Con em bị dị ứng kinh khủng qua các me oi!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi me cu Chip, 28/10/2009.

1. me cu Chip

me cu Chip Thành viên tập sự

Các me ơi con em bi dị ứng kinh khủng quá.Người con em cứ nổi những cục đỏ rất to nhìn thương ơi là thương.em đang rất muốn cho con em di khám nhưng rất ngai vào viện nhi vì đông quá. Không biết các mẹ có địa chỉ bác sĩ nào khám chuyên khoa về cái bệnh như của con em không? Em đang lo quá. Có mẹ nào có con bi di ứng như con nhà em va biet cách chữa thì nói cho em với. Em đang lo qua di thôi. Em cam ơn các me nhiều nhiều........

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me cu Chip
    Đang tải...

2. Mami Autumn

Mami Autumn Thành viên mới

SS ơi, bé nhà chị được mấy tháng rùi, hôm trước Mít nhà em cũng bị dị ứng Mít 2 tuổi em cho Mít uống Chlorpheniramin 4mg thấy một lúc là cháu dịu hẳn đi, chị có thể tham khảo hoặc xem ở gần nhà có bác sĩ nhi nào thì cho cháu đi khám chị nhé

3. Mami Autumn

Mami Autumn Thành viên mới

Mít nhà em uống 1 viên thôi chị ạ, nếu bé nhà chị ít tháng hơn Mít thì chị cho bé uống nửa viên, hoặc cho cháu uống si rô Phenergan cũng được chị ạ

4. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

dị ứng như thế người lớn cũng hay bị mẹ nó ạ, mà mấy người lớn nhà tớ bị nt, đi khám bác sĩ nói là chức năng gan kém. Nhà mẹ nó ở đâu? Ở Nguyên Hồng có phòng khám nhi của bs viện phó viện Nhi khám từ 17h30 đấy, nếu nhà mẹ nó gần đó thì ra đó khám cho con nhé

5. huanbeo71

huanbeo71 Banned

dị ứng có nhiều nguyên nhân lắm bạn ơi

dị ứng có nhiều nguyên nhân nhất là ở trẻ nhỏ nên bạn cần đi khám đẻ tìm rõ nguyên nhân sau đó chưa trị chắc sẽ khỏi thôi
    ví nhue trẻ uông sữa bị dị úng tùy tùng loại
    do mẹ ăn thức ăn có thể gây dị ứng cho con
    do chất dùng tắm gội
    do trong nhà bạn nuôi chó mèo
    do bạn cắm hoa phấn hoa gây di ứng cho bé
    bạn tìm ra nguyên nhân loại bỏ nguyên nhân đó thì bé nhà bạn sẽ không bị dị ứng nữa
    chuc bé nhà bạn mau khỏi

6. mattroinhocuame

mattroinhocuame Thành viên đạt chuẩn

Bạn đưa bé đi khám đi dừng chữa trị lung tung k lại gây thêm nhiễm trùng da cho bé thì tội lắm.

7. minhngoc2006

minhngoc2006 Thành viên chính thức

Ku nhà mình vừa mới bị dị ứng 1 tuần liền, hôm qua mới khỏi. Mình đi khám bác sĩ cho uống siro phenegan, ngày 2 lần mỗi lần 1 thìa cafe (siro này gây buồn ngủ nên cho uống trước giờ đi ngủ), bôi thuốc mỡ phenegan vào chỗ ngứa. Mình mua thêm chai thuốc tiêu độc PH cho con uống, thấy con đỡ ngứa hẳn. Con bị dị ứng bạn nên cho con uống nhiều nước, tốt nhất là cho uống nước cam.

8. Miumiu08

Miumiu08 Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi, mẹ nó phải tìm nguyên nhân gây di ứng cho bé. Nếu là dị ứng thuốc thì cần ngưng sử dụng thuốc ngay và nên khám bác sĩ. Còn nếu là dị ứng do thức ăn hoặc động vật côn trùng thì cũng ko nên lo lắng quá đâu.
    Còn về điều trị dị ứng thì theo mình được biết ko có cách điều trị đặc hiệu nào cả. Các nốt dị ứng tự nổi lên rồi lại mất đi, mọc ở chỗ khác, vài ngày thì sẽ tự hết. Trong trường hợp bé ngứa quá thì có thể bôi kem Phenergan, nhưng như bé nhà mình thì bôi cũng ko đỡ. Khoảng 3-4 ngày thì bé tự khỏi. Cho bé uống nhiều nước vào sẽ nhanh khỏi hơn đấy.
    Hôm bé nhà mình vào viện vì viêm phổi, cũng tự nhiên thấy bị dị ứng nổi mề đay khắp người, mình ko xác định được dị ứng do cái gì, hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo thế này "trông nó kinh khủng thế thôi nhưng thực ra ko có gì là ghê gớm đâu, rồi tự nó sẽ hết". Thế là bác sĩ cũng ko kê thêm thuốc gì cho bé nhà mình cả, mà quả thật sau đó 3 ngày thì các nốt tịt hẳn.
    Thế nên bạn đừng lo lắng quá nhé. Theo dõi bé xem sao.

9. happyday1382

happyday1382 Bắt đầu nổi tiếng

phòng khám 76 quán sứ chuyên khám ngoài giờ và toàn bác sĩ viện nhi đấy, mà dị ứng gì dùng phenegan cũng đúng mà, chẳng qua nếu nặng bác sĩ cho thêm thuốc thôi. Số ĐT bác sĩ Thảo phòng khám đó nhé: 0983019398. Bác sĩ này khám tốt, có kinh nghiệm và có tư vấn qua ĐT nữa đấy

10. CoiNguan

CoiNguan Banned

Mình thấy trong bảo vệ bé từ bên trong có mục trò chuyện với chuyên gia đó! http://baovebetubentrong.com/forum/all/3 bạn thử vào hỏi các ý kiến của chuyên gia bác sỹ xem sao nhé!

11. linhcac

linhcac Banned

Rất chia sẻ với mẹ đang có con nhỏ. Làm cha mẹ ai cũng mong muốn con mình khỏe mạnh. Nhưng đôi khi người lớn chúng ta không hiểu thấu đáo việc phải chăm sóc bọn trẻ như thế nào cho đúng cách.