởi blogsongkhoe2019
    Đang tải...

2. thaonga.hlv1

thaonga.hlv1 Thành viên tập sự

Bài chia sẻ rất hữu ích. Cảm ơn bạn