Con đi học mầm non ăn chậm bị cô véo tím tai. Em nên làm gì ???

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Shop_T&A, 8/10/2015.

1. Shop_T&A

Shop_T&A Thành viên kỳ cựu

Em xin nhờ Mod ở mục này vài tiếng để các mẹ giúp em.
    Bé nhà em năm nay 4t học ở trường mầm non công lập từ khi 2 tuổi. Hôm qua khi đi học về, em thấy tai con bị tím bầm, em hỏi con ngã ở lớp à thì bé nói : " Con đang vào phòng lấy ghế ăn com thì tự nhiên cô H véo tai con " . Em hỏi con " thế con có đau không ?". bé trả lời:" có đau, con khóc 1 lúc. Lúc con ăn chậm, cô cũng véo tai con và bạn Nhật Minh nữa ".
    Bé nhà em đi học trường này từ khi 2 tuổi rồi vào lớp 3 tuổi, bây giờ ở lớp nhỡ 4t. 2 năm vừa qua con đi học em chỉ nghe con nói bị cô đánh vào tay khi đánh nhau với bạn chứ chưa bao giờ nghe đến bị cô véo tai khi ăn châm , hay con cũng chẳng biết vì sao cô véo đến tím tai con được, em giật mình quá các mẹ ạ. Không biết đây có phải 1 dấu hiệu của bạo hành trẻ em trong lớp học không. Bé nói véo tai trong phòng để ghế thì góc này em biết camera không vào được. 2 năm học trước bé luôn thích đến lớp, nói con yêu cô giáo, nhưng từ năm nay chuyển vào lớp này thì bé không thích đi học, luôn xin mẹ cho con nghỉ ở nhà, nói rằng ở lớp các cô toàn mắng con thôi và đi học về thì luôn kêu con đói. Hay tại đầu năm mình không đi phong bì cho các cô ????? Đã học hơn 2 tháng rồi mà có cô vẫn không biết tên con là gì?? Hôm trước nghe vụ bé 14 tháng bị cô giáo trói chân , nhét giẻ vào miệng mà em điên lắm. Bây giờ cho con đi học cứ lo nơm nớp. Các mẹ khuyên em nên làm gì bây giờ ....

Em cập nhật tiếp : Từ hôm em phản ánh với các cô thì bây giờ các cô quay sang đổ lỗi do con em hư. ko chịu ăn, chống đối cô, bm đón con là kể tội 1 loạt. Ys là con ko ăn con bị đói không phải tại các cô không cho ăn, bé hư nên phải đánh phải nhắc chứ không thì cứ thế mà nhịn ăn đi. Em đến chuyển trường thôi các mẹ ạ. Mẹ nào biết quanh khu vực Đê la thành- láng hạ có trường nào tin tưởng mách em ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Shop_T&A
    Đang tải...

2. lavanghp

lavanghp Thành viên kỳ cựu

Cô giáo như thế thì chắc chắn nói năng sẽ ko dịu hiền đc, mua 1 cái máy ghi âm nhỏ, buộc dây đeo vào cổ con, đưa con vào lớp thì bật máy lên. Máy tốt ghi đc vài tiếng liền đấy. Chuyện sẽ rõ ngay thôi.
    Nếu định bắt quả tang tại trận để ghi hình sẽ khó hơn vì nhà trường canh me từ cổng vào, rồi thì ko biết chính xác khi nào con bị cô véo, nên khó ghi hình lắm, cứ ghi âm đã rồi tính.

sau0111235 thích bài này.
  3. Nhí Nha Nhí Nhố

Nhí Nha Nhí Nhố Thành viên tích cực

Đến hỏi cho ra nhẽ thôi bạn, làm ầm lên.

4. Uyennhi2006

Uyennhi2006 Thành viên tích cực

Thay trường khác hoặc quay phim lại giao cho hiệu trưởng . Nếu không thì cho con ở nhà mà chăm , ngày xưa các cụ cả chục đứa con mà có ai phải đi gửi gấm này nọ đâu .

5. Uyennhi2006

Làm ầm lên mà không có bằng chứng thì con mình cũng phải nghỉ thôi . Nếu tìm bằng chứng trước thì nó sẽ khác .

6. hieupede

hieupede

làm ầm lên thường ko giải quyết đc vấn đề gì. Mai mẹ nó đưa con đi học, thử hỏi cô xem "không biết ở lớp con có đánh nhau với bạn nào hay ngã ở đâu không mà lại bầm ở tai thế này?" xem thái độ cô trả lời thế nào đã rồi tính tiếp

7. tit248

tit248 Bắt đầu nổi tiếng

bé nhà e 13 tháng đi trường tư cũng có camera. mấy ngày nay bé về sợ tắm trong khi từ nhỏ đến giờ rất thích tắm. bế ra còn khóc loạn lên ấy.e cũng đang lo ko biết hay ở lớp con bị các cô làm gì

8. xu_so_kim_chi

xu_so_kim_chi Thành viên đạt chuẩn

hixx... bi giờ các cô giáo mầm non " không như mẹ hiền " đâu chị ạ, bé nhà em mới 2 tuổi cháu vẫn ở nhà... không biết sau này có cho đi học không nữa. Bố nó thì nhất định không cho đi học " vì bố nó cũng bị ám ảnh hồi bé đi học bị cô đánhhay vào tay và không cho ăn thêm cơm "

9. memisumisa

memisumisa Bắt đầu tích cực

Con gái mình còn kể thế này mới đau lòng các mẹ này ( Cháu được 5 tuổi): Cô giáo không bao giờ đánh con và em Bi đâu mẹ ạ. Cứ bạn nào, em nào hư là cô bảo con ra tát cho mấy cái. Các mẹ thấy sao? Giờ còn sai trẻ con đi đánh nhau đấy.

