Con Lấy Đồ Của Người Khác, Cm Cứu Em Vụ Này Với

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi ivyfall9, 1/3/2017.

By ivyfall9 on 1/3/2017 lúc 9:56 AM
  1. ivyfall9

ivyfall9 Bắt đầu nổi tiếng

Con em dạo này thỉnh thoảng lại nói dối ạ. Hôm trước thấy con chơi cái kính lúp ở sân trường, hỏi ở đâu ra thì con bảo con tìm thấy ở nhà ( nhà em có mấy đứa trẻ con cứ hay mang đồ của nhau sang chơi cùng nên e ko chắc). Nhưng hỏi 1 lúc thì con lại bảo nhặt ở chỗ cầu trượt ở sân trường, hôm đó e đã rất giận và có phạt nhẹ vì con nói dối và nhặt đồ ở ngoài. Nhưng hôm nay thì e giận phát khóc luôn ạ. Sáng cho con đi học, ăn sáng ở trường xong tự dưng lại mở balo của con ra xem thì thấy có cái kính lúp màu hồng( ko fai cái hôm trc ạ). Hỏi thì con bảo của cô giáo. Buồn quá, con lại lấy đồ của cô giáo mang về chơi. E đã bảo con mang đến lớp trả cô, và e phai đi làm luôn nên tối về mới xử lý được. Liệu có sinh ra cái tật tắt mắt từ những điều này ko ạ? Nên xử lý con như thế nào để chuyện như thế này ko xảy ra ạ? Con em sắp tới vào lớp 1. Đau đầu quá cm ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ivyfall9
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi ivyfall9, 1/3/2017.

1. mehoatrau0510
      mehoatrau0510
      e cũng nghĩ là mn nên cứng rắn với các hành động của con , nên dứt khoát từng chuyện , không nên để một thòi gian sau mới gợi lại và nên có biện pháp trừng phạt nếu con vi phạm quá nhiều lần
    2. Huyền Jikky
      Huyền Jikky
      Chị đừng đánh bé mà cx đừng quát bé chị nên bảo bé nhẹ nhàng nhưng phải cực kỳ nghiêm túc và phải ns cho bé tác hại ns vs bé hằng ngày dần bé sẽ hiểu chuyện thôi
    3. Minsara
      Minsara
      Mình nghĩ cần 1 buổi nói chuyện thật lâu để giải thích cho bé hiểu và ghi nhớ nhé bạn.
    4. bross
      bross
      Chơi game mini nhận quà liền tay thui!!!!
      ✨✨ Nhằm TRI ÂN khách hàng và mang tới nhiều cơ hội sử dụng sản phẩm cho những người có triệu chứng bệnh lý về gan: viêm gan virus, người chức năng gan giảm sút, men gan cao, xơ gan, gan nhiễm mỡ, người hay dị ứng, mẩn ngứa, nổi mề đay, vàng da, sạm da, nám da, ăn uống kém… Giải độc gan Phúc Lâm tổ chức chương trình CHIA SẺ HAY – NHẬN QUÀ LIỀN TAY với thể lệ như sau:
      ✅✅ PS: click vào link bên dưới và làm theo hướng dẫn để nhận quà nha mn.... http://brosvietnam.net/tri-an-khach-hang-thang-6/
    5. Bảo An Tamsoa
      Bảo An Tamsoa
      hầu như trẻ con bé nào cũng thế mn ạ.mình cứ bảo con từ từ thôi
    6. Ốplưngz123
      Ốplưngz123
      Hãy giải thích kĩ càng và kể các câu chuyện về nói dôi là xấu cho con nghe nhé