Tâm sự Con Ốm Cũng Là Cái Tội Sao Chồng Ơiiiii?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hoangduong17791, 4/5/2017.

1. hoangduong17791

hoangduong17791 Thành viên tập sự

Thực sự em rất buồn và sợ hãi!!!!!! chẳng biết tâm sự chuyện này với ai nên các chị ở đây cho em than thở chút. Em khổ lắm con em 5 tuổi, sức khỏe yếu, hay ốm vặt mà mỗi lần ốm lại quấy khóc cả đêm rối bố nó kêu nhức đầu, chửi mắng. Mỗi lần như vậy lại đánh đập thằng bé, có lần vớ cán chổi đánh tới tấp vào thắng bé, em chẳng biết làm j, chỉ lao vào ôm con hứng chịu trận đòn roi mà gào khóc van xin bố nó, thằng bé thì sợ sệt run rẩy bầm dập chân tay mặt mũi nửa tháng ko hết nhìn con là lòng đau đớn lắm các chị ạ, nhớ hè năm ngoái thằng bé bị rôm sảy ngứa khắp người, mất ăn mất ngủ, nửa đêm con quấy, bố nó đang nằm bật dậy túm cổ con ném thẳng thằng bé vào thành giường vỡ đầu phải đưa con đi viện khâu 4 mũi, 2 mẹ con lại ngồi ôm nhau trong viện mà khóc hận sao bố nó có thể làm như thế, sao một người cha có thể làm vậy với đứa con bé bỏng của mình đứa con dứt ruột sinh ra??. chồng em lúc bình thường thì ko sao cũng yêu thương chiều chuông vợ con mà ko hỉu sao chỉ có lúc đêm k ngủ đc là trở nên vũ phu, bạo lực, cứ như 1 con người khác vậy, khuyên ngăn như nào cũng k đc. bh lại chuẩn bị vào hè, bé nhà em laị chuẩn bị lên rôm cả tháng trời quấy khóc, em ko biết phải làm sao nữa. thương con lắm con ơi. chỉ nghĩ thôi cũng sợ lắm rồi..

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoangduong17791
    Đang tải...

2. Thiết kế website

Thiết kế website Kinh doanh & Kiếm tiền dễ hơn

con yêu con ôm mà đánh con như vậy??? Sao mn còn chấp nhận kiểu chồng, kiểu bố của con mẹ nó như vậy. Giải pháp bây giờ là nếu chồng mn ko sửa tính đi được thì ly hôn và nuôi con nhé.

hoanghalv10 thích bài này.
  3. hoangduong17791

những lúc đêm con khóc ông ý k ngủ đc mới vậy chị ạ, còn bình thường thì yêu thương vợ con lắm, thực sự e k hiểu nổi tại sao lại thay đổi 180 độ như vậy chị a

4. trami1

trami1 Thành viên tập sự

Sao lại có người bố như vậy hả c? anh ta có 2 nhân cách à?

5. monngonmoingay123

monngonmoingay123 Thành viên rất tích cực

có lẽ a ấy là người cục tính , hay là những lúc con đau ốm 2 mc "cách ly" bố ra xem sao, kiểu như ngủ phòng riêng.

6. Thiết kế website

Thiết kế website Kinh doanh & Kiếm tiền dễ hơn

có câu như thế này mẹ nó nhé "Đừng nhìn cách người ta đối xử với bạn khi vui vẻ, hãy xem cách người ta cư xử với bạn khi tức giận''. Nếu yêu vợ thương con thật thì không có cái kiểu cáu lên không ngủ được là đánh vợ con như thế đâu nhé. Mn nên lên xem xét lại, đừng vì cái cơ lúc bình thường yêu vợ thương con để bao biện cho chồng mn nữa nhé.

