Con Gái 18th Của Em Tự Nhiên Lấy Tay Che 2 Tai Lại,ko Chịu Bỏ Ra

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi mommy_daddy, 3/6/2012.

1. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

CHào các mẹ thông thái! Dạo gần đây con gái em tự nhiên lấy 2 ngón tay trỏ đút vào tai hoặc lấy cả bàn tay che tai lại,bảo bỏ ra bé ko bỏ,nếu giằng ra là khóc to ngay,giống như sợ hãi gì vậy. Em xin kể vài chuyện ko biết có phải đó là nguyên nhân ko
    - Đầu tiên là việc ăn uống: vì bé còi nên em cũng phải ép ăn,cũng hát ,làm trò,bật tivi... ko được em quay ra dọa,tét tay,có khi tát má vì tức quá ( bé bị em đánh nhiều khoảng hơn tháng nay rồi ,ngày 3 bữa thì ít nhát có 1 bữa bị tét tay ,tát má thì thi thoảng cáu lắm thì tát đau để bé nghe lời ,giờ hối hận quá)
    - Thứ 2 là dạo gần đây vợ chồng em hay cãi nhau,thậm chí đánh nhau,chửi nhau thậm tệ nữa,ngay trước mặt bé
    Từ dạo nhận ra bé có biểu hiện như vậy em ko đánh bé nữa,đôi lúc hư quá vẫn quát xong rồi lại dỗ dành phân tích vì sao mẹ lại quát,nhưng vẫn chưa có gì cải thiện cả,bé vẫn đút 2 tay vào tai,1 lúc sau mới bỏ ra,hoặc em phải nhẹ nhàng đánh trống lảng sang cái khác bé quên thì bỏ ra,1 lúc lại đút vào. NGày khoảng 4,5 lần như vậy. Ko hiểu bé bị đau tai hay do bé sợ em,sợ mọi thứ ạ??
    Xin các mẹ cho ý kiến với.:confused: em rối trí quá

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mommy_daddy
    Đang tải...

2. namhangthung

namhangthung foodsach.com-0945555333

Ðề: Con gái 18th của em tự nhiên lấy tay che 2 tai lại,ko chịu bỏ ra

Theo mình mẹ nó nên đi kiểm tra tai bé xem bị đau tai thật hay bị tâm lý. Nếu bị đau thật thì còn biết cách điều trị sớm, còn nếu bị do ám ảnh tâm lý thì tìm cách tháo gỡ dần dần mẹ nó ạ. Mình nghĩ 18 t thì cũng nhanh quên thôi. CHúc bé mau khỏi tật "đút tai" :D

mommy_daddy thích bài này.
  3. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

từ dạo ấy mình ko dám đánh con nữa,cũng vì thế mà nó lười ko ăn uống gì cả,tí cái là ọe ọe.

4. tuyet.vnu

tuyet.vnu Thành viên chính thức

Trước hết là bạn cứ cho con đi khám đi đã. Loại bỏ được mối nghi ngờ nào thì tốt mối đấy. Còn mình cũng sau mấy ngày đút ngón tay vào tai thì kêu đau, và hóa ra là viêm tai giữa.

Còn việc bạn đã nghĩ đến con có thể bị ám ảnh vì những gì con chứng kiến, thì mình tin bạn hiểu các hành động của ng lớn tác động đến con thế nào. Hãy cố gắng, dù bằng cách gì, đừng để con bị tổn thương tinh thần như thế.

Một điều nữa, đừng nghĩ rằng vì bạn không đánh con mà con lười ăn nhé. Bạn có thời gian vào internet thì bạn hiểu nguyên nhân không ăn của con có nhiều nguyên nhân và có nhiều cách khắc phục.

Mong con yêu nhanh khỏe và sống thật vui.

5. yeucon142

yeucon142 Banned

nhỡ đâu bé có vấn đề về tai chăng,hoặc cũng có thể bé bị một cú sô'k tâm lí gì đó mà mẹ không biết chả hạn.Mẹ bé cho bé đi khám ở viện nhi đi,ở đó các bác sĩ mới kết luận là bé bị bệnh gì chứ....Hiện tượng lạ thế này cơ mà,làm sao mà chủ quan với con được

6. Mytho

Mytho Thành viên đạt chuẩn

Đầu tiên bạn hãy cho bé đi kiếm tra sức khỏe, việc tiếp theo bạn nên làm là hạn chế cãi nhau trước mặt con, không đánh bé vào mặt (nếu cần dùng roi và bắt bé nằm xuống giải thích rõ vì sao bé bị đánh). Nếu bé không có vấn đề về sức khỏe bạn cần đưa con đi gặp bác sĩ tâm lý, có thể con có dấu hiệu của bệnh tự kỷ. Nên cho trẻ đi nhà trẻ hoặc mẫu giáo đừng làm bé có cảm giác sợ hãi nữa, mẹ là người dễ gần gũi tiếp xúc con nhất, ép bé ăn là điều nên làm nhưng làm bé sợ lại không tốt, nếu bé đói sẽ tự tìm đến ăn. Chúc bạn giải quyết được vấn đề