con em hơn 1 tháng có hiện tượng táo bón

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi mẹsusu, 6/11/2009.

1. mẹsusu

mẹsusu Guest

các mẹ ơi giúp em với con em mới được có hơn 1 tháng tự nhiên hôm trước cháu đang đi xì xoẹt qua đến hôm sau thì cháu hok đi nữa tình trạng hok đi đại tiện của cháu kéo dài 2 ngày và cháu có hiện tượng rặn đỏ mặt tía tai mà hok ra đi đái thì nhiều đánh hơi suốt ngày bà em thấy thương quá nên thụt cho cháu cháu đi được lúc đấy xong đến bây giờ cũng đươc 2,3 ngày rùi cháu vẫn hok đi mà lúc bà em thụt cháu đi phân lỏng hok phải phân rắn em chẳng bít là thế nào cứ mỗi lần nhìn be rặn đỏ mặt lên xong khóc ầm ĩ thương lắm mà hok biết làm thế nào mẹ nào biết chỉ em với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹsusu
    Đang tải...

2. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

khổ thân bé nhỉ, thế bé ăn sữa mẹ hoàn toàn hay ăn sữa ngoài thế?
    có lẽ do sữa nóng nên bé mới bị táo bón nhỉ?
    thử cho bé uống nước rau lang luộc xem thế nào nhé!
    vì mới hơn 1 tháng thì chưa thể ăn được gì rùi...

3. meyeutom

meyeutom Bắt đầu nổi tiếng

con bạn ti mẹ hay uống sữa ngoài??nếu ti mẹ thì mẹ phải ăn nhiều rau,trái cây nữa. Hồi đó con mình chưa đc 1 tháng cũng bị táo bón thấy thương lắm,hic nhắc tới giờ vẫn sợ. Ngày nào cũng bị mẹ chồng bắt ăn nguyên dĩa rau lang luộc, rồi mồng tơi luộc, chưa kể phải ăn cả 1 dĩa to đu đủ nữa,nhưng công hiệu nên phải trợn mắt ăn:) đến giờ vẫn chưa dám ăn lại đu đủ nữa,với lại phải cho bé uống nhiều nước nữa đó

4. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

mẹ susu cho con ăn sữa ngoài hoàn toàn thì phải cho con uống thêm nước lọc, trà Hipp. Đừng để con táo lâu ngày là suy dinh dưỡng đấy, tội nghiệp quá.
    Hay đổi sữa?

5. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

táo bón cũng dễ giải quyết thôi bạn ạ. cho bé uống nhiều nước là được,nếu bé ăn sữa ngoài thì 90% là do sữa không hợp rồi.bạn đổi sữa khác thử xem hoặc cho uống trà chống táo bón dành cho trẻ sơ sinh í. bé nhà mình uống sữa ngoài,lúc đầu cũng bị táo,sau mình đổi meiji xách tay và cho uống thêm trà milupa.thế là cứ đi đều đều xì xoẹt ngày 2,3 lần như bú mẹ luôn.

6. mẹsusu

mẹsusu Guest

bé nhà em là ắn cả sữa mẹ và sữa ngoài bé ăn X.O bé ăn hết hộp đầu tiên bt chẳng sao đến hết 1/3 hộp thứ 2 thì bắt đầu hok đ nữa đến giờ gần được 2 tuần rui hok thụt bé chẳng ị chẳng bít làm thế nào

7. chibuchit

chibuchit Thành viên chính thức

Nếu bé nhà bạn cũng bú mẹ thì bạn dừng cho bé uống sữa ngoài rồi cho bú mẹ thường xuyên hơn. Mẹ thì phải uống thật nhiều nước, ăn hoa quả và trái cây nhiều, không ăn đồ nóng, tạm thời giảm lượng chất (thịt, trứng) xem sao. Hoặc bạn làm đỗ đen rang cùng muối rồi đổ chút vào sữa công thức cho bé uống xem sao. Bé bé xíu vậy mà táo thì tội lắm.

8. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

nhóc con nhà mình cũng dùng XO đây, khoảng 2,3 ngày cu con mới đi 1 lần, mỗi lần đi cũng rặn đỏ tía tai...hì hì...
    mình thấy trẻ uống sữa ngoài thường hay như vậy, nguyên nhân thì là do sữa nóng...có lẽ phải tìm sữa nào phù hợp với bé thôi...
    mình thì vẫn chưa có ý định đổi sữa, vì thấy hợp với con, nên mình chịu khó cho con ăn thêm rau xanh bạn ạ!

9. MeBeLuoi

MeBeLuoi Thành viên sắp chính thức

Hồi bé nhà mình cũng bị như vậy mình làm theo cách này(BS tư vấn)
    -Khi cho bé bú sữa mẹ 1 tay mẹ đăt nhẹ ở bụng dưới của bé tay bạn sẽ thấy bụng bé hơi sôi nhẹ đồng thời buổi sáng và tối bạn xoa ấm tay mình rồi xoa nhẹ bụng bụng dưới của bé theo chiều kim đồng hồ khoảng 200 vòng. Bạn kiên trì tập cho bé sẽ có kq rất tốt. Con mình bây giờ hôm nào lười ăn rau hoặc mải chơi mà k ị hàng ngày là lại nói mẹ xoa bụng cho con dễ ị đi mẹ. Nếu bé khó ị quá bạn bôi cho bé 1 chút mật ong vào trong hậu môn kèm mát xa bụng một lúc sau bạn xi là bé ị dc thôi. Chúc bé mạnh khỏe.

10. mẹsusu

mẹsusu Guest

Thanks các mẹ nhìu lắm em sẽ thử để xem thế nào bé vẫn chẳng chịu tự ị