Cần giúp: Con Không Chịu Ti Mẹ. Giúp Em Với

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi hà nguyễn86, 8/9/2016.

1. hà nguyễn86

hà nguyễn86 Bắt đầu tích cực

Em sinh bé đến hôm nay là được 10 ngày rồi các mẹ ạ. Mấy hôm đầu em không có sữa dù đã chườm nóng vắt rồi xoa bóp các kiểu. Em cũng cố cho con ti để kích sữa về nhưng đầu ti em to đùng ngắn ngủn nên con không ngậm được.
    Xót con nên em cho bé ti bình. Giờ sữa em về rồi ko nhiều nhưng cũng không ít. Nhưng bé không chịu ti. Cứ cho ti mẹ là khóc ngằn ngặt và lấy tay che miệng. Lúc đầu em nghĩ do em bế con sai tư thế nhg em đã xem và làm theo tư thế hướng dẫn: tức là bế áp con vào bụng, để cằm con chạm đầu ti vvv... Nhưng con vẫn ko chịu ti. Em cũng có thử máy hút sữa tay và vê đầu ti cho dài ra để con ti nhg con vẫn không chịu. Đã để con đói để bắt con ti mẹ mà cũng không được. Con chỉ ti bình thôi.
    Có mẹ nào dạy em phải làm sao với. Em sắp stress vì bất lực rồi. Cứu em các mẹ ơi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hà nguyễn86
    Đang tải...

2. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ko sao đâu em...về nguyên lý thì tốt nhất là bé đc ti từ bầu sữa mẹ... nhưng thực ra nếu bé ko chịu ti mẹ thì cho bé ti bình cũng ko sao cả... vẫn là sữa mẹ, miễn là mình bảo quản tốt là đc...
    - thoải mái tinh thần lên.. cứ con ăn đc, ngủ đc, ngoan là đc rồi...ko nhất thiết cứ nhất nhất phải dùng 1 phương pháp em nhé...

3. hà nguyễn86

thanks chị. hix. em thấy mình vô dụng quá. Có lúc ép con ti ko được em cũng khóc luôn

nguoikhiemthi thích bài này.
  4. baotrang2012

baotrang2012 Thành viên tích cực

Em cũng sợ sinh xong chưa có sữa ngay.
    1,2 hôm nữa em sinh rồi, nghe nói giờ là phải có sữa non rồi nhưng em vẫn chưa thấy gì nên cũng thấy bất an :(
    Mn bảo sắc nước lá đinh lăng uống mà em lười chưa áp dụng

5. hà nguyễn86

sữa non có ít mà đôi khi chỉ ứa ra chút xíu ở núm ti ấy. e cứ xem ở núm ti mà có cặn vàng nhạt thì đó là sữa non ứa ra mà em ko biết đấy. sinh xong chưa có sữa ngay cũng vẫn phải cố cho con ti em ạ.
    rồi sẽ có mà. cố lên

6. baotrang2012

baotrang2012 Thành viên tích cực

Em có thấy có xuất hiện cặn vàng nhạt nhưng em có nghe chị dâu nói là nó phải thấm ra cả áo mới đúng.
    Chắc do tuyến sữa mỗi người khác nhau.
    Em bt bầu ti đã nhỏ rồi bầu cug ko to hơn là mấy, ko biết nhỏ thì có đủ sữa cho con ko :(
    Bé nhà chị giờ cũng gần 1 tuổi rồi còn ti mẹ ko chị

7. hà nguyễn86

Sữa non chỉ ra ít ít vậy nghĩa là cơ thể em đã sẵn sàng đón bé rồi. Em yên tâm đừng lo nghĩ nhé. Bầu nhỏ ko có nghĩa là ít sữa đâu. Bạn chị ngực bé xíu mà chẳng bjo thiếu sữa. Em cứ cho con ti đều đều là sữa về hoài hoài, thừa đủ cho con ti mà. Con chịu khó tí thì ti hết sữa lại về. Bầu nhỏ xinh thì con càng được ti sữa mới chứ lị
    Bé nhà chị hơn 8m rồi. Vẫn ti mẹ dù ngày ăn dặm 3 bữa. Nhg cậu ý thik ngậm ti chứ ko thik sữa mấy