Cần giúp: Con Thiếu Canxi Uống Kaobb Có Hiệu Quả Không?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi matbuon2908, 26/11/2018.

1. matbuon2908

matbuon2908 Thành viên đạt chuẩn

Cu nhà em được 2 tuổi 4 tháng. Dạo này con bị rụng tóc vành khăn, ra mồ hôi trộm, tối ngủ còn quấy không biết uống KaoBB có được không?
    Em nghe nói đây là loại canxi thực vật không táo bón nóng trong, mẹ nào dùng rồi cho xin ít lời khuyên với ạ, không biết có tốt thật không, em thấy quảng cáo nhiều nhưng vẫn chưa dám cho con dùng thử

Xem thêm các chủ đề tạo bởi matbuon2908
    Đang tải...

2. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Bị rụng tóc có thể là do thiếu kẽm, canxi. thiếu chất thì trong người bé mệt mỏi dễ quấy khóc nên bạn chú ý bổ sung thêm dinh dưỡng trong bữa ăn của bé nha, kết hợp uống KaoBB ok đấy

Dongmai88 thích bài này.
  3. muadongcuaanh

muadongcuaanh Thành viên chính thức

Con em 12 tháng rồi mới bắt đầu mọc răng. chậm mọc răng cũng có nghĩa là thiếu canxi phải ko ạ?

phapvan thích bài này.
  4. phapvan

phapvan Thành viên sắp chính thức

đúng r mom nhé, bé bị thấp lùn hơn bạn bè, chậm mọc răng, lâu đứng được... đều là dấu hiệu của việc thiếu canxi, cha mẹ cần chú ý bổ sung canxi càng sớm càng tốt. Thay đổi thực đơn ăn hàng ngày cho con bằng mấy cái thực phẩm giàu canxi như tôm, cua, cá, đậu xanh,... ấy. Kết hợp cho con dùng thêm KaoBB nữa, bé nhà mình hồi xưa cũng thế, con nhà người ta răng mọc gần hết rồi mà con mình mới đc mấy chiếc à, sau mình cho bé dùng kaobb đc 1 tháng giờ nhú mấy cái răng lận rùi nè

5. doyen1993

doyen1993 Thành viên đạt chuẩn

Thế còn ra mồ hôi trộm thì sao vậy? Bé nhà em mới bị ra mồ hôi trộm tgian gần đây thôi

bebunyeu thích bài này.
  6. bebunyeu

bebunyeu Thành viên đạt chuẩn

Theo m đc biết cái đó cũng đc liệt vào danh sách thiếu canxi đó. Bé nhà mình dùng Kaobb đc 4 hộp rồi, không biết cao lớn đc bao nhiêu nhưng dạo này thấy bé ngủ ngon, ngủ đúng giờ, chân tay lại cứng cáp hơn nên cũng mùng lắm :))

7. doankimlien2017

doankimlien2017 Thành viên đạt chuẩn

Con mình hay quấy đêm lắm, làm nũng mẹ suốt, con ra mồ hôi tộm với rụng tóc hình chiếu liềm, băng tuổi mà mấy đứa gần nhà mà con nhà mình lọt thỏm hơn mấy bé. Mình mua kaobb cho con uống, con chịu uống vì có mùi soccola, nay con lên đc 3 kí rồi, cao hơn trc, mồ hôi vs tóc ổn hơn, nhìn con khỏe hẳn. tuy hơi tốn kém chút nhưng vì thấy tốt nên 2 vợ chồng mình cũng chịu khó đầu tư cho con, Riêng mình khá hài lòng về cái kaobb này

8. hahi

hahi Thành viên chính thức

Bé nhà mình dùng đc 1 tháng lên đc 4 cái răng, cao lên đc 1 cen, trước đó bé còn bị còi xương cơ. Mình vẫn đang duy trì cho con uống mong thoát kiếp lùn như mẹ nó. hihi :)

