Dismiss Notice
Hội Chợ Mùa Thu, cơ hội mua sắm không thể bỏ qua! Bạn có thể đăng ký tham gia hội chợ LÀM CHA MẸ ngày 20/10/2019 tại Triển lãm Vân Hồ, Số 2 Hoa Lư, Hà Nội.

Con Khóc đêm

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi phuongtiny, 20/8/2015.

Tags:
  1. phuongtiny

phuongtiny GÀ ĐỒI TPS- GÀ ĐỒI BA VÌ

Các mẹ cho em hỏi, e thì chưa sinh đâu mà chị dâu e sinh em bé, sinh mổ đến tận 4 ngày sau sữa mới về mà lại về ít trong khi lúc mang thai chị e chửa ngực rất to. Các mẹ có cách nào hay mà hiệu quả cho về sữa nhanh ko ạ? Và nữa cháu em toàn ngủ ngày khóc đêm, cả nhà toàn phải thức đêm cùng, mà đã khóc thì dỗ kiểu nào cũng k nín, vừa thương vừa tội.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuongtiny
    Đang tải...

2. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

Con e cucng khóc đêm và dỗ kiểu gì cũng ko nín. Khóc chán thì tự nín. Mới sinh đc 2th mà fai khóc đêm đến 35-40d. Phát rồ lên. Nhưng bgio bé qua cữ khóc ròii. Trvia. Ko biết sắp tới thế nào. Hic nhà e cũng đánh vía các thể loại mà ko ăn thua

3. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Con nhỏ cũng tùy từng bé mn ạ, có bé khóc đêm lúc mới 1 tháng, có bé mãi hơn 3 tháng thì khóc đêm như ai đanh sý, mn đừng lo nhé

4. phuongtiny

bé nhà các mẹ có hay ngủ ngày khóc đêm không ạ

5. phuongtiny

tận hơn 1 tháng mới nín hả c :(

6. tholau

tholau Thỏ & Gấu

Mẹ bé ít sữa, có thể bé đói, nên khóc. Nếu mẹ ít sữa quá có thể cho bé ăn thêm sữa ngoài.

7. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

ngày thứ 4 sau khi sinh xong mình mới về sữa đấy , Bé cũng phải ăn thêm sữa ngoài trong thời gia đó.

8. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

Tính tổng cộng số ngày khóc so vois số ngày con chào đời í. Bgio lại thức đêm rồi. Số e nuoii con vất vả. Huhu

9. lemanhha

lemanhha THỰC PHẨM TÂY BẮC

bé mới sinh ra chưa quen cuộc sống bên ngoài nên hay nhẫm lần ngày và đêm, bé nhà mình trước cũng mất hơn 1 tháng

10. xuantung166

xuantung166 Bắt đầu tích cực

Con nhà mình có lẽ là ngoan hơn. Bé rất mê ti mẹ nên chỉ cần được mẹ ôm ngậm ti mẹ là ngủ ngon

11. hieupede

hieupede

con khóc đêm thì kiểm tra xem con có đói, lạnh quá, nóng quá, hoặc bị ướt không? còn sữa thì cứ tích cực cho con bú sữa sẽ về

12. HangMy89

HangMy89 Thành viên tích cực

bé khóc đêm như vậy là có vấn đề đấy mn ah. bình thường trong tháng đầu trẻ không khóc đâu mà chủ yếu bé ngủ nhiều có khi đến 22h. mn nên kiểm tra xem con có vấn đề gì bất thường không như rốn có vấn đề gì không? lưỡi có vấn đề gì không? cháu đi ngoài thế nào? và vấn đề quan trọng là có thể cháu bị đõi do sữa mẹ ít, hoạc không hợp với sữa ngoài đang dùng. trước mình ở viện cũng khá nhiều mẹ đến bệnh viện vì con khóc đêm quá nhiều. kiểm tra ra mới biết có bé rốn có mùi, có bé vì đói quá, có bé lưỡi trắng bờ ra có bé bị viêm ruột....
    nói chung trẻ khóc là có lý do nên các mẹ phải tự kiểm tra nếu không kiểm tra được nên đưa con đi khám

13. xucxichbeo

xucxichbeo Keep moving forward

Đeo vòng dâu tằm cũng là một phương pháp cho các mẹ thử xem ạ ^_^
    Tác dụng: giúp bé tránh ma tà (tránh hơi của xác người và động thực vật chết, người ta thường dùng roi mây và roi dâu để bắt ma) và khi cho bé đi ra ngoài đeo vòng dâu cho bé sẽ an tâm hơn, tránh khóc đêm (khóc dạ đề do chưa thích nghi được với môi trường) và bớt mồ hôi trộm( người ta dùng lá dâu non nấu với thịt trai cho bé ăn cữa bệnh mồ hôi trộm). Ngoài ra đeo vòng dâu để bé tránh giật mình, bé sơ sinh hay giật mình lắm ý, cứ giơ 2 tay đầu hàng thôi. Có người nói đeo vòng dâu tằm còn giúp bé tránh bệnh phong và đau xương khớp(rễ dâu chữa bệnh phòng và đau khớp). Mình cũng search trên net thấy dâu tằm có rất nhiều điểm tốt nên về mặt khoa học đeo vòng dâu tằm cũng rất tốt với mong muốn cho bé khỏe mạnh không bệnh tật, mau ăn chóng lớn.

14. kimhue.ntl

kimhue.ntl Bắt đầu tích cực

Để sữa về nhanh và thơm bạn nấu canh rau thì là với cà chua (nhiều thì là vào ) rồi uống nóng nhé, mình thường uống canh đó vào bữa trưa vì nếu uống buổi tối thì sữa căng ngực đêm phải dậy hút 2 lần luôn. Còn việc bé quấy đêm nếu làm mọi cách rồi ko dỗ đc bé thì bạn thử bật điều hòa 20 độ, bế bé đứng ngay trước điều hòa nhé (cho quạt phả thẳng vào người bé, (1, 2 phút ko ảnh hưởng gì đâu nhé ) tự nhiên bé sẽ nín thôi, đây là cách mà các bs đã hướng dẫn, mình đã áp dụng với bé nhà mình rất hiệu quả, bạn thử xem nha ^^

15. lylystore

lylystore Chuyên Túi F1 & Thời Trang Nữ Cao Cấp

minh cung bi the...con khoc nhu bi ai cau mong y. khoc mai k dung. chi khi met qua ngu thiep di moi chiu dung T_T. thuong lam