Con em bị ho nhiều quá nhờ AC giúp dùm

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Tuyet Oanh, 13/10/2009.

1. Tuyet Oanh

Tuyet Oanh Thành viên tập sự

AC oi;con em được 17 tháng rồi cả tuần nay bị ho không ăn uông gì được đã đi bs rồi mà không hết,mỗi tối bu xong la ho ối ra hết à đã vây còn bi sổ mũi khó ngủ nữa mấy đêm nay em cũng mất ngủ theo,thấy con ma sốt ruột quá,AC co cách nào hay chỉ dùm em với cam ơn nhiều,chuc gia đinh AC vui khoẻ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tuyet Oanh
    Đang tải...

2. cadum

cadum Thành viên chính thức

Khi đi bs, thường thì bs cho toa thuốc uống 02 ngày sau đó sẽ quay lại để khám xem tác động của thuốc có tác dụng ra sao, nghĩa là có giảm ho, họng có giảm đỏ và sưng hay không, sau đó mới uống tiếp 5 ngày nếu không thì bs sẽ đổi liều khác mạnh hơn vì bao giờ điều trị kháng sinh cũng phải uống liên tục 7 ngày. Kinh nghiệm của mình là chỉ cần uống thuốc 2 ngày là mình sẽ thấy tác dụng ngay. Nếu sau 7 ngày bé vẫn bị ho thì là dạng viêm họng tái phát nhanh, bạn phải cho bé quay lại bs thôi.
    Mặt khác bé sổ mũi thì khi ngủ, nước mũi chảy xuống cổ họng gây ho và nôn ói, bạn cần vệ sinh mũi họng bằng nước muối sinh lý loại giọt hay xịt cũng được, đội nón giữ ấm 2 tai, bổ sung vit C để làm ấm cho bé.
    Chúc bé mau khỏi bệnh

3. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

không riêng gì trẻ em mà ngay cả người lớn khi bị ho cũng thường kéo dài nhiều ngày, nhanh cũng 1 tuần không thì trên 10 ngày mới dứt hẳn.
    bạn đã cho con đi bs rồi thì cứ cho bé điều trị theo hướng dẫn của bác sỹ thôi. Còn trẻ con ho, ngứa họng sẽ kèm theo trớ mà.

4. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

Hai nhóc nhà mình cũng đang ho quá đây. Cả sốt nữa. Cu Nem cứ ho là trớ hết , cổ họng cũng có nhiều đờm quá . Tối qua mình cho uống exomuc cho đờm loãng ra, thấy cu cậu có vẻ giảm đi nhiều.

5. Bi_Sang

Bi_Sang Thành viên mới

Con em cũng bị ho, ngạt mũi, sổ mũi cả tuần nay rồi mà vẫn chưa thấy đỡ. Đêm cháu ngủ cũng ko ngon giấc vì ho và ngạt mũi, cứ tỉnh dậy khóc thôi. Em xịt nước muối và nhỏ thuốc bác sỹ cho cũng chỉ đc 1 lúc, mà thuốc nhỏ cũng ko đc dùng dài ngày. Cứ khi ngủ là ngạt nhiều. Sốt ruột quá!

6. Tuyet Oanh

Tuyet Oanh Thành viên tập sự

chào AC cho em gửi lời cám ơn nhé,con em đã hết ho rồi,đi bs cho thuốc kháng sinh uong 5 ngày và bâ giờ khỏe rồi cám ơn AC nhiều chúc gia đình AC luôn luôn khỏe mạnh nhất la mấy bé