9. hoangbin1105

hoangbin1105 Thành viên chính thức

Có đợt mình chơi minigame trúng quà được tặng 1 hộp Kaobb, dùng luôn cho con thấy bé thích uống nên hết 1 hộp lại đi mua thêm cho con. Hai tuần uông thấy bé ăn đc, mà ngủ cũng đc, Tính đến này dùng 2 tháng rồi con cao lên 3cm tăng 3 cân. Con nhanh nhẹn hơn trươc, mình ít khen sản phâm nào lắm nhưng kaobb thì mình khá ưng, sp tốt nên chia sẻ cho ai muốn dùng thì thử nhé

bonghongvang96 thích bài này.
  10. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Em thao khảo trên mạng thấy khá nhìu người khen sp này mà vẫn chưa chắc hiệu quả có đúng thế không nữa

botit1985 thích bài này.
  11. botit1985

botit1985 Thành viên tập sự

Mình xác nhận chính xác nha. Bé nhà mình bị còi xương nhẹ, thấp nhất lớp. Sau nghe bác sĩ khuyên cho con uống KaoBB mới 1 tháng mà con cao hẳn 2cm, cũng vì nhờ ăn được, hấp thu dinh dưỡng tốt nên cũng tăng ký theo

12. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

Mình chỉ biết mỗi BigBB, loại KaoBB cùng công ty sản xuất hay sao ta?

phuongph2017 thích bài này.
  13. thanhdatsport

thanhdatsport Thành viên tập sự

Mình đang dùng loại canxi nước Corbiere và thấy khá ổn. Không biết bé nhà bạn có hợp không !

14. bichvu2512

bichvu2512 Bắt đầu tích cực

6m bé nhà mình toàn dùng cacium, 9m đã tập đi, 11m đã biết đi.

15. phuongph2017

phuongph2017 Thành viên đạt chuẩn

2 cái này đều cùng 1 hãng sx đó mom, hôm trc mình thấy bên này còn có chương trình tặng bóng bay vs thiệp giáng sinh cho các bé mẫu giáo nữa này

16. hoangduong2018

hoangduong2018 Thành viên mới

Nếu trẻ nằm trong số các trường hợp này thì mom nên xác định là trẻ có thể bị thiếu canxi và cần được bổ sung sớm nha: thấp lùn hơn chuẩn, chậm mọc răng, ra mồ hôi trộm, ngủ giật mình quấy khóc hoặc chậm đi đứng...Ngày trc mình cũng cho con dùng mấy loại canxi dang viên nhưng toàn bị nóng trong với táo bón thôi, âu k dám dùng nữa. kaobb này là canxi thực vật chiết xuất từ tảo biển,cái Aquamin này có cấu trúc giống vs xương người nên dễ hấp thu lắm, bé nhà mình uống k thấy nóng trong hay tao bón gì cả, mình vẫn cho con dùng hàng ngày này để tay chân con cứng cáp xíu đồng thời phát triển chiều cao nữa

17. thocoizin

thocoizin Thành viên chính thức

Nhẹ cả người mấy mom ạ, mình nói hay lắm nhé, 2 tháng trước mình lo ngay ngáy vì tự dưng Út nhà mình vừa ra mồ hôi trộm nhiều kinh khủng, quấy đêm k chịu ngủ, tóc phần gáy lên ấy, rụng nhìn sợ luôn.. vậy mà được bà chị bày cho rồi dùng kaobb, thế mà hết thật, mồ hôi hết, tóc đang dần mọc lại mượt ra nhiều, Bé nhà các mom mà cũng bị thử cho dùng xe sao. À, út nhà mình từ đợt uống Kaobb còn tăng nửa kí đó, má phính ra :blush:

18. hunglienali

hunglienali Thành viên chính thức

Bé nhà mình 14 tháng chưa đi được, đi khám bác sĩ bảo thiếu canxi, kê 1 đơn thuốc vs bảo mua KaoBB bổ sung thêm cho bé uống, mới được 3 này nên mình chưa review kq đc, nhưng thấy nhiều ng khen thế chắc cũng tốt đấy, mom thử mua cho con dùng đi

19. yentrang1993

yentrang1993 Thành viên mới

Cu Tít nhà chị gái mình ra mồ hôi trộm nhiêu, chậm biết đi mà chân tay yếu lắm. Thấy quảng cáo cái kaobb nên mình mua thử cho cháu dùng, Dùng lâu nay thấy cháu mình hêt mồ hôi trộm, chân tay chăc hơn, cũng tăng cân khỏe hơn trc. Hay cái là cái vị socola thơm phết, thích uống

20. vanngant

vanngant Thành viên đạt chuẩn

Bống nhà mình trộm vía, từ lúc mình bổ sung KaoBB đến nay khoảng 1 tháng thôi cơ mà thấy chiều cao của con phát triển rõ rệt hơn, tăng tận 2cm, lên đc 1kg hihi. Con cao hơn hẳn so với các bạn cùng trang lứa vui lắm các chị à

metixxiu thích bài này.