Con mình thích nghiên cứu về đồng tính

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi thienbrand, 5/12/2009.

1. thienbrand

thienbrand Thành viên tập sự

Con mình năm nay dc 15 tuổi rồi, nhưng cháu nó quá ... kêu sao nhỉ, quá là chịu mày mò tìm tòi. Nhiều cái mình không biết gì hết mà con mình biết cứ như đã học kĩ ở đâu rồi. Dạo gần đây mình phát hiện con mình thường xuyên tìm kiếm tài liệu nghiên cứu nhiều về đồng tính. Mình biết đồng tính hông lây hông thể chữa hông phải là bệnh với lại cũng bình thường hông có gì đáng bàn ( nhờ đọc tài liệu của nó ) nhưng hông hiểu sao mình cứ cảm thấy bất an sao sao, mình có đứa con trai này thôi, lỡ nó là đồng tính thì sau này mình không có cháu bồng rồi, không biết có ai chỉ giùm mình cách phân biệt xem con mình có phải là người đồng tính hay không với. thí dụ con mình phải thì mình nên làm gì tiếp theo. :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thienbrand
    Đang tải...

2. GirlThich

GirlThich lilosa.com

bệnh này, nếu gần người đồng tính nhiều, mà không có quan điểm rõ ràng có thể lây đấy mẹ nó ạ

thienbrand thích bài này.
  3. thienbrand

Cám ơn lời khuyên của bạn nhưng vấn đề này thì mình an tâm vì đồng tính hông phải bệnh nên hông lây, mình cũng từng tiếp xúc với những loại người đó mà, nghề mình thì tiếp xúc dữ lắm. mình chỉ muốn xác minh con mình có phải là đồng tính không thôi. :D mà mình hông biết cách phân biệt

Sửa lần cuối: 5/12/2009
  4. rose_and_win

rose_and_win Thành viên mới

nếu chị thấy thật sự lo lắng thì nên thử theo dõi cháu(nhưng phải tuyệt đối bí mật nhé) xem cháu cư xử với bạn nam và nữ khác như thế nào chị ạ.nếu có chuyện ko hay xảy ra có thể ngăn chặn đc từ sớm nhờ quan tâm chăm sóc tới cháu nhiều hơn,cho cháu vui chơi và làm những việc có ích,ngoài học tập thì giải trí bằng thể thao,ca nhạc.Đấy là tôi nói nhỡ ra thôi,nhưng các cụ đã dạy"cẩn tắc vô áy náy" mà.Chúc chị sớm tìm hiểu đc chân tướng sự việc để yên tâm nhé.

5. thuy ha

thuy ha Thành viên chính thức

Cái này là hơi lo đấy ::):):):)rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

6. giottim

giottim giottim_nhe

Tình huống này khá giống trong phim Những bà nội trợ kiểu Mỹ
    Em có chat với một số em tự nhận mình là đồng tính trên diễn đàn Zing, thấy các em ấy cũng bình thường cả thôi.
    Tốt nhất chị khuyến khích em nó nên tham gia các hoạt động xã hội hoặc là nghiên cứu những thứ có ích hơn.

7. giottim

giottim giottim_nhe

Chị cho em nick của nó đi. Hoặc là chị lập một tài khoản yahoo khác để liên lạc với nó Thêm nữa đồng tính cũng không sao đâu
    Các em cũng biết chế ngự cảm xúc biết những giới hạn và biết mục đích sống của đời mình

8. forbeyeu

forbeyeu Thành viên chính thức

Gửi chị,
    Nếu chỉ mới là tìm hiểu về các tài liệu về đồng tính thôi thì chưa có cơ sở nói con chị bị đồng tính chị ạ.
    Tuy nhiên, nếu con bị đồng tính thì cũng có 2 trường hợp: Do yếu tố gen (cái này thì rất dễ nhận ra và biểu hiện từ nhỏ chứ không phải lớn mới bị) hai là do môi trường cháu tiếp xúc (cái này hoàn toàn có thể chữa trị tâm lý chị à).
    Chị theo dõi cháu thêm xem có biểu hiện gì không, để mọi người cùng chia sẻ nhé!

9. thienbrand

Đầu tiên gửi lời cám ơn đến các anh chị đã quan tâm đến em,
    Em thật sự đã theo dõi và nhận thấy là con em không phải người đồng tính, vì em đã cố ý đọc nhật ký của con em - thật sự em cũng rất áy náy vì đã vi phạm quyền tự do của con em. Nhưng thật vui rằng, con em đang quen bạn gái. Thật ra vì đứa bạn thân của con em đang rất khủng hoảng khi biết mình là gay ( em cũng biết đứa bạn này của nó ) nên con em thông cảm và muốn tìm hiểu nhiều để an ủi bạn nó, giúp bạn nó có thêm thông tin. Bọn trẻ dạo này thật tốt bụng.

giottim thích bài này.
  10. giottim

giottim giottim_nhe

Thế giờ chị tính sao với đứa bạn của con chị?
    Để hai đứa thân thiết với nhau cũng bị ảnh hưởng đấy chứ.

