con em lười ăn quá, các mẹ cùng chia sẻ kinh nghiệm với em nhé

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi bobyyeuthuong, 15/7/2012.

1. minh_thu_154

minh_thu_154 Banned

Ðề: Re: con em lười ăn quá, các mẹ cùng chia sẻ kinh nghiệm với em nhé

Lysine là một loại axitamin cần thiết có tác dụng chủ yếu là kích thích ăn ngon ở người. Em nghe nói gần đây có loại cốm dinh dưỡng Hoa Thiên là chứa hàm lượng lysine nhiều nhất thì phải.

Đang tải...

2. khatvong8x

khatvong8x Miu Neko Shop

Ðề: con em lười ăn quá, các mẹ cùng chia sẻ kinh nghiệm với em nhé

Lợi trắng thì sắp mọc răng mẹ nó ạ, nhưng trẻ con nói sắp thì cũng phải ít nhất 2.3 tháng đấy. Con nhà mình cũng vậy, trắng lợi sớm lắm, lại thích gặm nhấm từ bé cơ nhưng tận 8 tháng mới mọc răng, mọc một lúc 4 cái liền ko sốt, ko tướt gì cả. Mỗi tội nhay mẹ thì thôi rồi. Giờ lại đang mọc mấy cái tiếp theo đây, lợi trắng gần tháng nay rồi, suốt ngày cắn đồ chơi, còn cắn cả vai mẹ, lúc nào ti thì thôi rồi , đang ngon lành cắn mạnh một phát chứ. Bé nhà mình 9 tháng 20 ngày.

3. roimaithucgiac

roimaithucgiac Banned

Ðề: con em lười ăn quá, các mẹ cùng chia sẻ kinh nghiệm với em nhé

.

nếu như bé lười ăn do mọc răng thì sẽ sớm được khắc phục khi qua giai đoạn này thôi. chỉ vài bữa nữa bé lại ăn bình thường thôi mẹ nó nhé. Tuy nhiên khi qua giai đoạn này trong trường hợp bé lười ăn hoặc ăn là cứ ngậm thì cũng nên điều chỉnh lại chế độ ăn một chút. Bạn nên cải thiện bữa ăn cho trẻ, mỗi bữa một món ăn (mỗi bữa một loại thực phẩm, một loại rau thích hợp) để trẻ kích thích ăn uống, thường xuyên cho trẻ các bữa khác nhau trong ngày cũng rất có hiệu quả. Mỗi bữa ăn của bé không nên kéo dài quá 30 phút, nếu bữa ăn quá dài thì sẽ ảnh hưởng đến các bữa sau và như vậy không bao giờ bé có cảm giác ăn ngon miệng. Cần dạy cho bé “ biết đói” “ biết no”.Vì vậy, trước tiên nên cho bé ăn khi bé thật đói, không nên cho ăn kẹo, bánh, bim bim… trứơc bữa ăn. nếu sau 30 phút bé không ăn hết, mẹ nó nên dừng không nên cho ăn tiếp, sau 4 tiếng mới cho bé ăn lại.

bobyyeuthuong thích bài này.
  4. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

Re: Ðề: con em lười ăn quá, các mẹ cùng chia sẻ kinh nghiệm với em nhé

hi hi, bé nhà em cắn ti mẹ, em cù nách thế là toét miệng cười luôn. Cu con nhà em cũng trắng lợi khoảng 2 tháng nay mà chưa thấy răng nhú hẳn lên, giờ cái gì cũng cho vào mồm í