Cần giúp: Con hay bị chớ thì phải làm thế nào xin các mom chia sẻ giúp em với ak!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi HÒA CƯƠNG, 15/5/2014.

1. HÒA CƯƠNG

HÒA CƯƠNG Guest

Như tiêu đề các mẹ ak, bé nhà em năm nay cũng hơn 3 tuổi rồi, cân nặng chưa đk 14 kg, mà tự nhiên đợt này cháu ăn hay bị chớ quá các mẹ ak, ở lớp cô nói cứ bưng cháo ra là cháu chớ rồi mà bảo ăn cơm thì cháu khóc không ăn, mà về nhà thì em cũng đổi bữa liên tục cho cháu không khi nào bị trùng, vậy mà cháu cũng rất lười ăn và đợt này còn hay bị trớ nữa, chán quá các mẹ ak, mà em cũng mua đủ các loại men tiêu hóa rồi, cốm vi sinh rồi, cứ khi dùng thuốc thì đỡ hơn một chút khi ngừng sử dụng thì cháu càng lười hơn nữa, mà em cũng không dám dùng nhiều vì tránh bị lam dụng thuốc, mà nếu cho cháu đi khám ở đâu thì hiệu quả nhất ak, các mẹ có kinh nghiệm nuôi con nhỏ thì giúp em với ak, Chân thành cảm ơn các mẹ đã chia sẻ ak!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi HÒA CƯƠNG
    Đang tải...

2. Anhtrangshop

Anhtrangshop SỮA CHO BÉ

Ðề: Con hay bị chớ thì phải làm thế nào xin các mom chia sẻ giúp em với ak!

bé đã hơn 3 tuỏi rồi chắc việc ăn cháo là bé sợ và dễ trớ bạn ạ,trước mình cũng hay cho con ăn cháo thấy con ăn hay trớ nên toàn cho con ăn cơm thôi.Từ ngày ăn cơm ko thấy con trớ bao giờ nữa bạn ạ.

3. hn098284

hn098284 Mẹchishop: Chuyên bán buôn bán lẻ túi ví dây lưng

uống thuốc ko ăn thua đâu mẹ nó a, cháu tớ cũng hay bị chớ nên mẹ nó cho ăn ít một thôi. không nhồi nhét. Mẹ nó để ý xem con thích ăn thứ gì, hoa quả hay sữa tươi,.thì cho nó ăn thêm thứ đó... Còn bổ xung men thì tớ thấy là cứ khi nào dừng nó lại lười ăn như thường.

4. HÒA CƯƠNG

HÒA CƯƠNG Guest

ở nhà cùng không mấy khi em cho cháu ăn cháo chỉ khi đến lớp thì cháu mới ăn cháo thôi, mà em hỏi cô giáo ở lớp thì cô nói cháu không chịu ăn cơm ấy, cứ khóc đòi ăn cháo thôi mà ăn thì lại nôn ấy. sốt ruột quá mà không biết phải làm thế nào cả mn ak

5. MEBAOCONG

MEBAOCONG

3 tuổi vẫn bị trớ hả bạn?
    con mình thì chỉ tàm mấy tháng mới hay bị trớ thui
    chắc do cháu sợ ăn cháo quá ý mà

6. HÒA CƯƠNG

HÒA CƯƠNG Guest

vâng đúng rồi đấy mn ak, cháu cứ dùng thuốc thì cải thiện đk tí, ngừng sdung là lại lười ăn như thường ấy, nhưng cu cậu nhà em lười ăn lắm, lớn từng đó rùi mà mẹ vẫn đút từng thìa, ăn cơm thì ngậm rùi nhai mãi chẳng nhuốt đk, ăn thịt giai một tý là lè hết ra mà em vẫn phải băm nhỏ ra ấy, nói chung đến giờ phút này thì em bó tay rồi, các mẹ giúp em với!

7. me_bin_bon

me_bin_bon

mn đừng ép con ăn, cho ăn vừa tầm chứ ép quá lại ọe, con mình cũng thế hay nôn lắm

8. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Chắc do bé hay ghê cổ nên hay bị chớ, mình thử thay đổi món ăn xem sao. Cho bé ăn ít một vậy, có hiện tượng muốn chớ là dừng ngay.

9. mehiepga

mehiepga Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà em cũng thế, ko ép ăn gì cả. Bé thích gì thì cho ăn cái đấy. Ép quá chẳng được gì mà con còn sợ hơn ấy mn ak. Mn thử tới gặp các bác sĩ chuyên khoa dinh dưỡng xem thế nào. Mà bé cũng 3 tuổi rồi còn gì nhỉ? Thường ở tuổi đấy sẽ ít chớ hơn chứ nhỉ?

10. HÒA CƯƠNG

HÒA CƯƠNG Guest

có mẹ nào có địa chỉ khám khoa nhi uy tín không ak, cho em với chăk em thử cho cháu đi khám xem sao ak, cảm ơn các mẹ nhiều ak!