Cần giúp: Con nhà e ngủ lăn lộn các kiểu!!!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi me_yeu_tina, 15/8/2009.

1. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

Cũng từ lâu rùi đã có tình trạng vậy..nhưng dạo này e hay tỉnh ban đêm thấy chăn bé đạp tung ra..nằm quay lung tung beng lên..ngồi nhìn con gái 1 lúc thì thấy quay khắp nơi..tưởng nó tỉnh bế nó lên..thì mắt vẫn nhắm..ngủ ngon lành..nhưng cứ đặt xuống là lại lăn lộn lung tung..toàn nằm sấp mới khổ e chứ..k cho quay thì nó khóc..ối trời ới..có mẹ nào biết loại thuốc nào uống cho con ngủ ngon k nhỉ? cháu mới đc 9 tháng...cám ơn các mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_yeu_tina
    Đang tải...

2. MeMay

MeMay MM&KK TV Hội Rắn

Như thế là con ngủ không sâu, không ngon rồi, bạn xem con khi ngủ có:

- Ra mồ hôi không?
    - Mặc quần áo thoáng mát?
    - Phòng có thoáng không?
    - Dùng quạt hay điều hòa?
    - Có mùi gì khó ngủ không?
    - Có ăn quá no trước khi ngủ không?
    - Có vui đùa quá mức trước khi ngủ không?
    - Con có đói không?
    ....

Có thể con nóng, có thể con thiếu canxi, bạn theo dõi thêm, nếu cần chắc chắn đi khám bác sỹ. Nếu con ngủ sấp mà k lăn lộn nhiều thì bt thôi, con mình hay nằm sấp ngủ lắm.

Nếu con đói cũng có thể lăn lộn, thử cho con uống sữa xem sao.

Còn nếu quá no, thì cho con nghỉ một lúc hãy cho đi ngủ,...

Không cho con vui, chơi, cười đùa quá nhiệt tình trước khi ngủ...

hanguyen08me_yeu_tina thích.
  3. annam

annam Thành viên rất tích cực

con mình cũng vậy đó ngủ trong cũi mà xoay ngang xoay dọc mỗi lúc 1 tư thế và đa số là ngủ nằm sấp nhưng mình ko thấy sao cả con vẫn ngu từ 9h tối đến 8h sáng hôm sau mẹ nó yên tâm

4. mepinsumo

mepinsumo Thành viên chính thức

con em cũng y chan như chị annam xoay lung tung.

5. mekunhim

mekunhim Thành viên rất tích cực

K sao đâu mẹ nó ơi, bé nào ngủ cũng vậy đó, xoay các kiểu. Chỉ cần chú ý để bé k bị lăn xuống giường là đc. Còn nếu con bị nóng quá (lạnh quá) , đói .....khó chịu bất cứ cái gì thì bé lập tức tỉnh ngủ ngay, k ngu ngon đc nữa đâu. Kinh nghiệp của mình là thế, mẹ nó cứ tham khảo.

6. Mẹ Tiểu Long

Mẹ Tiểu Long Thành viên chính thức

Ôi, sao mẹ cháu lại nghĩ đến thuốc men là sao? Trẻ con ngủ đạp, xoay, gác là chuyện bình thường mà. 9 tháng mà ngủ xoay vậy là bình thường, không sao đâu. Em cũng ngủ nằm SẤP từ bé đến tận năm học lớp 5 mà sửa cả năm mới được đấy. Không sao đâu chị ạ, lật bé lên không được thì thôi, đừng lo.

7. MeCop

MeCop Thành viên tích cực

Theo mình biết nếu bé chỉ xoay lung tung thôi thì không sao. Nhưng nếu bé ngủ không ngon giấc thì lại là chuyện khác. Vì ngủ không ngon giấc có nhiều nguyên nhân . Nhưng với trẻ em phần lớn là do thiếu canxi đấy bạn à. Bạn có thể bổ sung canxi cho bé . Chỉ 1 chai là OK ngay. Bé nhà mình trước đây dậy sáng nào cũng khóc ầm ĩ. Đêm cũng hay khóc, hờn dỗi. Thế mà chỉ uống một chai canxi là hết đấy.:D

8. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Bé nhà tớ cứ xoay loạn lên đấy nằm các tư thê,..k chỉnh đc,chỉnh cậu ta biết ngay......hồi bé đi khám bs cho uóng cái j đó nhưng vẫn bótay..g cu cậu toàn nằm dứoi chân bố mẹ.

9. me cun con

me cun con Thành viên rất tích cực

Ôi, con mình ngủ cũng quay tứ lung tung từ bé. Hihi...Bố nó vẫn trêu 'con gái có nết ngủ xấu quá' mà mình thì chẳng chỉnh được. Thôi, chịu vậy. Lớn lên chắc sẽ khác.

