Cần giúp: Con em bị đi ngoài các mẹ giúp với

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi yeu_lala, 28/12/2011.

1. yeu_lala

yeu_lala Thành viên tích cực

Bé nhà em được 7 tháng, thứ 7 tuần trước cho đi khám ở Viện dinh dưỡng vì cháu dạo này ít ngủ, hay quấy khóc về đêm. Bác sĩ cho uống Canxi và vitamin D. Bé uống được đến đêm chủ nhật thì bắt đầu đi ngoài và nôn, chớ. Sáng thứ 2 , e,m không cho bé uống nữa, nhưng cháu vẫn bị đi ngoài, đi ra nước. Cứ ăn đến đâu là cho ra đến đấy. Cháu không bị sốt và ăn uống kém hơn ngày thường 1 chút. Tối thứ 2 em cho cháu đến nhà bác sỹ Khánh ở Hàng Hòm khám thì bác cũng chỉ cho uống men tiêu hóa nước vôi nhì, và thuốc viên . Nhưng bé vẫn không đỡ, ngày đầu đi chục lần, ngày 2 đi cũng phải 7-8 lần. Bố cháu cũng sốt ruột, được người ta mách mua Oreron và men tiêu hóa Smetic về uống, nhưng cũng chẳng thấy đỡ gì. Giờ em cũng chẳng biết làm thế nào nữa, có nên uống 2 đơn thuốc trên kết hợp với nhau không ạ? Con bé thì ngày 1 sụp , lo lắm cơ. Em đang định đến mai tình hình ko tiến triển em cho cháu đi viện xem thế nào. Các mẹ có kinh nghiệm gì ko chia sẻ cho em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yeu_lala
    Đang tải...

2. mesauxinhxinh

mesauxinhxinh Phụ kiện cho bé

Ðề: Con em bị đi ngoài các mẹ giúp với

Bạn ơi, tình hình con bạn thế nào rùi? Nếu mà bé vẫn bị đi ngoài và nôn trớ thì bạn phải cho uóng orezon để bù nước cho bé, cho uống càng nhiều càng tốt và uống kèm theo nước vôi nhì và men tiêu hóa đi xem tình hình có tiến triển gì ko?

3. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

Ôi, nếu đủ các cách mà không khỏi thì mẹ nó cho bé xét nghiệm phân xem có vấn đề gì không. Có thể lấy phân bé sẵn để vào hộp nhựa rồi mang đến viện Nhi họ xét nghiệm cho thì đến đỡ phải xi bé ị.

4. yeu_lala

Em cho bé uống 3 ngày nay rồi mà tình hình không khả quan mấy. Nhìn con đi như vậy sốt ruột lắm. Các mẹ có phương pháp nào cầm luôn ko ạ?

5. ngocoilangoc

Có thuốc đi ngoài cho bé đấy, cũng dễ uống lắm. Mẹ nó ra hiệu thuốc hỏi, hình như khá đắt, mười mấy nghìn một gói cơ.

6. thao.pham184

thao.pham184 Thành viên sắp chính thức

Cho con đi viện khám đi bạn ạ. Bé bị mất nước nhiều rất nguy hiểm.

7. yeu_lala

Tối qua em cho cháu đi xét nghiệm phân thì ko thấy kí sinh trùng đường ruột. Bác sỹ lại kê cho thêm 1 đống thuốc nữa về cho uống. Nói ko đỡ thì đến truyền nước. Cho con uống rồi mà tối qua vẫn đi thêm 1 lần nữa. Lo quá ạ.

8. xả hàng

xả hàng Thành viên chính thức

Chị ơi bé nhà em cũng mới bị Tiêu chảy cấp.
    Theo em thì chị nên cho bé uống nhiều oneron( ko biết viết đúng ko nữa) nhưng phải uống liên tục chứ ko phải uống 1 lần, nhà em cứ pha 1 gói 200ml. cứ 2' lại cho bé uống 1 thìa.
    Thứ 2 nữa là ăn uống, em đun nước chuối xanh cho bé uống, nấu cháo chuối xanh, cà rốt, thịt nạc.
    Cứ như vậy, 3 hôm là bé nhà em đi đặc lại, đến 5 hôm thì thành thỏi rồi.
    À, cũng có thêm đơn của bs nữa nhưng em chỉ cho uống 2 hôm, để chống nôn thôi. vì bé nhà em cũng bị nôn nhiều!