11. thienbrand

Em không nghĩ gì nhiều cho lắm chị à. Đứa bạn thân của nó em biết từ lúc cháu nó còn đi học mẫu giáo cơ, với em thấy báo chí nói cái "đồng tính" này nó không có lây hay ảnh hưởng, tập nhiễm gì nên em cũng an tâm cho hai đứa chơi chung. :) Em nghĩ nếu có bị ảnh hưởng thì con em đã bị từ khi nhỏ cơ. Vả lại con em cũng có bạn gái rồi, chắc chỉ dăm bữa nửa tháng nữa là con em nó dẫn bạn gái về rồi.

rất cám ơn các anh chị đã chia sẻ với em.

Sửa lần cuối: 8/12/2009
    giottim thích bài này.
  12. giottim

giottim giottim_nhe

À, em nhỏ hơn chị với lại em không phải con gái. (Híc, ở đây toàn các chị mà mình lại lập nick có ý nghĩa nghệ thuật quá).

Mà em thấy chị thay đổi quá, lúc thì chị hoang mang không biết thế nào giờ thì tin như đinh đóng cột.

13. thienbrand

Chắc chị vui quá nó thế em à, chị mừng cho con chị có bạn gái. Nhưng lại buồn cho thằng Tâm ( tên đứa bạn nó ). Một phần chị hết hoang mang có lẽ là do chị tham khảo báo chí trên mạng. Chị lo cho thằng Tâm, nhưng không biết làm gì cho cháu nó đây, cháu nó nhất định sẽ khổ trên đường đời sau này.

14. giottim

giottim giottim_nhe

Dĩ nhiên là đồng tính thì chẳng có tương lai đâu chị ạ.

Khuyên nhủ một cách kín đáo em nó: cứ đi theo con đường đó thì sẽ chẳng thể có gia đình, chẳng dám ngẩng cao đầu trước mọi người nữa.

15. thienbrand

Khuyên nhủ sao đây em :(. Cái này chị cũng muốn khuyên nhủ nhưng sự thật cháu nó thế thì mình chịu thôi em ạ. Chị nghĩ cháu nó chỉ cần làm một công dân tốt, không bị dụ dỗ vào ma túy, rượu chè là đáng quý rồi. Chứ khuyên cháu nó giả tạo riết cháu nó càng thêm nặng lòng thôi, chị cũng thương nó như con ruột nên chắc chị sẽ an ủi nó thôi.

À cho chị hỏi, nút này dành làm gì vậy [​IMG]

Sửa lần cuối: 8/12/2009
  16. lion queen

lion queen I'm fine without you

Em cũng có đọc về giới đồng tính. Cảm nhận của em về giới đấy là vô cùng đau khổ. Cứ nghĩ mình yêu 1 người mà bị ngăn cấm còn đau khổ huống hồ họ. Cái gì càng bị cấm càng mãnh liệt. Bản thân họ đâu có muốn như thế, nhưng họ đâu thể thay đổi được gì khi đó là do gien quyết định? Xã hội tuy đã có cái nhìn hiện đại hơn nhưng ko phải tất cả đều thế. Vẫn có sự kỳ thị, xa lánh. Chính những điều đó càng đẩy những người đồng tính đến những hành động sai lầm!

17. giottim

giottim giottim_nhe

Híc, đọc trên sách báo thì thấy chỗ nào cũng thế. Toàn đau khổ..
    Nhưng bước vào rồi thì thấy ghê ghê lắm.
    Đi ra là tốt nhất.

Như kiểu phim X ấy, ai cũng xem, nhưng có người xem xong thì từ bỏ hẳn.

18. _Farmer_

_Farmer_ Thành viên tập sự

:) hay thật. Con chị mới 15t, trong khi những nhà khác giữ con như giữ chó cảnh, cấm có lơ tơ mơ yêu với đương. Vậy mà chị biết bé có bạn gái lại mừng như bắt được vàng. haha. Thú vị quá đi mất!

19. me_tit

me_tit Guest

mình cũng có con gái đã 17 tuổi rồi. Năm trước mình phát hiện cháu cũng có bạn trai. Mình không làm đao to búa lớn gì cả. Bởi đó là điều hoàn toàn bình thường. Nhưng mình phát hiện ra rằng mình đã chưa thực sự là người bạn lớn của con mình. Thế là mình thay đổi và thỉnh thoảng khuyên nhủ phân tích đôi ba điều.... Thế là xong, đến bây giờ con gái mình đã chú tâm vào học nhiều hơn

20. giottim

giottim giottim_nhe

"Bé có bạn gái á"?
    Híc híc!
    Lạ thật