10. yeu ku bi nhat

yeu ku bi nhat Bắt đầu tích cực

be nha minh cung the thui.sang ra la toan nam duoi chuan thui.me no cu yen tam di

11. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Bé nhà mình cũng thế, thỉnh thoảng vẫn nói mê
    Xong lại ngủ thôi

12. me_yeu_tina

Cám ơn các mẹ nhé..chả là bố cháu đi làm tối 7h về tới nhà..9h bắt đầu lên phòng reo hò ầm ĩ với bà con gái..
    Đùa 1lúc..dịu mắt thì đút bình sữa..ăn đc lúc thì 120ml lúc thì 150ml thì ngếu luôn..ngày nào cũng thế..nên nhiều khi cũng muốn làm theo lời các mẹ khuyên lắm nhưng k đc...
    Bé lăn lôn thì cũng vẫn ngủ từ 11h đến 9h sáng thôi..nhưng thi thoảng nằm sấp..nằm đè lên gối với tư thế cho cổ nằm gối chứ k phải gối đầu..lúc nằm kẹp cả đầu xuống mép đệm..nhà e bỏ giường vì bà con gái nghịch lắm ạ..úi trời..e mỗi lần dậy là phải xoay lại luôn ạ..thế có khổ k?
    MeCop ới..chị cho bé uống canxi gì vậy..e cho uống dạng ống 5ml mà ngại quá..cứ cách dách..nhưng cũng từ ngày 3tháng thôi..giờ thì thôi...cũng biết thiếu caxi nhưng vẫn muốn đưa nhóc đến VDD khám xem có uống đc cái gì..nghe mấy mẹ nói cho uống lọ gì cả canxi và magiê loại gàn 1triệu đó ...thấy bảo tốt lắm.,.nhưng e vẫn muốn hỏi bác sĩ..nhỡ uóng linh tinh phản tác dụng thì mệt

13. chim_canh_cut

chim_canh_cut Thành viên tích cực

Thang ku nha minh 3 thang tuoi cung the ne`. NGủ xoay lung tung tứ phía luôn, chân toàn đạp vào mặt mẹ, có hôm người nằm hết ra ngoài chiếu nhỏ, chỉ còn mỗi cái đầu trong chiếu. Tuy rằng con vẫn ngủ, nhưng mình làm mẹ thấy con xoay đạp thì cững không yên tâm, nên cứ phải nhấp nhỏm để vỗ mông. Nếu có cách nào khắc phục là tốt nhất nhỉ.
    NGhe nói cho nghe nhạc thì bé ngủ ngon hơn, mình cũng thử rồi nhưng chẳng ăn thua.

14. me_yeu_tina

tình hình này khó nhỉ? nhưng tớ đã thử chèn chặt bé hơn đấy..bạn thử xem ổn k? tớ chèn 2 gối 2 bên..vừa gọn người k để nẫy đc khi ngủ!gác chân bé nằm lên trên gối hoặc chăn cao hơn để cho bé nghĩ đang có ng bế ẵm..khả quan hơn 1 tí..cứ bỏ gối y rằng bà nàng lại lăn lộn..nhưng tớ k chèn bằng 2quả chèn ngta bán sẵn đâu..sợ con tức bụng nghẹn khó thở...bạn thử cách đó coi xem sao ...hì hì..

15. MeCop

MeCop Thành viên tích cực

Mình cho con uống cái loại gần 1 triệu đó :D. Nếu bạn vào viện nhi sẽ thấy bs cũng tư vấn loại này đấy. Vì loại đó không phải là thuốc đâu. Thực phẩm chức năng đấy. nếu bạn quan tâm nhiều call mình, mình chia sẻ nhiệt tình luôn.:D

16. Koru

Koru Bắt đầu tích cực

ơ có sao đâu ạ, e hồi bé ngủ toàn quay loạn xị, rồi còn rơi xuống đất í chứ

17. me_yeu_tina

Chắc là mẹ nó cho uống của Chid life đúng k? e thấy nhiều ng khen..nhưng k muốn lạm dụng lắm..cám ơn mẹ nó nhiều

18. chim_canh_cut

chim_canh_cut Thành viên tích cực

hihi. Biện pháp này đối với ku cậu nhà tớ vô tác dụng, lèn chặt mấy thì 1 lúc là tung hết.

19. me_yeu_tina

Khổ thân mẹ nó...nhà tớ cũng thế..đc 2 ngày..đến ngày thứ 3 thì lại rúc đầu xuống sàn...chán thế k biết..tình hình này chắc tớ phải đi khám cho bé xem..mấy hum nay lại thấy vật vã nữa..huhuhu..

20. Su*yeu

Su*yeu Thành viên sắp chính thức

Theo mình biết nếu bé chỉ xoay lung tung thôi thì không sao. Nhưng nếu bé ngủ không ngon giấc thì lại là chuyện khác. Vì ngủ không ngon giấc có nhiều nguyên nhân . Nhưng với trẻ em phần lớn là do thiếu canxi đấy bạn à. Bạn có thể bổ sung canxi cho bé . Chỉ 1 chai là OK ngay. Bé nhà mình trước đây dậy sáng nào cũng khóc ầm ĩ. Đêm cũng hay khóc, hờn dỗi. Thế mà chỉ uống một chai canxi là hết đấy.