Sửa lần cuối: 8/10/2015
  10. Uyennhi2006

Khốn nạn thật , dạy bạo lực cho trẻ từ lúc nhỏ .

11. hieupede

hieupede

nham hiểm thế nữa cơ à

12. BI_NUMBER_ONE

BI_NUMBER_ONE Thành viên rất tích cực

xả, xả, xả đi mẹ nó, ôi đọc mà em thấy ức chế kinh khủng, con em cũng học trường công, năm ngoái có 1 lần đưa con đi học mà con sợ, chạy chốn vào gầm cầu thang ko chịu đi, biểu hiện như kiểu bị hoảng loạn ấy, em hỏi vì sao con lại sợ đi học, thì con nói con ị ra quần cô mắng con, hỏi cô có đánh ko thfi con nói ko, nhưng e chắc là cách mắng của cô cũng kinh khủng lắm nên con mới thế, sau đó em phi thẳng lên lớp hỏi cô lý do, em vừa nói mà nước mắt em cứ trự rơi vì thương con quá, lúc ấy cô bảo con ị ra quần nên cô chỉ mắng nhẹ thôi, rồi ôm con em vào lòng vỗ về nó, ôi điên ko chịu nổi

13. me&lity

me&lity Stella Nguyen

Mình nghĩ tốt nhất nên nói chuyện trực tiếp với cô giáo véo tai con ấy mẹ nó ah. Thời buổi này ai chẳng sợ mất việc, trẻ con giờ khôn lắm về có gì là kể hết ah. Chứ gặp Hiệu trưởng thì có sai họ cũng phải bênh giáo viên và nội bộ họp hành sau. Trường nào giờ chẳng thế, khuất mắt thui.

14. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

e cũng đồng tình cách này, chứ chưa có bằng chứng gì mà làm ầm lên cũng khó mn ạ.

15. lavanghp

lavanghp Thành viên kỳ cựu

Giờ ko như nữa mn ơi, ngày xưa nó ko mất an toàn như giờ, ko có bắt cóc, ko có xe cộ, tai nạn, đừng so sánh khập khiễng thế. Ở nhà ko có ông bà thì phải thuê GV, ko có tiền thì ko thuê đc, mà thuê GV cũng ko chắc yên tâm, chỉ còn cách mẹ phải nghỉ làm.
    Con mình đi gửi từ 10 tháng mới biết bò. Trộm vía may mắn con toàn gặp cô tốt, thương con chăm con lắm.

16. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

hôm qua e cũng về hỏi con, con cũng kể là cô tát vào mồm vì con e chuyên gia ngậm nhưng mà con 3 tuổi lúc thì kể là cô tát bạn Bon, lúc thì lại con, chả hiểu.

17. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

theo e biết thì để chạy vào đây cũng tốn khá nhiều tiền, mn thử tìm bằng chứng rồi nói với hiệu trưởng xem, các cô giờ sợ mất việc lắm,

18. hana2711

hana2711 Thành viên rất tích cực

Mẹ nó mang ngay con lên hiệu trưởng của trường đó đừng nói với cô giáo làm gì có nói với cô giáo thì chỉ khổ con thêm thôi vì cô đó sẽ thù mang lên thẳng hiệu trưởng nói chuyện rõ ràng và xin chuyển sang lớp khác phải bắt hiệu trưởng bắt cô đó xin lỗi để cho co ta ko còn làm như vậy với các con khác kinh nghiệm của e đấy mới đầu e cũng chỉ nói với cô lớp đó thôi nhưng hôm sau thấy cô thái độ khác thế là e lên phòng hiệu trưởng nói với cô hiệu trưởng thế là cô hiệu trưởng bắt cô giáo sang phòng hiệu trưởng xin lỗi e và hứa lần sau ko làm vậy nữa e cũng tạm bỏ qua nhưng từ đó cô giáo ko giám thái độ nữa nên các mẹ đừng sợ vì mình mất tiền cho con đi ăn học chứ có đi ko đâu mà sợ họ cho con đi để học chứ có phải cho con đến đó để cho các cô hanh hạ đâu các mẹ ko phải sợ gì cả người sợ phải là các cô vì làm lớn chuyện các cô sẽ bị đuổi thì ai thiệt nên ko phải sợ

19. memisumisa

memisumisa Bắt đầu tích cực

Nếu cô đánh để lại bằng chứng thì bố mẹ còn có lý để nói. Cô sai các con đánh nhau với lí do: Các bạn hư phải bị đánh thì chỉ có nước các bố mẹ lại lôi nhau ra mà tranh cãi rồi lại mắc bệnh bênh con có khi mất hết cả tinh thần phụ huynh ý chứ. Còn tất nhiên, với trường hợp này chắc các cô chỉ nói 1 câu là xong: Các anh chị thông cảm, em sẽ để ý đến các cháu hơn....

20. hieupede

hieupede

thế thì chắc là tát cả 2 rồi, đứa nào ăn chậm thì tát. bé nhà mình ăn chậm thì bị tát vào trán, dùng thìa đánh vào tay, hoặc "muỗi đốt" (bắn dây buộc tóc) vào chân. Haiz... bé về kể lại mình cũng biết thế thôi, chứ cũng ko muốn làm ầm lên :(

sau0111235bocau1208 thích.