Con em đòi mẹ gãi khắp người khi ngủ.

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi MINHKHANGSHOP, 19/10/2009.

1. MINHKHANGSHOP

MINHKHANGSHOP Thành viên tập sự

Chào các mẹ, không biết có mẹ nào gặp phải trường hợp như em không nhé.
    Từ khi cai sữa xong, Cu nhà em có tật là đòi mẹ gãi kháp người khi đi ngủ. Gãi chân, xoa lưng rồi gãi tay gãi chân... lung tung cả lên.
    Lúc đầu là cu cậu ngủ say nhưng cứ đến khoảng 3-4h sáng là lại cựa quậy đòi mẹ gãi, cứ ngừng là ọ oẹ ngay. Làm em mệt qúa , toàn phải ngồi dậy để gãi cho con.
    Các mẹ có biết gì về trường hợp này không ạ. Bảo em với? hay chau nó thiếu chất gì nhỉ, hay là do thói quen?
    Cảm ơn các mẹ nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MINHKHANGSHOP
    Đang tải...

2. anhtuangiang

anhtuangiang Thành viên chính thức

Có thể bé bị dị ứng với loại quần áo, ga trải giường hoặc nước tẩy quần áo đấy. Hoặc khi phơi quần áo bị kiến, bọ đậu vào gây dị ứng da của bé. Bạn kiểm tra lại xem

3. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Bạn xem bé có bị giun ko ? Nếu giun nhiều quá, không chỉ có hiện tượng ngoáy ở hậu môn còn tiết ra chất gì đó, làm bề mặt da của bé ngứa về đêm đấy.

4. hạnhvy

hạnhvy Thành viên rất tích cực

Con mình cũng thế đấy,lúc đầu cứ tưởng bị làm sao,hóa ra chẳng phải ngứa ngáy gì mà chỉ là làm nũng thôi,lâu ngày thành quen,bây giờ lớn thì lại chuyển sang đòi vỗ,mắt thì dính vào rồi nhưng cứ thấy ngừng là lại cầm tay mẹ đập đập vào lưng mình:D,mà chỉ cần mẹ thôi nhé,bố mà gãi hay vỗ hộ là cũng ko đc đâu:D

5. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

ôi, giống mình y chang luôn. CHuột nhà mình cũng vậy đó. Lúc đi ngủ là ngứa ngáy khắp cả người, mà triệu chứng này chỉ xuất hiện sau khi cai sữa. hic hic. Chuột còn đòi đấm lưng nữa cơ.

6. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

Ui chao, giống y chang cái Nấm nhà mình. Bình thường chả sao, cứ bắt đầu đi ngủ là kêu ngứa linh tinh thiên cả lên. cho đến bây giờ vẫn vậy. Chẳng làm sao cho hết được cả.