Tâm sự Con Gái Mới 8 Tháng Tuổi Nhưng Em Đã Quá Chán Ngán Cuộc Sống Gia Đình Rồi Các Mẹ Ơi :(((((((((((

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi voicoi2001, 6/5/2015.

1. voicoi2001

voicoi2001 Thành viên tích cực

Tình hình là em mới lấy chồng được gần 2 năm, con gái mới gần 8 tháng nhưng em đã nhiều lần nghĩ đến chuyện ly hôn rồi các mẹ ạ.
    Chồng em hoàn toàn thay đổi sau hôn nhân và càng ngày càng trở nên tệ hơn. Anh thường xuyên cau có, cáu gắt, thậm chí mắng em thậm tệ chỉ vì những việc vô cùng vụn vặt. Hôm nay nấu quá nhiều cơm cũng kêu ca khó chịu, nói nọ nói kia. Em bật cái công tác điều hòa nhưng lại tắt nhầm sang công tắc quạt thì quát em ngu. Em hỏi là a lấy khăn của con lau chậu rửa mặt à thì kêu em mù à...Vợ chồng mà tao tao mày mày, "tao cho cái cán chổi vào mặt bây giờ". Nói chung là toàn những chuyện vớ vẩn như vậy thôi cũng đủ để anh quay ra cáu gắt với em được. Cuộc sống thì ti tỉ thứ vụn vặt mà cái gì cũng lôi ra để nói nhau thì sống sao được bây giờ hả các mẹ
    Em thực sự vô cùng bất ngờ khi chồng em hành xử như vậy. Cả 2 đều học đại học cả, có trình độ, có văn hóa, có tri thức mà sao lại đối xử với nhau như thế. Em đã nhịn nhiều nhưng càng nhịn anh lại càng lấn tới, không coi vợ ra gì. Kể cả đối với bố mẹ vợ cũng không tôn trọng. Khi em mới sinh được chục ngày anh lại sẵn sàng mắng em sa sả trước mặt cả 2 bên gia đình chỉ vì em đánh thức anh dậy để nhờ anh tìm 1 thứ đồ mà anh đã cất đi

Nói chung là quá nhiều vấn đề xảy ra khiến em thực sự chán nản. Bạo hành tinh thần như thế này thì em không chịu được, muốn ly hôn quá mà thương con.
    Các mẹ cho em lời khuyên với ::):):):)(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi voicoi2001
    Đang tải...

2. boom_2anyone

boom_2anyone Bắt đầu nổi tiếng

Hôn nhân bao giờ cũng khác với yêu đương mà mn, cái mà e thấy rõ nhất là nếu yêu thì đừng hòng e chịu nhường bước nhưng kết hôn r tự dưng mình chuyển hướng sang nhẫn nhịn nhiều vì con vì tổ ấm của mình. Gia đình nào cũng có những mâu thuẫn riêng, mn nên chủ động nc thẳng thắn, tâm sự vs c về những cái mn cảm thấy chưa phù hợp. E hqua cũng vừa giận dỗi vs c, khóc sưng cả mắt đây :v nhưng mà vẫn cứ phải nói thẳng quan điểm của mình, cái j k hợp lý, cái j mình bức xúc thì phải trao đổi, tích tụ lâu ngày ngột ngạt lắm :)

Tamyousau0111235 thích.
  3. voicoi2001

Ôi, mn ơi. Em nói chuyện thẳng thắn ti tỉ lần rồi chứ đâu phải em cứ im ỉm chịu nhục đâu. Đấy, vừa hôm trước nói chuyện trao đổi với nhau thì nói sẽ sửa đổi. Hôm sau lại quay ra tao mày luôn rồi. Biết lấy chồng như thế này thà ở giá còn hơn. Cơ bản là em sống trong môi trường gia đình vợ chồng tôn trọng lẫn nhau đã quen rồi. Giờ lấy chồng thấy chồng đối xử với mình như vậy đâm ra quá thất vọng, chán nản và thực sự là không thể chấp nhận được. Toàn người có ăn có học đàng hoàng mà đối xử với nhau như dân vô học vậy

sau0111235 thích bài này.
  4. phongvenamphong

phongvenamphong Thành viên tích cực

em hóng các chị, em chưa lập gia đình nhưng bạn trai em cũng khó tính lắm, hơi tí là cáu gắt, khắt khe, em chẳng biết nên như nào nữa,

5. voicoi2001

Chị chẳng dám đưa lời khuyên cho e đâu. Nhưng nếu đc chọn lại chắc chắn c sẽ ko kết hôn với người như vậy e ah. Giờ yêu thì họ ko gì đâu. Chứ đã lấy rồi là chả coi ra gì nữa. Ko biết người yêu em thế nào nhưng chồng c thì thuộc tốp "Giang sơn dễ đổi, bản tính khó rời", ko thay đổi được

ttanhtt thích bài này.
  6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Cố lên mình ạ. Con lớn hơn chút mọi chuyện sẽ qua thôi.

