Con em bi noi ban, ngua qua!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi me GAU-BONG, 1/7/2005.

1. me GAU-BONG

me GAU-BONG Thành viên chính thức

Chao cac me!
    Be Gau nha em 10 ngay nay tu nhien bi noi man ngua khap nguoi, em da cho be di kham o BV Da Lieu TW,ket luan la be bi viem da co dia. BSy da cho thuoc pheragan de uong va thuoc kem oxit10% de boi, nhung ma 1 tuan roi van chua khoi. Nhin be nha em hang ngay ngua ngay, kho chiu, gai xuoc het ca nguoi ra em cung sot ruot wa. Co me nao biet d/c BSy da lieu nao khong, chi cho em voi. em cam on!
    Ma co me nao biet cach chua meo khong chi giup em luon nhe.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me GAU-BONG
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

me GAU-BONG,

Các nốt mẩn ngứa dạng như thế nào, có đỏ không? có chảy nước không ? vì nấu bị viêm da thì các nốt mẩn ngứa thường chảy nước.
    Mẹ bé xem bé có bị nóng trong người không vì sau một đợt nắng nóng là bé dễ bị nóng trong người lắm.
    Nếu cảm thấy bé bị nóng trong người thì cho bé uống các loại nước mát, tiêu độc như:

- Kim ngân hoa, rau má, nhân trần, áctiso, bồ công anh, râu ngô
    - các loại đậu đen, xanh, đỏ hạt sen nấu với mía tím, đưng nấu với đường kình trắng.
    - Các loại nước quả, nước dừa, nước mía..nước dưa hấu và nước dừa thì mẹ bé nhớ cho thêm vài hạt muối vào nhé để bé đỡ bị đầy bụng

Ngoài ra cần xem bé ăn uống thế nào, bé uống sữa gì, liệu có phải do thức ăn hay do sữa không ?

- tắm thì nên đun nước nụ vối hoặc kinh giới cho thêm mấy hạt muối, để nguội rồi tắm cho bé vừa mát mà nếu có bị viêm da thì cũng sạch.

3. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

Mỗi khi con em ốm em đều gọi cho bác sĩ Thành, SDT: 0904130034. Em thấy bác sĩ này chẩn đoán bệnh cho con em đúng lắm nhung không biết có chuyên về da liễu không. Nếu chị chưa có ai mà sốt ruột quá thì cứ thử gọi xem, mỗi lần khám là 70.000đ

4. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Mình cũng gọi bs thành mấy lần. bác này làm ở sản C khám nhẹ nhàng lắm chỉ có cái ko biết có chuyên môn sâu ko thôi. Với cả đc cái là cho thuốc cẩn thận, chưa thấy cho Su nhà mình dùng kháng sinh bao giờ.

5. me GAU-BONG

me GAU-BONG Thành viên chính thức

cam on cac me! Be nha em sau 1 dot boi thuoc cong voi tam nuoc la da do roi. Em cung chang biet la be do nho dung cai ji nua. Bay gio be nha em da het ngua, tren da chi con hoi man do nua thoi. Mung wa di mat! Ah, quen, cac chi oi, con em thinh thoang bi muoi, kien dot, nhung ma tai da chau "du" qua nen he chi bi muoi dot la sung phong len, vua dau, vua ngua, co khi ca 10 ngay chang het. Co me nao biet thuoc tri muoi dot khong? Em da dung thu Erax, thuoc boi con trung can roi ma khong thay do. Tinh hinh nay kheo em khong dam cho be nha em di vuon hoa hay cong vien choi nua.Lan nao di ve be nha em cung bi muoi dot. Quen mat, be Gau nha em 1 tuoi cac bac ah. Cac bac co chieu nao chi giup me con em voi nhe!:)

6. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Greenfield, MX ơi BS Thành đó gọi lúc nào cũng được hay chỉ ngoài giờ hành chính thôi, nhà xa BS có đến không :?:

7. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

gọi ngoài giờ hành chính thôi thuyph à. Nhà bs ở đâu thì mình ko biết nhưng thường thì bác ấy đến sau giờ làm việc (ở sản C).

8. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

Nha co ay o gan nha hat lon chi a. Co ay nhiet tinh lam, co lan em goi toi cung den, xa cung khong sao dau chi a. Dung nhu MeXu noi co ay cho thuoc can than lam, con em cung chua phai dung khang sinh lan nao. Co gi thac mac, khong hieu goi dien co ay cung chi bao can than. Hom truoc em hoi co ay chuan bi ve huu, neu the thi gio hanh chinh se kham duoc.