Chúc bé nhà chị mau khỏi!

9. lebaoyen

lebaoyen www.banbuondadieu.com

Nhà bạn ở đâu., bé có còn bú mẹ nữa không? con chị mình cũng vậy bao nhiêu thứ bé vẫn đi ngoài, mình cho chị mình mấy viên xơ chị ấy uống rồi cho con bú, bé cũng đỡ hẳn đi ngoài đấy bạn ạ.

10. giadinhban

giadinhban Thành viên sắp chính thức

Me lele
    Khi be tieu chay ; ban nen chu y nhat la chong mat nuoc bang oresol
    1/ Nen chon loai tot nhat that de uong ( neu khong con ban se khong uong)
    2/ Pha dung cach ( Khong loang, khong dac) 1 goi trong 200ml
    3/ Lieu uong: nen chon loai oresol chuyen cho nhi thi chia lieu chuan
    Tre em duoi 1 tuoi : 300 ml trong 3 gio dau, sau do moi lan be di thi cho be uong 100 ml ,cho chau bu me va an binh thuong dung de be mat nuoc nang se rat nguy hiem , thong thuong neu tieu chay do virus sau may ngay se do- Co me mach loai Oresol nhap khau mau xanh nuoc bien rat tot

Sau do neu khong do ban phai kham bac sy xem con ban tieu chay do nguyen nhan gi?
    - Vi rus
    - Nhiem khuan
    - Viem tai giua

De co cach dieu tri va thuoc thich hop va kip thoi

11. neko28

neko28 Thành viên đạt chuẩn

Ui, có phải cái thuốc màu đen dạng nước không, à mà xanh đậm, con nhà mình cũng uống cái đấy là nôn, tiêu chảy xuốt, sợ không dám cho uống nữa, bạn đừng cho con uống nữa nhé

12. keongot_83

keongot_83 Mẹ là hoa hậu (^_^)

Chị nghĩ không phải bé bị tiêu chảy do uống canxi với D3 đâu. Con chị uống định kỳ mấy thứ đó đều lắm em ạ. Khoản tiêu chảy này nếu bị nặng em cần đưa con đi viện truyền nước sẽ rất nhanh khói. Ngoài ra trong chế độ bột/cháo của con em chỉ cho con ăn thịt và nấu cùng với chuối xanh nhé. Hiệu quả hơn cả ăn với cà rốt đấy. Đi ngoài quan trọng nhất là phải bù nước nên cần cho con ăn nhỏ rất nhiều bữa, nấu loãng mọi thứ, mỗi lần ăn một ít và uống nhiều nước, không cần kiếng sữa và đặc biệt ăn sữa chua cũng rất tốt. Em thử áp dụng thêm ngoài việc cho uống thuốc nhé

13. yeu_lala

Cảm ơn các mẹ! hôm nay về em mua chuối xanh nấu bột và đun nước uống cho con xem thế nào. Cũng phải sắp xếp để vào viện thôi chứ gần 1 tuần rồi, nhìn con xanh xao, mệt mỏi thấy tội quá. Mà mình cũng mệt theo. Ngày thì đi làm, tối về trông con , đêm khó chịu đi mấy lần thế là hết cả đêm, thức trắng luôn. Nhìn 2 mẹ con tơi tả như nhau.

14. ngocoilangoc

Trời ơi, mẹ nó để con tiêu chảy gần 1 tuần mà chưa cho đi viện thì cũng gan quá rùi. Khổ thân bé, chúc bé mau khỏi.

