Con Em Thích Uống Sữa Non Các Chị Ạ? Nên Vui Hay Buồn Ạ

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi hameo2005, 27/6/2016.

1. hameo2005

hameo2005 Thành viên mới

Chào cả nhà ạ. Hum vừa rồi con em lười ăn quá được bà chị họ mách cho bé dùng sữa non Colomi. Chị ấy được bác sĩ ở Viện dinh dưỡng kê cho bé nhà chị ấy và thấy bảo dùng tốt lắm. Thấy e than phiền chuyện bé nhà em lười ăn quá nên chị ấy mua nên mua thêm cho bé nhà e một hộp nhỏ thôi, hình như có 120g thôi ạ. E pha cho bé nhà em uống thì em bất ngờ luôn, e thấy sữa thì cũng thơm nhưng nhạt không ngon mà sao bé nhà em cứ cầm bình rùi tự nín giỏi dã man, Bình thường thì sct nằm mãi chả hết 1 bình. Sữa này thì mấy phút là hết đến nỗi 1 hộp đấy bé uống trong vòng có 5 ngày, bé dùng hết rùi và e mới mua thêm cho bé 2 hộp nữa, nhưng lần này là hộp to hơn tẹo ạ. Kể ra bé uống thế này em cũng tốn tiền lắm ạ, 2 hộp em mua đã gần 800k rồi e thấy bé ăn được mà tốn thế này thì gòng lưng bố mẹ mất. Hic. Các Mẹ cho em hỏi là bé nhà em 19 tháng rùi uống mới sữa non có đủ không ạ (bé nhà e k thích uống sct) và e cho bé uống liều lượng nhiều hơn so nhà sản xuất họ tư vấn (họ bảo cho uống 1 thìa/1 lần e thấy bé uống đc nên cho bé uống 1,5 - 2 thìa 1 lần) :D
    Em cảm ơn cả nhà ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hameo2005
    Đang tải...

2. thanhthanh2015

thanhthanh2015

mình thấy nhiều người sử dụng sữa này cho bé

hameo2005 thích bài này.
  3. hameo2005

hameo2005 Thành viên mới

Thế ạ, e thấy sữa này ít bán ở các shop lắm, mấy hum vừa rùi chạy đi mua mà k có, hình như toàn bác sĩ kê ấy ạ nên phải gọi nên tận cty để mua. Nhưng em k biết cho bé uống nhiều hơn so với nhà sx quy định có sao không ạ. Tại thấy bé thích uống quá ạ :(

4. Michelle.Dinh

Michelle.Dinh Thành viên tập sự

Chào bạn,

Sữa non là loại sữa có hàm lượng protein rất cao, nếu bạn cho bé uống vượt liều lượng sẽ dẫn đến sự hoạt động quá tải của thận.

Nhà sản xuất đưa ra khuyến nghị về hàm lượng dựa trên các nghiên cứu trong thời gian dài.

19 tháng tuổi là thời gian bé có thể ăn dặm được, để bổ xung dưỡng chất bạn có thể chuyển cho bé sang đồ ăn thô dạng mềm, súp, mì, nui...

Có rất nhiều bài trong diễn đàn chia sẻ về thực đơn ăn dặm, bạn có thể tham khảo. Bởi quá phụ thuộc vào sữa sẽ khiến hàm/răng và bộ máy tiêu hóa của bé không phát triển hoàn thiện được.

tiki_lynhameo2005 thích.
  5. innguyen

innguyen Thành viên tích cực

bé nhà mình 18 tháng cũng đang cho uống 2 muỗng/lần/2lan/ngày. cũng k biết như thế có nhiều k nữa tại cũng k đi khám chỉ nghe người khác giới thiệu

hameo2005 thích bài này.
  6. hameo2005

hameo2005 Thành viên mới

Cám ơn bác đã chia sẻ cho em ạ, e mới tham gia diễn đàn nên cũng chưa ngó nghiêng mấy. Nãy giờ đọc mấy topic của các Mẹ quả đúng là nuôi con gian nan quá, mỗi Mẹ đều có những vẫn nạn riêng, haiz

7. hameo2005

hameo2005 Thành viên mới

Giống nhà tớ thế, nhưng nhà tớ bé k uống sct mà thích pha riêng mỗi cái sữa non đấy cơ. Bình thường tớ cho bé ăn dặm, ăn cháo xay và ăn sữa chua, hoa quả. Nhưng sợ bé uống mỗi sữa non mà k có sct thì có đủ k ạ

8. hameo2005

hameo2005 Thành viên mới

Không có mn có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ạ

9. Nem nắm giao thủy

Nem nắm giao thủy 0168.692.4048

Sữa này nhà t cũng đang cho bé dùng này. Nhưng nhà t bé uống chung với sct cơ. Theo t nghĩ chắc uống hơn tẹo ksao đâu, Vì đây là sản phẩm bổ sung mà, con hợp thì cứ cho con uống tốn tiền nhưng con khỏe là mừng rồi mn ơi, còn hơn là suốt ngày con ốm rồi đi bệnh viện còn chật vật hơn. Bé nhà t đợt vừa rồi 1 tháng chạy từ Nam ĐỊnh lên Hà Nội 2,3 lần đây ạ. KHổ cả mẹ lẫn con.

hameo2005 thích bài này.
  10. hameo2005

hameo2005 Thành viên mới

Vâng ạ. E cũng biết vậy nhưng vẫn thấy lo lo, con ham uống quá liều ảnh hưởng thì chít. hì. E thì chưa pha chung với sct bao giờ nhưng sct là bé nhà e k uống, mẹ đút cho là hất với quay mặt đi ngay. bạn cho bé dùng sữa này lâu chưa. M đang cho bé dùng hộp thứ 2 rùi, sữa này nhạt lắm ý

11. mebe_shushi

mebe_shushi Bắt đầu nổi tiếng

Sữa non khá tốt cho trẻ. M.n cứ yên tâm sử dụng đi

hameo2005 thích bài này.
  12. hameo2005

hameo2005 Thành viên mới

Dạ, em cảm ơn góp ý của mn ạ, e vẫn đang cho bé dùng đều đây ạ, thử xem có tác dụng tích cực không em sẽ phản hồi lại ạ. Trộm vía độ này ăn tốt hẳn nên mẹ ck e mừng lắm, đỡ phải càu nhàu suốt ngày nói m k biết chăm con, haiz