7. voicoi2001

Đấy lại là cái em lo nhất mn ạ. Con trẻ dễ bị ảnh hưởng của người lớn lắm. Sống trong 1 gia đình như thế liệu nhân cách of con sau này có tốt ko. 1 người bố như vậy liệu có dạy đc 1 người con ngoan ko? Hay nó lại noi gương bố nó :(

8. HoangThu_08

Cũng có thể do con còn nhỏ nhiều vấn đề phải lo lắng . Lại chăm con vất nên ck bạn với như vậy con lơn sẽ đỡ hơn thôi.

9. voicoi2001

Chưa có con đã thế rồi ấy chứ mn. Nói chung là giờ e cũng ko muốn tự an ủi, huyễn hoặc bản thân nữa đâu. Chỉ lại càng thêm thất vọng thôi. Nhiều lần e đã hi vọng rồi, càng hi vọng lại càng đau

10. nhantranda196

nhantranda196

Xem chòng em có chuyện gì lo lắng hay k? Đàn ông hay cáu gắt có thể do stress nhưng có thể ck em chỉ phũ mồm thôi, xem cách chồng em đối xử với vợ con xem sao nữa.

11. voicoi2001

Có lẽ là cũng chỉ phũ mồm thật. Nhưng e thấy bị áp lực tinh thần nặng nề lắm. Đúng là bạo lực tinh thần luôn ý :(

12. lanchinh

lanchinh Thành viên sắp chính thức

Mình nghĩ bạn nên ly thân 1 thời gian , Nếu cuộc sống mà cứ chấp nhặt những cái vụn vặt như vậy sẽ vô cùng mệt mỏi . Mình nghĩ là nên làm cho ck bạn tỉnh ra cái gì đáng coi trọng hơn, Đồng ý là sau khi kết hôn thì nó ko còn màu hồng, ko còn lãng mạn như thời yêu nhưng cũng ko phải kiểu ghét nhau như vậy

13. HoangThu_08

Người phụ nữ lấy được ck tốt thì cười vui suốt ngày. Lấy ck ko tốt thì suốt ngày buồn đau. Ck bạn nghe cung ko thuơng trẻ con nhỉ. Kẻ cả ko ưa mẹ nhưng có con nhìn thấy con yêu thương con thì sẽ ko hành đông như vậy. Trươc vì 1 số lý do nhà tớ khủng hoảng lắm. Nhưng có con là hết giờ cang ngày chồng càng tốt hơn. Mặc dù ko biết tương lai thế nào. Tạm thời như này là ổn.

14. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

giai doan con nhỏ hay stress lắm ban à

15. nhantranda196

nhantranda196

Nhiều ông vẫn phũ mồm thế đấy em ạ, rồi từ từ có khi lại tốt lên. Nói chung chán chồng thì ai cũng chán nhưng cũng k thể nói ly thân hay ly hôn là làm ngay đc. Hì,

16. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

cố lên chị ak, hic, đợi con lớn lên, đi làm, thoát 1 thời gian hành chính cũng đỡ mn ak! hic.

17. Mẹ Liên Hương

Mẹ Liên Hương Điện Biên

mn thử nói chuyện với gd chồng xem có giải quyết được gì không?.có lẽ ngày yêu cũng chưa tìm hiểu kĩ càng để biết rõ tính tình nên bg thất vọng.vc ở với nhau p biết thông cảm và chia sẻ chứ hơi tí chấp nhặt thì mệt mỏi lắm.mn có đi làm không hay ở nhà.mình nghĩ đi làm cả ngày mới gặp nhau có lẽ ít va chạm sẽ đỡ hơn suốt ngày gặp nhau...

18. dochoivochong

dochoivochong Thành viên mới

cố lên mẹ nó ơi. Rồi từ từ tâm tính sẽ thay đổi mẹ nó à.

19. gaotamthaihn

gaotamthaihn

chia sẻ với mn, sống thế này thì mệt mỏi thật, theo em mn nên tìm hiểu cái nguyên nhân sâu xa đi ah. trước đây anh ý có như vậy ko? hay sau khi cưới gđ chị có khó khăn gì ko chẳng hạn như chuyện tiền bạc, áp lực cv của anh ý, moi trường làm việc, cs vợ chồng... em thấy hầu như cái gì cũng sẽ có nguyên nhân của nó, mình biết và xử lý thì sẽ đỡ hơn, chứ li hôn chỉ là nước cuối cùng ko thể chịu nỏi thôi, ai mà ko muốn cho con một gđ hanh phúc, chúc gđ chị hạnh phúc.

20. bonbon37

bonbon37 Medautay

mẹ nó thử nhẹ nhàng hai vơ chồng ngồi nói chuyện xem thế nào, biết đầu chồng bạn đang gặp rắc rối trong công việc, hay tài chính gd... nhẹ nhàng, thủ thỉ xem nguyên nhân gì khiến anh ấy trở nên như thế. vẫn biết hôn nhân k phải là màu hồng, nhung mình thấy ông chồng mình sau cưới, có con... lại thấy sống trách nhiêm, sẻ chia, yêu thương vợ con hơn, chăm chỉ kiếm xèng vì là trụ cột chính mà. mẹ nó thư ngồi nói chuyện và chăm sóc nhiều hơn cho chồng xem sao. chúc gd mình hanh phuc nhe