7. thienthannho090390

thienthannho090390 _Meomeo Híhí_

không ngủ được thì ra chỗ khác ngủ, cớ sao đánh con như thế. Mn cũng lạ đánh con như thế mà mn cũng để yên, là em còn lâu. Đánh con cũng phải có cách đánh chứ đâu thích đánh sao thì đánh. Đánh con đau quá em còn chửi cho ấy.

8. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Khi con ốm mẹ nó nên bế con ra phòng khác ngủ để bảo vệ con, giữ được tình cảm về bố trong ký ức con, sau đó khi chồng vui vẻ thì nhẹ nhàng khuyên chồng.

9. Hangmyxachtay1187

Hangmyxachtay1187 Thành viên mới

Phải ngủ phòng riêng và đóng chặt cửa lại khi con bị ốm, e cũng có ng chồng như vậy, lúc vui và lúc nóng lên là 2 còn ng hoàn toàn khác,

10. hoangduong17791

vợ chồng em từ quê lên lập nghiệp, thuê trọ 1 phòng thôi chị ạ, ông bà họ hàng ở quê hết, e cũng chẳng biết đi đâu nữa

11. metho0617

metho0617 Thành viên tập sự

chả nhẽ chịu cả đời như vậy sao? Bạn k dọa nếu còn như vậy thì li hôn hoặc báo cho ông bà nội ngoại biết

12. leehaninh

leehaninh Thành viên tập sự

nếu k giải quyết đc vấn đề ông chồng thì mẹ nó giải quyết chuyện ốm đau của con đi. Tăng cường ăn uống, bồi bổ cho con tăng sức đề kháng nhằm hạn chế ốm vặt, rôm sẩy thì mẹ nó cho con tắm mấy loại lá trị rôm cũng hiệu quả như sài đất, lá khế,.. Với ăn đồ mát.

13. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Chồng bạn ác thế?
    Đánh trẻ con như vậy là bị xử lý hình sự đấy.

14. metho0617

metho0617 Thành viên tập sự

như lời mẹ này nói, bạn cứ dọa báo công an hoặc cùng lắm là báo thật cho chừa luôn đi

Bùi Hào Nam thích bài này.
  15. hoangduong17791

em cũng đang tính vậy đây ạ, chứ nghĩ tới tình cảnh năm ngoái xót lắm c ơi

16. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

mn ơi,, liệu bố nó có bị vấn đề gì về tâm lý k ạ. e đọc thấy có vẻ k đc ổn lắm. hay xảy ra tình trạng này thì em nghĩ mn và con nên dể bố nó ngủ riêng tránh gây phiền sẽ đỡ hơn. Đọc mà thương con quá, mình thì xót xa :(

17. keniu119

keniu119 Thành viên tập sự

nói tới trị rom sảy em thấy nhiều mẹ có mấy bài thuốc hay lắm như Lấy 70g gừng rửa sạch, giã nát (cả vỏ) sau đó mẹ có thể lấy bông thấm nước gừng, bôi trực tiếp lên vùng da bị rôm sảy, mỗi ngày 2 lần liên tục trong vòng 5 ngày hay 200g lá dâu tằm nấu với khoảng 5 lít nước, đun sôi làm nước tắm (không cần pha loãng). Sau khi tắm xong, lau khô người rồi bôi bột đậu xanh tán mịn vào khu vực mọc rôm sảy. Khoảng 4 ngày sau rôm sảy sẽ biến mất. chị có thể thử xem

18. hoanghalv10

hoanghalv10 Thành viên tích cực

Hơi phũ nhưng em tự nhiên thấy đồng quan điểm với bác này :)

19. meongbeo

meongbeo Thành viên tập sự

mình thấy bh có nhiều thuốc chữa rôm sảy mẩn ngứa như tiêu độc tín phong, tiêu ban thủy…. Trẻ em dễ uống mà cũng hiệu quả lắm đó mn, mn cho bé dùng thử xem

20. hoangduong17791

nhà em từ quê lên lập nghiệp, thuê trọ 1 phòng 3 người ở chị ạ :< chứ làm j có phòng riêng ạ