Con Khỏe Mạnh Là Niềm Vui To Lớn Của Mẹ

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi hathu11, 27/8/2021.

1. hathu11

hathu11 Thành viên tập sự

Hai mẹ con mình đã bước qua nửa chặng đường thai kỳ, trộm vía lần nào đi thăm khám cũng được bác sĩ khen là con phát triển tốt nên mẹ cảm thấy rất tự tin với những gì mình đã dành cho con

Mình đặc biệt chú ý đến chế độ dinh dưỡng để con khỏe mạnh về thể chất lẫn trí não ngay từ khi còn trong bụng mẹ. Lúc mới bầu, mình tìm trên mạng biết đến phần mềm thực đơn dinh dưỡng cho mẹ và bé của Bộ Y tế phê duyệt hay lắm nên áp dụng từng bữa ăn cho đến bây giờ. Mọi người ai có nhu cầu thì tham khảo nha: https://bit.ly/dinhduongmevabe4

Em bé (trộm vía) phát triển tốt và mình cũng không tốn quá nhiều thời gian trong việc đi chợ và lên công thức nấu ăn. Trong phần mềm này mình còn thấy có cả phần theo dõi sức khỏe mẹ bầu và em bé nữa, có lẽ đây sẽ là một trải nghiệm khá thú vị khi sinh em bé.

Một ngày cân bằng bắt đầu với bữa sáng cơm rang trứng và nước cam nè, có các chức năng thay thế món ăn hoặc thay thế nguyên liệu luôn

Buổi trưa nhẹ bụng với nộm tôm xoài, đậu phụ sốt nấm thịt và canh cải bắp non thịt bò, tráng miệng chuối tiêu.

Bữa tối với món chính là cá quả chiên xù, canh cần cà chua và susu luộc chấm vừng, tráng miệng một trái táo.

Đăng nhập theo dõi sức khỏe cho cả mẹ và bé dưới 5 tuổi, mình thấy tiện lắm cả nhà thử nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hathu11
    Đang tải...