Cần giúp: Con em bị xơ cơ đòn chũm phải có mẹ nào gặp trường hợp như của em chưa ạ

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi hathihanh, 31/10/2012.

1. hathihanh

hathihanh Bắt đầu tích cực

Bé nhà em ngôi ngược phải mổ, lại sinh thiếu tháng nên bị xơ cơ đòn chũm phải, lúc mới sinh được gần 1 tháng gia đình em mới phát hiện ra nhưng không đưa bé được vào viện ngay vì sau khi sinh em về quê luôn nay bé được hơn 5 tháng em mới cho bé vào viện khám .
    bác sĩ chỉ định uống thuốc và tập vận đông cơ ở cổ ạ
    vấn đề uống thuốc thì không sao
    nhưng hàng ngày phải tập cho bé 6 lần mỗi lần 20 phút vợ chồng em không làm được
    lúc lấy tay kéo cổ con ra bé khóc kinh khủng nhìn thương lắm ạ
    em định không làm được thì mổ một lần cho xong chứ cứ tập thế này hai tháng thì không trụ nổi
    mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này không chia sẻ cho em với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hathihanh
    Đang tải...

2. hathihanh

hathihanh Bắt đầu tích cực

Ðề: Con em bị xơ cơ đòn chũm phải có mẹ nào gặp trường hợp như của em chưa ạ

không có mẹ nào con gặp trường hợp như của em ah
    cái này phải để ý mới phát hiên ra , sơ nằm ở gần hõm cổ khi bé quay sang một bên mới phát hiện ra chứ bình thường không nhìn thấy rõ đâu ạ

3. tunglam0983

tunglam0983 a

Ðề: Con em bị xơ cơ đòn chũm phải có mẹ nào gặp trường hợp như của em chưa ạ

mẹ nó vào đây tham khảo này,
    thật không may khi bé bị như vậy, nhưng mẹ nó cứ bình tĩnh vì bệnh này vẫn còn chữa được, chỉ mất công trong vòng 2, 3 tháng thôi, mẹ nó nên bàn lại với cả gia đình để mỗi người giúp một ít trong ngày và động viên lẫn nhau, như vậy sẽ thấy thời gian trôi qua nhanh hơn và bé sẽ nhanh khỏi hơn.
    http://www.*********.com/forum/f87/xo-hoa-co-uc-don-chum-o-tre-nho-veo-co-67050/index25.html