15. akate

akate Thành viên chính thức

chị đưa cháu tới bệnh viên xem sao, chứ tiêu chảy nhiều là mất sức bé lắm ah

16. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

bạn ơi, con bạn thế nào rùi? bé đã khỏi chưa vậy? Bị đi ngoài là khổ lăm, hichic
    CHúc bé chóng khoẻ!!!!

17. me.bean

me.bean Banned

tiêu chảy chắc là do dùng canxi với vitamin d đó mẹ nó ạ, có người dugnf k sao đâu, nhưng mà e là một minh chứng về cái vụ đó, ngừng dùng xong là điều trị tiêu chảy đc ngay, thế thì mẹ nó nên tắm nắng cho bé đi, đó là cách bổ sung vitamin D hiệu quả nhất mà k cần dùng thuốc, còn canxi thì qua chế độ ăn hoặc là dùng cao xương ngựa Tuệ linh như nhà em, trước đây bé cũng còi lắm, trộm vía hồi đó ông dc biếu, xong ông dùng trộm cho con ,chứ mình cũng chưa biết là có thể dùng dc cho trẻ con,
    còn bệnh tiêu chảy thì làm thế này nhé, mẹ nó tham khảo:

khi tiêu chảy thì chế độ ăn và bổ sung nước rất quan trọng, mẹ nó tham khảo cách của mình nhé:
    + bổ sung nước liên tục bằng oresol, nhưng mà dùng thìa bón cho bé từng thìa nhỏ thôi, như thế mới hấp thu tốt , k nên dùng cả cốc to uống là sẽ k hấp thu đc nhé
    + cho bé ăn cháo carot cũng đỡ tiêu chảy, có thể cho thêm thịt nạc
    + nếu dùng ks thì nhớ kèm men tiêu hóa, nhà mình tự chữa ở nhà bằng men tiêu hóa và smecta, đi bs nhiều cũng quen
    + sau khi dùng hết ks thì tiếp men tiêu hóa và kẽm mấy ngày hỗ trợ ăn uống nhé

18. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

tên thuốc mẹ nó nói có phải là "Tiễn Tả " ko nhỉ? ngày trước mình cũng cho cu con uống nhưng lại ko ăn thua gì. nên cứ phải đi bác sỹ thôi, trẻ con nên mình cũng lo lắm ,lên bs khám bảo cháu bị ngộ độc thực phẩm. hu hu lúc đấy chỉ biết khóc thôi, mà chả hiểu bị ngộ độc kiểu gì nữa, ăn uống thì chín sôi đều đủ cả chứ........................

19. huynh_nhu

huynh_nhu Banned

e thấy đi bác sĩ mãi cũng thành quen, lần nào cũng ks với cả men tiêu hóa, chán lắm,có mấy món ăn hay dùng như các mẹ trên này chia sẻ cũng hiệu quả lắm, mà các mẹ dùng men tiêu hóa Tuệ linh chưa, nghe bảo là có cao ngựa nên tiêu hóa tốt mà ăn tốt hơn, e chưa dùng k rõ ạ, nhưng mà bé biếng ăn quá :(

20. yeu_lala

Cảm ơn các mẹ cùng chia sẻ. Đến nay bé nhà em đã khỏi hoàn toàn rồi ạ. Em chưa kịp cho cháu ăn uống mấy món của các mẹ chỉ giáo. Em mua cho cháu lọ men vi sinh của Pháp, uống tối hôm trước thì từ hôm sau không thấy đi nữa. Không biết do uống men vi sinh hay giờ các thuốc kia mới ngấm. Dù sao thì cũng thấy nhẹ cả người. Nhưng sau gần 1 tuần ốm dậy, con gái khó tính hẳn. Suốt ngày mẹ nheo và la hét. Cứ động vào nó là nó hét, ngủ dậy chưa mở mắt đã mở miệng, ko quan tâm đến mọi việc xung quanh cứ hét cái đã. Giờ mới có 7 tháng chắc dc 1 năm là phải sắm doi rồi đây.